అస్సాం: ఆ గ్రామంలో పక్షుల ఆత్మహత్య.. ఆ వింత గ్రామం ఎక్కడుంది?

రాత్రిపూట గ్రామంలోకి ప్రవేశించడం నిషేధించబడింది. 7 తర్వాత, పక్షులు అక్కడ ఆత్మహత్య చేసుకుంటాయి. 9 నెలలుగా ఈ గ్రామానికి చుట్టుపక్కల గ్రామాలకు సంబంధాలు తెగిపోయాయి. ఆ రహస్యమైన గ్రామం ఎక్కడో తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నారా?

అస్సాం: ఆ గ్రామంలో పక్షుల ఆత్మహత్య.. ఆ వింత గ్రామం ఎక్కడుంది?

అస్సాం

అస్సాం: ఆ గ్రామంలో ఆగస్టు, నవంబర్‌లో ఎన్నో రకాల పక్షులు చనిపోతాయి. బలవన్మరణాలకు పాల్పడుతున్నారని గ్రామస్తులు భావిస్తున్నారు. దీని వెనుక కారణం ఇప్పటికీ మిస్టరీగానే ఉంది. ఇది ఎక్కడ?

రాతి నది: ‘రాళ్ల నది’.. గ్లాసు నీరు కూడా కనిపించని వింత నది..
అస్సాంలోని జర్తాంగా గ్రామంలో రాత్రి అయితే ఈ గ్రామంలోకి ప్రవేశించడం నిషేధించబడింది. ఈ గ్రామానికి 9 నెలలుగా ఇతర గ్రామాలతో సంబంధాలు తెగిపోయాయి. ఎందుకంటే ఈ గ్రామంలో రాత్రి 7 నుంచి 10 గంటల మధ్య పక్షులు ఆత్మహత్య చేసుకుంటాయి. ఇళ్లు, చెట్లకు ఢీకొని చనిపోతున్నారు. ఆశ్చర్యపోతున్నారా? నిజమే. ఈ గ్రామంలో ఆగస్ట్, నవంబర్ నెలలు వస్తే పక్షులు విపరీతంగా చనిపోతాయి. అందుకు కారణాలు తెలియరాలేదు.

ఈ గ్రామానికి అనేక రకాల పక్షులు వస్తుంటాయి. కొన్నిసార్లు విదేశీ పార్టీలు కూడా వస్తుంటాయి. ఇక్కడే ఆత్మహత్యలు కూడా చేసుకుంటున్నారు. ఇక్కడ పక్షులు ఆత్మహత్యలు చేసుకోవడం వెనుక కారణాలేంటో ప్రజలకు అర్థం కావడం లేదు.. కానీ ఇక్కడ అయస్కాంత శక్తి ఎక్కువగా ఉంటుందని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు. దీనికి తోడు పొగమంచు, బలమైన గాలులు వీస్తున్నాయని వారు చెబుతున్నారు. చీకట్లో పరిసరాలను సరిగా చూడలేక ఢీకొని చనిపోవచ్చునని వారి అభిప్రాయం.

గిన్నిస్ రికార్డ్: నిద్రలోనే 160 కి.మీ నడిచిన బాలుడు.. గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్స్ షేర్ చేసిన వింత కథ

గ్రామస్థులు రకరకాల కథలు చెబుతూ ఉంటారు. ఈ గ్రామంలో ఏదో దుష్టశక్తి ఉందని.. పక్షులను బతకనివ్వదని నమ్ముతారు. దాని నుండి తమను తాము రక్షించుకోవడానికి, వారు తమ ఇళ్ల ముందు వెదురు కర్రలను పాతిపెట్టారు. వాతావరణ పరిస్థితుల కారణంగా వారు చనిపోతున్నారా? లేక అసలు కారణం తెలియాల్సి ఉంది. పక్షుల ఆత్మహత్య పాయింట్‌గా ఈ గ్రామం ఇప్పుడు చర్చనీయాంశంగా మారింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *