దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడికి తెలంగాణ ‘కుజ’ దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడికి తెలంగాణ ‘కుజ’

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-26T04:55:21+05:30 IST

తయారీలో ప్రత్యేకత కలిగిన తెలంగాణ కుజ (సురై)ని దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడు సిరిల్ రామఫోసాకు బహుమతిగా అందజేశారు. అతని భార్య షెపో మోత్సోపే నాగాలాండ్ శాలువను బహుమతిగా అందుకుంది.

దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడికి తెలంగాణ 'కుజ'

రమఫోసాకు ప్రధాని మోదీ బహుమతి

ఏథెన్స్, న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 25: తయారీలో ప్రత్యేకత కలిగిన తెలంగాణ కుజ (సురై)ని దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడు సిరిల్ రామఫోసాకు బహుమతిగా అందజేశారు. అతని భార్య షెపో మోత్సోపే నాగాలాండ్ శాలువను బహుమతిగా అందుకుంది. జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో జరిగిన బ్రిక్స్ సదస్సు సందర్భంగా, ఆతిథ్య దక్షిణాఫ్రికా జంటకు భారత్ తరపున ప్రధాని మోదీ వీటిని బహుమతిగా అందించారు. ఇదే సదస్సులో పాల్గొన్న బ్రెజిల్ ప్రెసిడెంట్ లూలా డ సిల్వాకు మధ్యప్రదేశ్ గోండ్ పెయింటింగ్ ను బహూకరిస్తూ భారతదేశ కళలు, సంప్రదాయాల గొప్పతనాన్ని వివరించారు. కాగా, బ్రిక్స్ సదస్సు కోసం దక్షిణాఫ్రికా వెళ్లిన మోదీ.. అక్కడి పర్యటన ముగించుకుని శుక్రవారం గ్రీస్ వెళ్లారు.

40 ఏళ్లలో భారత ప్రధాని గ్రీస్‌లో పర్యటించడం ఇదే తొలిసారి. ఎట్టకేలకు 1983లో ఇందిరాగాంధీ గ్రీస్ వెళ్లారు.గ్రీస్ రాజధాని ఏథెన్స్ లో మోదీకి సంప్రదాయ స్వాగతం లభించింది. గ్రీస్ పర్యటనలో భాగంగా ప్రధాని కిరియాకోస్ మిత్సోటాకిస్‌తో మోదీ భేటీ అయ్యారు. 2030 నాటికి వాణిజ్యాన్ని రెట్టింపు చేసేందుకు, ఆయా రంగాల్లో మేధో వలసలను ప్రోత్సహించేందుకు వారు అంగీకరించారు. మోదీ శనివారం రాత్రి గ్రీస్‌ నుంచి భారత్‌కు బయలుదేరారు.

మోదీకి గ్రీక్ గ్రాండ్ క్రాస్

చంద్రయాన్-3 విజయం.. యావత్ మానవాళికి చెందుతుందని గ్రీస్ అధ్యక్షుడు సకెల్లరౌపౌలోతో మోదీ అన్నారు. కూటమిని బలోపేతం చేసేందుకు ఇరు దేశాల మధ్య చర్చలు జరిగాయని ట్వీట్ చేశారు. కాగా, మోదీ గౌరవార్థం సకెల్లరౌపూలో గ్రీక్ రండ్ క్రాస్‌ను బహుకరించారు. గ్రీస్ దేశాధినేతలే కాకుండా ఈ అవార్డును అందుకున్న తొలి విదేశీ నేత మోదీయే కావడం విశేషం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-26T04:55:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *