దొరికితే దొంగ..దొంగ అని అరవడమే వైసీపీ వ్యూహం

దొంగ పనులు చేస్తూ పట్టుబడితే దొంగ దొంగ అని అరవడం వైసీపీ వ్యూహంలో కీలకం. దాని కోసం వారు స్ట్రిప్ చేస్తారు. దొంగ ఓట్లపై ఈసీకి ఫిర్యాదు చేయడమే ఇందుకు తాజా ఉదాహరణ. ఓటరు జాబితాను ఇష్టానుసారంగా మార్చేస్తున్న వైనం అన్ని నియోజకవర్గాల్లో తేలడంతో టీడీపీ పోరు మొదలైంది. ఉరవకొండ నియోజకవర్గాల్లో ఇద్దరు అధికారులను సస్పెండ్ చేశారు. అనంతరం అన్ని నియోజకవర్గాల నుంచి మహాకూటమి వెలుగులోకి వస్తోంది. వీటికి సంబంధించిన ఆధారాలతో చంద్రబాబు ఢిల్లీ వెళ్లి ఫిర్యాదు చేశారు. అయితే పట్టుబడిన దొంగల వ్యూహంతో… వెంటనే… అదే రోజు అపాయింట్ మెంట్ కావాలని… మరీ ఫిర్యాదు చేశారు.

ఈసీకి చంద్రబాబు ఫిర్యాదు కాపీలు… అన్నీ మీడియాకు ఇచ్చారు. కానీ వైసీపీ నేతలు ఇవ్వలేదు. 2014 నుంచి ఓటరు జాబితాలో జరిగిన అవకతవకలపై విచారణ జరిపించాలని కోరినట్లు చెబుతున్నారు. అదేంటంటే… 2019 ఎన్నికల్లో తమ గెలుపు దొంగ ఓట్ల వల్ల కాదని, టీడీపీ ఓట్లను తొలగించడం వల్లే వచ్చిందని ఒప్పుకున్నట్లేనా? ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు ఫారం 7ను లక్షల్లో నింపారు. వాటి ద్వారా ఓట్లను తొలగించేందుకు ప్రయత్నించారు. ఇప్పుడు అధికారంలో… ఓటర్ల వివరాలను నమోదు చేసి మరీ ఓట్లను తొలగించారని వారిపై ఆరోపణలు వస్తున్నాయి. ఇప్పుడు ఆ విషయం చెప్పకుండా 2014 నుంచి ఓటరు జాబితా అక్రమమనే కొత్త వాదన వినిపిస్తోంది. మీ వద్ద ఉన్న ఆధారాలు మీడియాకు ఇవ్వండి అని అడిగితే… చేస్తాం అంటూ… ఇవ్వకుండా వెళ్లిపోయారు. ఎందుకంటే అది సరిగ్గా ఉండాలి?

జగన్ రెడ్డి, వైసీపీల వ్యూహం మొదటి నుంచి ఒకటే. ఏ తప్పు చేసినా… ఎదురుదాడి చేస్తారు. మరికొందరు చేయకున్నా.. తాము చేశామంటూ ప్రచారం చేసుకుంటారు.. అందుకే మేం చేశామంటూ సమర్థించుకుంటున్నారు. దీనికి దొరికితే దొంగ దొంగ అని అరవడం మొదలు పెడతారు. రాజకీయంగానే కాకుండా పాలనా పరంగా కూడా ఈ పద్ధతి చాలా కాలంగా ఉపయోగించబడుతుంది. గత ప్రభుత్వ నిర్ణయాల్లో అవినీతి జరిగిందని తిప్పికొట్టారు. ఇంతకంటే దొంగ తెలివితేటలు ఉంటాయా? .

వ్యవస్థలను మేనేజ్ చేయడంలో వైసీపీ నేతలు ఢిల్లీలో ఎలా వ్యవహరిస్తున్నారో… కథలు కథలుగా చెప్పుకుంటున్నారు. ఏ వ్యవస్థను వదలకుండా నిర్వహించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. వ్యక్తిగత విషయాల్లోనే కాదు.. ప్రభుత్వ నిర్ణయాల విషయంలోనూ వీరి వ్యవహారాలు హాట్ టాపిక్ అవుతున్నాయి. దొంగే దొంగ అని అరిచే అవకాశం లేకుండా పట్టుబడ్డారనే గుసగుసలు కూడా వినిపిస్తున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *