లా టొమాటిన ఫెస్టివల్ : ప్రతి సంవత్సరం టమాటాతో కొట్టడం.. ఎందుకో తెలుసా?

ప్రతి సంవత్సరం టమోటా యుద్ధం జరుగుతుంది. ఒకరిపై ఒకరు టమోటాలు విసిరి కొట్టుకుంటారు. దాని కోసం టన్నుల కొద్దీ టమోటాలు ఉపయోగిస్తారు. ఈ యుద్ధానికి కారణమైన కథ కూడా చెప్పబడింది.

లా టొమాటిన ఫెస్టివల్ : ప్రతి సంవత్సరం టమాటాతో కొట్టడం.. ఎందుకో తెలుసా?

లా టొమాటినా ఫెస్టివల్

లా టొమాటినా ఫెస్టివల్ : మొన్నటి వరకు టమాట కొనుగోళ్లు విపరీతంగా పెరిగాయి. ధరలు తగ్గడంతో అందరూ ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. తాజా టమోటాలతో స్పెయిన్‌లో కొట్టండి. ఏటా ఆగస్టు చివరి బుధవారం నాడు జరిగే ఫుడ్ ఫైట్ ఫెస్టివల్ ‘లా టొమాటినా’ను ఘనంగా జరుపుకుంటారు.

టమాటా ధర: మ్.. టమాటా ధర ఢమాల్.. కిలో టమాటా రూ. 10 మాత్రమే.. ఎక్కడో తెలుసా?

లా టొమాటినా స్పెయిన్‌లో ప్రతి సంవత్సరం జరుపుకుంటారు. దీని కోసం కొన్ని కథలు చెబుతారు. 1945లో కూరగాయల దుకాణం దగ్గర గొడవ జరిగింది. వాగ్వాదానికి దిగిన వారు ఒకరిపై ఒకరు టమోటాలు విసురుకున్నారు. దీంతో ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద టొమాటో యుద్ధం ప్రారంభమైందని అంటున్నారు. ఆగస్టు చివరి బుధవారం నాడు స్పెయిన్‌లోని వాలెన్సియా సమీపంలోని బునోల్‌లో ఈ టమోటా యుద్ధం జరుగుతుంది.

బునోల్ ఈ సంవత్సరం టమోటాలతో నిండి ఉంది. ఈ సంవత్సరం పండుగ 76వ వార్షికోత్సవాన్ని జరుపుకుంది. ఈ ఉత్సవంలో పాల్గొనేందుకు ప్రపంచం నలుమూలల నుంచి వేలాది మంది ఇక్కడికి వస్తుంటారు. ఇక్కడ ప్రజలు అతిగా పండిన, తక్కువ నాణ్యత గల టొమాటోలను ఒకరిపై ఒకరు విసురుకుంటారు. ఇలా టమాటా ఫైట్ చేస్తున్నప్పుడు కళ్లకు గాగుల్స్ పెట్టుకోవడం లాంటి జాగ్రత్తలు తీసుకుంటారు.

టొమాటో ధర: అయ్యో.. టమాటా ధరలో భారీ తగ్గింపు

లా టొమాటినా పండుగ ఉదయం 11 గంటలకు ప్రారంభమవుతుంది, టమోటాలతో నిండిన ట్రక్కు ప్లాజా డెల్ ఫ్యూబోలోకి ప్రవేశించింది. టొమాటోలను ఒకదానిపై ఒకటి విసరడం చాలా శబ్దం చేస్తుంది, టమోటా రసం చల్లడం. ఈ పోరాటం జరిగిన ఒక గంట తర్వాత, వీధులను మళ్లీ శుభ్రం చేస్తారు. ఈసారి, టమోటా యుద్ధంలో పాల్గొనేవారికి విసిరేందుకు 120 టన్నుల టమోటాలు ఇచ్చారు. ఈ ఫెస్టివల్‌లో పాల్గొనేందుకు టిక్కెట్లు అవసరం. టికెట్ ధర 12 యూరోలు (భారత కరెన్సీలో 1,076.75). టిక్కెట్టు కొని మరీ టమాటాలు కొట్టేస్తారని అంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *