ఖుషి సినిమా సమీక్ష: విజయ్ దేవరకొండ మరియు సమంత జోడీ బాగుంది

చలనచిత్రం: ఖుషీ
నటీనటులు: విజయ్ దేవరకొండ, సమంత, సచిన్ ఖేడేకర్, మురళీ శర్మ, రోహిణి, లక్ష్మి, శరణ్య, వెన్నెల కిషోర్, రాహుల్ రామకృష్ణ తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: జి మురళి

సంగీతం: హేషామ్ అబ్దుల్ వహాబ్

నిర్మాతలు: నవీన్ యెర్నేని, రవిశంకర్ యలమంచిలి

కథ, కథనం, మాటలు, మాటలు, దర్శకత్వం: శివ నిర్వాణం

— సురేష్ కవిరాయని

విజయ్ దేవరకొండ, సమంత జంటగా నటించిన ‘ఖుషి’ #ఖుషి ఈరోజు విడుదలైంది. దీనికి శివ నిర్వాణ దర్శకత్వం వహిస్తున్నారు. విజయ్, సమంతల గత చిత్రాలు డిజాస్టర్లు కావడంతో ఇద్దరికీ ఈ సినిమా చాలా కీలకం కాబట్టి ఈ సినిమాపై ఇద్దరికీ చాలా నమ్మకం ఉంది. శివ నిర్వాణ తన మునుపటి చిత్రాలతో క్లాసిక్ దర్శకుడిగా స్థిరపడ్డాడు మరియు అతని బలం అతని రచనలో ఉంది. (ఖుషి సినిమా సమీక్ష) మలయాళంలో పలు చిత్రాలకు పనిచేసిన హేషమ్ అబ్దుల్ వహాబ్ ఈ చిత్రంతో తెలుగులో సంగీత దర్శకుడిగా పరిచయం అవుతున్నారు. ఈ సినిమా ట్రైలర్ ఇంట్రెస్టింగ్ గా ఉండడం, పాటలు బాగా వైరల్ కావడంతో ఈ సినిమాపై అంచనాలు ఏర్పడ్డాయి. మరి సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. #ఖుషి ఫిల్మ్ రివ్యూ

khushi-new1.jpg

ఖుషీ కథ:

విలబోల్ దేవరకొండ (విజయ్ దేవరకొండ) BSNLలో పనిచేస్తూ కాశ్మీర్‌లో పోస్టింగ్ కోసం అక్కడికి వెళ్తాడు. అక్కడ బేగం (సమంత)తో మొదటి చూపులోనే ప్రేమలో పడతాడు. బేగం తెలుగు అమ్మాయి అయినప్పటికీ, విప్లవం నుండి తప్పించుకోవడానికి పాకిస్తాన్ నుండి వచ్చానని, తన తమ్ముడు తప్పిపోయాడని అబద్ధం చెబుతుంది. అయితే విపిలాప్ మాత్రం ఆమె ముస్లిం అమ్మాయినే అనుకుని తమ్ముడు నిజంగా తప్పిపోయి వెతుకుతున్నాడని మనస్ఫూర్తిగా భావించి ప్రేమలో పడతాడు. వ్యాబాల్ తెలుగులో తనని ఎంత గాఢంగా ప్రేమిస్తున్నాడో చెబుతాడు, ఇదంతా విన్న ఆమె కూడా వ్యాబాల్‌ని ఇష్టపడటం ప్రారంభించింది. #KhushiReview బేగం పాకిస్థాన్ వెళుతున్నట్లు అద్దం మీద ఒకటి మూడు లైన్లు రాసింది. విభోల్ రైల్వే స్టేషన్ కు వెళ్లి వెతికితే హైదరాబాద్ వెళ్లే రైలులో బేగం దొరుకుతుంది. #KhushiFilmReview ఇక లాభం లేదని నిజం చెప్పింది, బ్రాహ్మణ అమ్మాయి, కాకినాడ, పేరు ఆరాధ్య. ఆమె ప్రముఖ హిందూ ప్రవక్త చదరంగం శ్రీనివాసరావు (మురళీ శర్మ) కుమార్తె అని కూడా చెబుతోంది. విలాబోల్ తండ్రి, ప్రముఖ నాస్తికుడు లెనిన్ సత్యం (సచిన్ ఖేడేకర్) వారిద్దరూ ఇష్టపడరు మరియు వారు టీవీ చర్చలలో వాదించుకుంటారు. ఈ ఇద్దరు తండ్రులు తమ పిల్లల పెళ్లికి ఎలా అంగీకరించారు? పెళ్లయినా కలిసి కాపురం చేయగలరా? ఇంతకీ కథ ఎలాంటి మలుపులు తిరుగుతుందో వెండితెరపై చూడాల్సిందే.

khushi-team1.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు శివ నిర్వాణ కొత్త కథలేమీ తీసుకోలేదు, ఇలాంటి నేపథ్యంలో చాలా సినిమాలు వచ్చాయి. అయితే ఈ కథను కొంచెం డిఫరెంట్‌గా చెప్పాడు శివ. నాస్తికుడి కొడుకు మరియు హిందూ ప్రవక్త కుమార్తె తమ తండ్రులను వివాహం చేసుకోకుండా తమను తాము ఆదర్శ భర్తలుగా ప్రపంచానికి చూపించారు. వారిద్దరూ అలా అనుకుంటున్నారు, కానీ అది అంత సులభం కాదని వారికి కూడా తెలుసు. ఆ అమ్మాయి బ్రాహ్మణ కుటుంబం నుండి వచ్చింది కాబట్టి, ఆమెకు తనదైన సెంటిమెంట్లు ఉన్నాయి, మరియు ఈ అబ్బాయి నాస్తిక కుటుంబం నుండి వచ్చాడు, కాబట్టి అతను ఏమీ లేదని చెప్పాడు. మరి వీరిద్దరు ఎలా కలిసిపోయారు, చిన్నచిన్న మనస్పర్థలు, వివాదాలు, విభేదాలు వచ్చినా చివరికి ప్రేమ ఎలా గెలిచిందనేదే శివ నిర్వాణ కథ. #ఖుషి ఫిల్మ్ రివ్యూ

ఫస్ట్ హాఫ్ చాలా సరదాగా సాగిపోయి దర్శకుడు శివ ముందుగా కథలోకి దిగాడు. అలాగే మురళి కాశ్మీర్ అందాలను తన కెమెరాలో బంధించి చక్కగా చూపించాడు. విజయ్ బేగం, బేగం అంటూ ఆమె వెనుదిరగడం, తెలుగు తెలిసినా హిందీలో మాట్లాడడం, విజయ్ రావడం, రాణి హిందీలో మాట్లాడడం ఇవన్నీ నవ్వు తెప్పించాయి. ఈ మధ్య పాటలు కూడా చాలా బాగున్నాయి వీనులకు పండగే. ఫస్ట్ హాఫ్‌లో విజయ్ పక్కన వెన్నెల కిషోర్, సెకండ్ హాఫ్‌లో రాహుల్ రామకృష్ణ పక్కన నవ్వించారు. కానీ సెకండాఫ్‌లో వీరిద్దరూ పెళ్లి చేసుకుని గొడవలు పడి మళ్లీ కలుస్తారు. అయితే క్లైమాక్స్ మాత్రం అంతగా లేదని తెలుస్తోంది. #KhushiReview క్లైమాక్స్ బలంగా రాయలేదనిపిస్తుంది. అయితే సినిమాలో విజయ్, సమంతల జోడీ అద్భుతంగా ఉంటుంది. వీరి మధ్య కెమిస్ట్రీ బాగా కుదిరింది. వీరిద్దరూ తెరపై నిజమైన భార్యాభర్తలుగా కనిపించారని, వారిద్దరూ ఎంత చక్కగా నటించారని, వారి నుంచి అలాంటి నటనను దర్శకుడు రాబట్టగలిగాడని చెప్పాలి. ఓవరాల్‌గా శివ ఈ సినిమాను చాలా క్లాస్‌గా తీశాడు, అయితే క్లైమాక్స్ ఇంటి చుట్టూ తిరుగుతుంది కాబట్టి ఈ సినిమా ఈ చిత్రానికి పెద్దగా సరిపోదని అనిపిస్తుంది.

khushi-team.jpg

నటీనటుల విషయానికి వస్తే విజయ్ దేవరకొండ మరోసారి తన నటనతో ఆకట్టుకున్నాడు. తెలుగులో చాలా మంది హీరోలు ఉన్నారు, కానీ తక్కువ మంది నటులు ఉన్నారు, వారిలో విజయ్ ఒకరు. విజయ్ నవ్వుతూ ఎమోషన్స్‌తో ఎంత మంచిగా ఉంటాడో కూడా చూపిస్తాడు. ప్రేమ కోసం తహతహలాడే భర్తగా కూడా చాలా బాగా చేస్తాడు. అలాంటి పాత్రలు విజయ్‌కి బాగా సరిపోతాయి. ఇక సమంతకు కూడా విజయ్ తో మంచి రోల్ వచ్చింది, ఆమె కూడా పోటాపోటీగా నటించింది. చాలా రోజుల తర్వాత సమంత అన్ని ఎమోషన్స్‌ని ప్రదర్శించే మంచి పాత్రలో తన నటనతో అబ్బురపరిచింది. ఈ సినిమాలో ఆరాధ్య పాత్ర ఆమె కెరీర్‌లో అత్యుత్తమ పాత్ర అవుతుంది. మురళీ శర్మ ఇక తెలుగు ప్రవక్తలా కనిపించలేదు, ఉత్తర ప్రవక్తలా కనిపించాడు. సచిన్ ఖేడేకర్ కూడా రెగ్యులర్ రోల్. రెండు పాత్రల్లోనూ తెలుగు వారిని నటింపజేస్తే బాగుంటుంది. విజయ్ తల్లిగా శరణ్య బాగుంది, సమంత స్నేహితురాలిగా శరణ్య ప్రదీప్ కూడా నటించింది. వెన్నెల కిషోర్, రాహుల్ రామకృష్ణ నవ్వుతున్నారు. సినిమాటోగ్రఫీ చాలా బాగుంది. ఈ చిత్రానికి విజయ్, సమంతలతో పాటు సంగీత దర్శకుడు అబ్దుల్ వహాబ్ చాలా కీలకం. ఎందుకంటే ఆయన సంగీతం ఈ సినిమాను మరో స్థాయికి తీసుకెళ్లింది. పాటలు, నేపథ్య సంగీతం రెండూ సినిమాకు బాగా హెల్ప్ అయ్యాయి.

చివరగా ‘ఖుషి’ సినిమా కథ కొత్తదేమీ కాకపోయినా దర్శకుడు శివ నిర్వాణ కాస్త వెరైటీగా తెరకెక్కించాడు. ఈ చిత్రానికి విజయ్ దేవరకొండ, సమంత, సంగీతం కీలకం. సరదాగా సాగే సినిమా, మధ్యలో కాస్త లాగినట్లు అనిపించినా ఈ సినిమా ఒక్కసారి చూడొచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-01T13:30:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *