టైఫూన్ సావోలా: చైనాలో 50 కిలోల కంటే తక్కువ బరువున్న వారిని బయటకు రావద్దని ఆదేశాలు.. ఎందుకో తెలుసా?

హాంకాంగ్ స్టాక్ మార్కెట్ శుక్రవారం ముగిసింది. ఇది కాకుండా, దాదాపు 460 విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి, వందలాది మంది ప్రజలు విమానాశ్రయంలో చిక్కుకున్నారు

టైఫూన్ సావోలా: చైనాలో 50 కిలోల కంటే తక్కువ బరువున్న వారిని బయటకు రావద్దని ఆదేశాలు.. ఎందుకో తెలుసా?

చైనా: దక్షిణ చైనాలో శనివారం తెల్లవారుజామున ‘సోలా’ తుపాను బీభత్సం సృష్టించింది. హెచ్చరికల దృష్ట్యా, ఒక రోజు ముందుగానే సుమారు తొమ్మిది లక్షల మందిని సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించారు. ఇది కాకుండా, తుఫాను కారణంగా హాంకాంగ్‌లోని చాలా ప్రాంతాలు మరియు దక్షిణ చైనా తీర ప్రాంతంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో వ్యాపార కార్యకలాపాలు, రవాణా సేవలు మరియు పాఠశాలలు మూసివేయబడ్డాయి. హాంకాంగ్‌కు దక్షిణంగా ఉన్న జుహై నగరాన్ని మధ్యాహ్నం 3.30 గంటలకు శక్తివంతమైన టైఫూన్ తాకినట్లు గ్వాంగ్‌డాంగ్ ప్రావిన్స్ వాతావరణ బ్యూరో తెలిపింది.

లాఫింగ్ బుద్ధా : ప్రతి లాఫింగ్ బుద్ధా.? అతనికి ఆ పేరు ఎందుకు వచ్చిందో తెలుసా?

ఈ తుపాను నేపథ్యంలో.. 50 కిలోల కంటే తక్కువ బరువున్న వారు బయటకు రావద్దని చైనాలో ఆదేశాలు జారీ అయ్యాయి. గ్వాంగ్‌డాంగ్ తీరం వెంబడి గంటకు 17 కిలోమీటర్ల వేగంతో తుపాన్ నైరుతి దిశగా కదులుతుండడమే అందుకు కారణం. అంతకంటే తక్కువ బరువున్న వారు ఈదురు గాలులకు కొట్టుకుపోతారని ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. దీనికి సంబంధించిన వీడియోలు ప్రస్తుతం సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి.

కానీ సోలా తుఫాన్ ఇప్పుడు బలహీనపడటం ప్రారంభించింది. హెచ్చరికను అనుసరించి, శుక్రవారం 780,000 మందిని గ్వాంగ్‌డాంగ్‌లోని హైరిస్క్ ప్రాంతాల నుండి తరలించారు. పొరుగున ఉన్న ఫుజియాన్ ప్రావిన్స్‌లో మరో 1,00,000 మందిని సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలించారు. చాలా మంది ఉద్యోగస్తులు ఇళ్లలోనే ఉంటున్నారు. వివిధ నగరాల్లో పాఠశాలలు వచ్చే వారం వరకు మూసివేయబడ్డాయి.

మరాఠా రిజర్వేషన్: మరాఠా రిజర్వేషన్ల పోరు మళ్లీ మొదలైంది.. జల్నాలో భారీ ఘర్షణ, 42 మంది పోలీసులకు గాయాలు

ఈ టైఫూన్ కారణంగా హాంకాంగ్ స్టాక్ మార్కెట్ శుక్రవారం మూతపడింది. ఇది కాకుండా, దాదాపు 460 విమానాలు రద్దు చేయబడ్డాయి, వందలాది మంది ప్రజలు విమానాశ్రయంలో చిక్కుకున్నారు. శుక్రవారం రాత్రి నుంచి శనివారం సాయంత్రం వరకు గ్వాంగ్‌డాంగ్ ప్రావిన్స్‌కు వచ్చే రైళ్ల నిర్వహణను రైల్వే అధికారులు నిలిపివేసినట్లు ‘సీసీటీవీ’ న్యూస్ ఛానెల్ తన వార్తలో పేర్కొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *