శ్రీలంక అవలీలగా శ్రీలంక అవలీలగా

  • తొలి మ్యాచ్‌లో బంగ్లాదేశ్‌పై విజయం

  • అసలంక, సమరవీర అర్ధ సెంచరీలు చేశారు

గ్రామీణ ప్రాంతం: కీలక ఆటగాళ్లు గాయాలతో ఔటైనా.. శ్రీలంక జట్టు ఆల్ రౌండ్ షోతో ఆకట్టుకుంది. ఆసియా కప్ గ్రూప్ ‘బి’లో భాగంగా జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో బంగ్లాదేశ్‌ను 5 వికెట్ల తేడాతో ఓడించింది. బౌలింగ్‌లో పేసర్ మతీషా పతిరణ (4/32) అద్భుతంగా రాణించాడు. అసలంక (62 నాటౌట్), సమరవిక్రమ (54) అర్ధ సెంచరీలతో ఆకట్టుకున్నారు. గురువారం జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన బంగ్లాదేశ్ 42.4 ఓవర్లలో 164 పరుగులకు ఆలౌటైంది. నజ్ముల్ శాంటో (89) మాత్రమే రాణించాడు. తిక్షన్‌కి రెండు వికెట్లు దక్కాయి. అనంతరం శ్రీలంక 39 ఓవర్లలో 5 వికెట్లకు 165 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

ప్రాయోజిత వాటా: స్వల్ప విరామానికి 15 పరుగులకే రెండు వికెట్లు కోల్పోయిన శ్రీలంక ఆ తర్వాత పెద్దగా ఇబ్బంది పడలేదు. మిడిలార్డర్‌లో సమరవిక్రమ, అసలంక అద్భుత భాగస్వామ్యంతో ఆదుకున్నారు. ఈ జోడీ బెంగాల్ బౌలర్లను ధీటుగా ఎదుర్కొని జట్టును విజయతీరాలకు చేర్చింది. తొలి నాలుగు ఓవర్లలో ఓపెనర్లు కరుణరత్నే (1), నిశాంక (14) అవుటవడంతో లంక ఆదిలోనే ఒత్తిడికి లోనైనట్లు కనిపించింది. కానీ సమరవిక్రమ కాన్ఫిడెంట్ గా కనిపించాడు. మొదట మెండిస్ (5)తో కలిసి మూడో వికెట్‌కు 28 పరుగులు జోడించాడు. అనంతరం అసలంక బరిలోకి దిగడంతో లంక బరిలోకి దిగింది. ఇద్దరూ చెదురుమదురు బౌండరీలతో ఇన్నింగ్స్‌ను ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా సెటిల్ చేశారు. ఈ క్రమంలో సమరవిక్రమ హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. అయితే మెహదీ హసన్ ఓవర్‌లో స్టంపౌట్ అయిన కొద్దిసేపటికే నాలుగో వికెట్‌కు 78 పరుగుల కీలక భాగస్వామ్యం ముగిసింది. ధనంజయ (2) కూడా స్వల్ప స్కోరుకే వెనుదిరిగినా కెప్టెన్ షనక (12 నాటౌట్) చివర్లో నిలిచాడు. అసలంక కూడా హాఫ్ సెంచరీ చేసి జట్టును విజయతీరాలకు చేర్చాడు.

ప్రామాణిక గాలి: టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన శ్రీలంక బౌలర్లను కట్టడి చేశారు. నజ్ముల్ శాంటో తప్ప, మరే ఇతర బ్యాట్స్‌మెన్ వారి ఇన్నింగ్స్‌లో రాణించలేకపోయారు. పేసర్ పతిరన, స్పిన్నర్ తీక్షణ్ వరుస విరామాల్లో వికెట్లు తీయడంతో బెంగాల్ స్వల్ప స్కోరుకే పరిమితమైంది. వికెట్ ను అంచనా వేసిన కెప్టెన్ షనక.. రెండో ఓవర్ లోనే స్పిన్నర్ తీక్షణ్ ను బరిలోకి దించి ఫలితం సాధించాడు. అరంగేట్రం ఓపెనర్ హసన్‌ను డకౌట్ చేశాడు. మరో ఓపెనర్ నయీమ్ (16), కెప్టెన్ షకీబ్ (5) వెంటనే ఔటయ్యారు. ఈ దశలో తౌహీద్ (20)తో కలిసి శాంటో నాలుగో వికెట్‌కు 59 పరుగులు జోడించాడు. ఈ జోడీ కలిసి రావడంతో కెప్టెన్ షనక, తౌహీద్ ఔట్ కావడంతో వికెట్ల పతనం మొదలైంది. ఓ వైపు ఓపికగా క్రీజులో నిలిచిన శాంటో మరో వైపు సహకారం కరువైంది. చివరకు 42వ ఓవర్లో షాంటో బంగ్లా బౌలింగ్‌లో షార్ప్‌గా మారి కోలుకోలేకపోయాడు. ఇక చివరి వరుస బ్యాట్స్‌మెన్‌లతో బెంగాల్ స్కోరు 200లోపే ముగిసింది.

సారాంశం స్కోర్‌లు

బంగ్లాదేశ్: 42.4 ఓవర్లలో 164 ఆలౌట్ (శాంటో 89; పతిరణ 4/32, తీక్షన్ 2/19).

శ్రీలంక: 39 ఓవర్లలో 165/5 (అసలంక 62 ​​నాటౌట్, సమరవిక్రమ 54; షకీబ్ 2/29).

1 శ్రీలంక 11 వన్డేల్లో ఓటమి లేకుండా విజయం సాధించడం ఇదే తొలిసారి. అలాగే, ప్రత్యర్థిని వరుసగా ఎక్కువ సార్లు (11) అవుట్ చేసిన జట్టుగా నిలిచింది.

2 వన్డేల్లో అత్యధిక వికెట్లు (307) తీసిన రెండో లెఫ్టార్మ్ స్పిన్నర్ షకీబ్. జయసూర్య మొదటి స్థానంలో (323) ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-01T04:54:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *