నీరజ్ చోప్రా: నెటిజన్లు ఇండియా, పాకిస్థాన్‌ల మధ్య ఉన్న తేడా ఇదే అంటున్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-28T14:03:12+05:30 IST

ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ తర్వాత నీరజ్ చోప్రా కాంస్య పతక విజేత చెక్ రిపబ్లిక్ అథ్లెట్ వడ్లెచ్‌తో ఫోటోలకు పోజులిచ్చాడు. ఈ సందర్భంగా ఆయన చేసిన పని నెటిజన్లను ఆకట్టుకుంది. 87.82 మీటర్ల త్రోతో రజతం సాధించిన పాకిస్థాన్ అథ్లెట్ అర్షద్ నదీమ్‌ను కూడా నీరజ్ చోప్రా ఫోటో దిగాల్సిందిగా ఆహ్వానించాడు. అయితే అక్కడే ఉన్న నదీమ్.. తన దేశ జెండాను కూడా పట్టుకోకుండా నీరజ్ పక్కన నిలబడ్డాడు. మూడేళ్ళ జెండా పట్టుకుని నదీమ్ ను ఆప్యాయంగా పిలిచిన నీరజ్ పై నెటిజన్లు ప్రశంసల వర్షం కురిపిస్తున్నారు.

    నీరజ్ చోప్రా: నెటిజన్లు ఇండియా, పాకిస్థాన్‌ల మధ్య ఉన్న తేడా ఇదే అంటున్నారు

ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్-2023లో జావెలిన్ త్రో విభాగంలో భారత అథ్లెట్ నీరజ్ చోప్రా చరిత్ర సృష్టించాడు. ఫైనల్లో రెండో ప్రయత్నంలో 88.17 మీటర్లు జావెలిన్ విసిరి బంగారు పతకం సాధించాడు. దీంతో నీరజ్ చోప్రా ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో స్వర్ణ పతకం సాధించిన తొలి భారతీయ అథ్లెట్‌గా నిలిచాడు. కానీ పాక్ అథ్లెట్ మాత్రం రజత పతకాన్ని కైవసం చేసుకుంది. ఫైనల్ తర్వాత నీరజ్ చోప్రా తన విజయాన్ని జాతికి అంకితం చేస్తున్నట్టు ప్రకటించాడు. అభిమానులు ఈ పోరును భారత్-పాక్ పోరుగా భావించేవారని.. అందుకే అత్యుత్తమంగా పోరాడానని చెప్పాడు.

పోటీకి ముందు అతను మొబైల్ ఫోన్‌ని ఎక్కువగా ఉపయోగించడు. నీరజ్ చోప్రా ఈరోజు ఎందుకు ఫోన్‌లో చూసేసరికి మొదటగా కనిపించింది ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్థాన్ అని. కానీ ఇక్కడ యూరోపియన్ అథ్లెట్లు చాలా ప్రమాదకరమని వివరించాడు. ఏ క్షణంలోనైనా వారు పెద్ద త్రో చేయవచ్చు. అర్షద్ మాత్రమే కాదు.. జాకుబ్, జూలియన్ వెబర్ కూడా ఉన్నారు.. చివరి త్రో వరకు మిగతా త్రోయర్ల గురించి ఆలోచించాలి. కానీ స్వదేశంలో మాత్రం భారత్‌-పాక్‌ మ్యాచ్‌లా చూస్తామని నీరజ్‌ చోప్రా అన్నాడు. కష్టపడి పనిచేయడం భారతీయులకు తెలుసని.. అందుకే తన విజయాన్ని దేశ ప్రజలకు అంకితమిచ్చానని వివరించారు. భారత్‌కు మరో పతకం అందించినందుకు గర్విస్తున్నానన్నాడు. జావెలిన్ త్రోలో 90 మీటర్ల మార్కును చేరుకోవడమే తన తదుపరి లక్ష్యమని నీరజ్ చోప్రా చెప్పాడు. భవిష్యత్తులో ఇది సాధ్యమవుతుందని ధీమా వ్యక్తం చేశారు. అయితే 90 మీటర్ల లక్ష్యాన్ని సాధించడం కంటే దేశానికి పతకాలు సాధించడమే ముఖ్యమని నీరజ్ చోప్రా అభిప్రాయపడ్డాడు.

కాగా, కాంస్యం గెలిచిన చెక్ రిపబ్లిక్ అథ్లెట్ వడ్లెచ్‌తో నీరజ్ చోప్రా ఫోటోలు దిగాడు. ఈ సందర్భంగా ఆయన చేసిన పని నెటిజన్లను ఆకట్టుకుంది. 87.82 మీటర్ల త్రోతో రజతం సాధించిన పాకిస్థాన్ అథ్లెట్ అర్షద్ నదీమ్‌ను కూడా నీరజ్ చోప్రా ఫోటో దిగాల్సిందిగా ఆహ్వానించాడు. అయితే అక్కడే ఉన్న నదీమ్.. తన దేశ జెండాను కూడా పట్టుకోకుండా నీరజ్ పక్కన నిలబడ్డాడు. మూడేళ్ళ జెండా పట్టుకుని నదీమ్ ను ఆప్యాయంగా పిలిచిన నీరజ్ పై నెటిజన్లు ప్రశంసల వర్షం కురిపిస్తున్నారు. ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో చరిత్ర సృష్టించిన నీరజ్‌పై అభినందనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సహా పలువురు రాజకీయ నేతలు, ప్రముఖులు నీరజ్‌పై ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. నీరజ్ చోప్రా అసమాన ప్రతిభ అని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సోషల్ మీడియా ద్వారా కొనియాడారు. అంకితభావం, కచ్చితత్వం, ఆట పట్ల మక్కువ నీరజ్‌ను ఛాంపియన్‌గా మార్చాయని మోదీ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-28T14:03:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *