ఆసియా కప్ : సచిన్ రికార్డుపై కోహ్లి, రోహిత్ కన్ను.. ముందుగా బద్దలు కొట్టేది ఎవరు..?

క్రికెట్ అభిమానులు ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న ఆసియాకప్ ఆగస్టు 30 నుంచి ప్రారంభం కానుంది.భారత స్టార్ ప్లేయర్ కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ, మాజీ కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీ భారత దిగ్గజం సచిన్ టెండూల్కర్ రికార్డుపై కన్నేశారు.

ఆసియా కప్ : సచిన్ రికార్డుపై కోహ్లి, రోహిత్ కన్ను.. ముందుగా బద్దలు కొట్టేది ఎవరు..?

సచిన్ రికార్డుపై రోహిత్, కోహ్లి కన్ను వేశారు

ఆసియా కప్ 2023: క్రికెట్ అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న ఆసియా కప్ ఆగస్టు 30 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. టోర్నమెంట్ హైబ్రిడ్ మోడ్‌లో ODI ఫార్మాట్‌లో జరుగుతుంది. మొత్తం 13 మ్యాచ్‌ల్లో పాకిస్థాన్ నాలుగు మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇవ్వగా, శ్రీలంక తొమ్మిది మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇస్తోంది. ఈ టోర్నీ తొలి మ్యాచ్‌లో ఆతిథ్య పాకిస్థాన్‌తో నేపాల్ తలపడనుంది. దీనికి ముల్తాన్ వేదిక కానుంది. ఇక భారత జట్టు తన తొలి మ్యాచ్‌ని సెప్టెంబర్ 2న చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌తో ఆడనుంది.

ఆసియా కప్ గెలవాలనే పట్టుదలతో టీమ్ ఇండియా బరిలోకి దిగుతోంది. చివరిసారిగా ఈ టోర్నీని 2018లో భారత జట్టు గెలుపొందగా.. అప్పుడు కూడా ఈ టోర్నీని వన్డే ఫార్మాట్‌లో నిర్వహించడం గమనార్హం. దీంతో తనకు ఇచ్చిన ఫార్మాట్ లోనే సత్తా చాటుతున్నారు. ఇప్పటి వరకు 15 సార్లు ఆసియా కప్‌ జరిగింది. వన్డే ఫార్మాట్‌లో 13 సార్లు, టీ20 ఫార్మాట్‌లో 2 సార్లు.

వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రారంభోత్సవం..! అప్పట్లో రిక్షాలపై అడుగుపెట్టిన కెప్టెన్లు.. ఇప్పుడు ఎలా వస్తారు..?

ఇదిలా ఉంటే.. భారత స్టార్ ప్లేయర్ కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ (రోహిత్ శర్మ), మాజీ కెప్టెన్ విరాట్ కోహ్లీ (విరాట్ కోహ్లీ) భారత దిగ్గజం సచిన్ టెండూల్కర్ రికార్డుపై కన్నేశారు. ఆసియా కప్‌లో పరుగులు సాధించి సచిన్ రికార్డును బద్దలు కొట్టాలని తహతహలాడుతున్నారు. వన్డే ఫార్మాట్‌లో నిర్వహించిన ఆసియా కప్‌లో భారత జట్టు తరఫున అత్యధిక పరుగులు చేసిన ఆటగాడు సచిన్ టెండూల్కర్. అతను 23 మ్యాచ్‌లలో 51.10 సగటుతో రెండు సెంచరీలు మరియు 7 అర్ధ సెంచరీలతో 971 పరుగులు చేశాడు.

భారత వన్డే కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ 22 వన్డే మ్యాచ్‌లు ఆడాడు. 21 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో బరిలోకి దిగిన ఈ హిట్‌మ్యాన్ 46.56 సగటుతో ఒక సెంచరీ, ఆరు అర్ధ సెంచరీల సాయంతో 745 పరుగులు చేశాడు. సచిన్ కంటే రోహిత్ 226 పరుగుల దూరంలో ఉన్నాడు. ప్రస్తుతం మంచి ఫామ్‌లో ఉన్న రోహిత్ సచిన్ రికార్డును బద్దలు కొట్టే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి.

CPL 2023 : ఓ.. రెడ్ కార్డ్ వచ్చింది.. నువ్వు బయటకు వెళ్లు.. సారీ సునీల్ నరైన్.. పొలార్డ్ ఇలా చేశాడా..?

ఆసియాకప్‌లో అత్యధిక వ్యక్తిగత స్కోరు రికార్డు విరాట్ కోహ్లీ పేరిట ఉంది. పాకిస్థాన్‌పై 183 పరుగులు చేశాడు. మొత్తంగా, కోహ్లి ఆసియా కప్‌లో 11 మ్యాచ్‌లు ఆడాడు మరియు 10 ఇన్నింగ్స్‌లలో 61.30 సగటుతో మూడు సెంచరీలు మరియు ఒక అర్ధ సెంచరీ సహాయంతో 613 పరుగులు చేశాడు. సచిన్ కంటే 358 పరుగులు తక్కువ.

ఆసియా కప్‌లో టీమిండియా సూపర్ ఫోర్‌కు అర్హత సాధిస్తే ఐదు మ్యాచ్‌లు, ఫైనల్‌కు చేరితే ఆరు మ్యాచ్‌లు ఆడనుంది. రోహిత్, కోహ్లిల ఫామ్‌ను పరిశీలిస్తే సచిన్ రికార్డును చేరుకోవడం వారికి పెద్ద కష్టమేమీ కాకపోవచ్చు. సచిన్ రికార్డును ఎవరు ముందుగా బ్రేక్ చేస్తారా అని అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.

CPL 2023 : ఎందుకు భయపడుతున్నాం.. ఇలాంటి ప్రమాదకర షాట్లు.. ఏదైనా జరిగితే..?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *