గడ్డం నవీన్ : జబర్దస్త్ గడ్డం నవీన్ ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూ..

చిరునవ్వు ఎవరికి నచ్చదు? బుల్లితెరపైనా, బుల్లితెరపైనా నవ్వుల వర్షం కురిపించే నటుల్లో జబర్దస్త్ నవీన్ ఒకరు. జబర్దస్త్ నవీన్, గడ్డం నవీన్, నవీన్ ఇటిక, జూనియర్ రాఘవేంద్రరావు.

గడ్డం నవీన్ : జబర్దస్త్ గడ్డం నవీన్ ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూ..

గడ్డం నవీన్

జబర్దస్త్ గడ్డం నవీన్: చిరునవ్వు అంటే ఎవరికి ఇష్టం ఉండదు చెప్పండి. బుల్లితెరపైనా, బుల్లితెరపైనా నవ్వుల వర్షం కురిపించే నటుల్లో జబర్దస్త్ నవీన్ ఒకరు. జబర్దస్త్ నవీన్, గడ్డం నవీన్, నవీన్ ఇటిక, జూనియర్ రాఘవేంద్రరావు.. ఇలా చాలా పేర్లతో పాపులర్ అయ్యారు. ప్రస్తుతం వరుస సినిమాలతో బిజీగా ఉంది. విభిన్నమైన పాత్రలు చేస్తూ అలరిస్తున్నారు. ఇండస్ట్రీ జబర్దస్త్ గడ్డం నవీన్ పుట్టినరోజు 25 ఏళ్ల సందర్భంగా ప్రత్యేక ఇంటర్వ్యూ.

ప్రశ్న: తెల్ల గడ్డంతో బాగా పాపులర్ అయ్యాడు. ఇది మీకు ఎన్ని పుట్టినరోజులు? మీ ప్రయాణంలో ఈ పుట్టినరోజు ప్రత్యేకత ఏమిటి?

జవాబు: ఇది నా 47వ పుట్టినరోజు. 1995లో సినిమా రంగంలోకి అడుగుపెట్టాను.. అప్పటి నుంచి ఎన్నో ఎత్తుపల్లాలు చూశాను. ఈ సంవత్సరం చాలా సంతృప్తికరమైన ప్రయాణం అవుతుంది. మళ్లీ జబర్దస్త్‌లోకి వచ్చే అవకాశం వచ్చింది. అమెరికా వెళ్లాలని చాలా కాలంగా కోరిక. వెంకట్ దుగ్గిరెడ్డి, దర్గా నాగిరెడ్డిల సహకారంతో అమెరికా వెళ్లాను. రామ్ చరణ్, శంకర్, దిల్ రాజు కాంబినేషన్ లో ‘గేమ్ ఛేంజర్’ సినిమాలో మంచి అవకాశం వచ్చింది. దీంతో పాటు 10 సినిమాలు పూర్తయ్యాయి. అందులో విక్టరీ వెంకటేష్ ‘సైందవ’, సందీప్ కిషన్ సినిమాల్లో చేస్తున్నాను. నా పెద్ద కొడుకు డిగ్రీలో గోల్డ్ మెడల్ రావడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. అందుకే ఈ ఏడాది నా పుట్టినరోజును సంతృప్తిగా జరుపుకుంటున్నాను.

ప్రశ్న: మిమ్మల్ని జబర్దస్త్ నవీన్, గడ్డం నవీన్, నవీన్ ఇటికా అని పిలుస్తారు.. మిమ్మల్ని ఏమని పిలవాలనుకుంటున్నారు?

సమాధానం: వాళ్ళకి నచ్చినవి నన్ను పిలుస్తుంటారు. మొదట్లో నవీన్ అని పిలిచేవారు.. కానీ జబర్దస్త్ కి వచ్చినప్పుడు జబర్దస్త్ నవీన్ అని, గడ్డం ఉంటే గడ్డం నవీన్, లత్కోర్ నవీన్, నథింగ్ నవీన్, ఇటికా నవీన్ అని పిలిచేవారు. జబర్దస్త్ నాకు లైఫ్ ఇచ్చింది కాబట్టి.. ‘జబర్దస్త్ గడ్డం నవీన్’ అని పిలిస్తే చాలా హ్యాపీగా ఫీల్ అవుతాను..

ప్ర: గడ్డం మీకు ప్లస్ లేదా మైనస్?

సమాధానం: గడ్డం నాకు డబుల్ ప్లస్. పరిస్థితులు బాగోలేనప్పుడు అనుకోకుండా పెరిగాను. కానీ అవకాశాలు తెచ్చిపెట్టింది. గడ్డం నవీన్ గుర్తుకొచ్చాడు. విదేశాల్లో కూడా మన తెలుగు వారికి ఆదరణ ఉంది. నటుడిగా మరిన్ని అవకాశాలు, మంచి పేరు రావాలని దేవుడిని ప్రార్థిస్తున్నాను..

త్రిగుణ్: రేపు పెళ్లి చేసుకోబోతున్న టాలీవుడ్ యంగ్ హీరో..

ప్ర: మీరు నటుడిగా పేరు తెచ్చుకున్నారు.. మీ కుటుంబ నేపథ్యం గురించి చెప్పండి.

జవాబు: మా తల్లిదండ్రులు కృష్ణ, సక్కుబాయి. మాది మధ్య తరగతి కుటుంబం. నాన్న ప్రభుత్వ ఉద్యోగిగా పనిచేసేవారు. అయితే ఆర్థిక ఇబ్బందులు మా కుటుంబాన్ని వెంటాడుతున్నాయి. చదువుకుంటూనే మెకానిక్ షాపులో, బట్టల షాపులో, చిరువ్యాపారిగా పనిచేశాను. ఒకప్పుడు ఆఫీస్ బాయ్ గా కూడా పనిచేశాను. ఆ క్రమంలో 1995 నుంచి సినిమా అవకాశాల కోసం ప్రయత్నిస్తున్నాను.. ఇప్పుడే పెళ్లి చేసుకున్నాను. నా భార్య పేరు బబిత. ఇద్దరు కొడుకులు పవన్ దినేష్, అక్షయ్ కుమార్. నేను కుటుంబంతో సంతోషంగా ఉన్నాను. కానీ నేను నటుడిగా ఎదగాలని మా తల్లిదండ్రులు కోరుకున్నారు. కానీ అవి అక్కడ లేవు మరియు అది నాకు బాధ కలిగించేది. నాకు ఒక తమ్ముడు కిషోర్, చెల్లెలు రాణి. సికింద్రాబాద్‌లో పుట్టి పెరిగింది. బాలామ్రాయిలోనే. వెస్లీ బాలుర పాఠశాలలో, మొహిదీపట్నం లాల్ బహదూర్ కళాశాలలో ఇంటర్ వరకు చదివాను. స్థానికంగా ఉండడం వల్ల సినీ పరిశ్రమలో ఆకలి బాధ లేదు కానీ, మిగతా కష్టాలన్నీ ఎదుర్కొన్నాను.

ప్రశ్న: బాగా పాపులర్ అయిన మీ ప్రేమకథ గురించి చెప్పండి

జవాబు: నేను సినిమాల్లోకి వెళ్లాలనుకున్నప్పుడు మా నాన్న శ్రీను ప్రోత్సాహంతో చిన్న ఎంట్రీ దొరికింది. సురేందర్ రెడ్డి ‘ప్రేమించేది ఎందుకమ్మ’ సినిమాకు అసిస్టెంట్ డైరెక్టర్‌గా పనిచేస్తున్నారు. అప్పట్లో నా హెయిర్ స్టైల్ బాగానే ఉంది.. సురేందర్ రెడ్డి నన్ను సెలెక్ట్ చేసి అవకాశం ఇచ్చారు. నా భార్య కూడా కళాకారిణి. అమెను కూడా అక్కడే మొదటిసారి చూశాను.. సినిమా అయిపోగానే తల్లిదండ్రులకు తెలియకుండా పెళ్లి చేసుకున్నాం. ఈ విషయం తెలిసి సీరియస్ అయ్యారు.. కానీ తర్వాత అంతా హ్యాపీగా ఫీలయ్యారు.

ప్రశ్న: బ్యాక్ గ్రౌండ్ లేకుండా సినిమా ఇండస్ట్రీలో ఒక స్థాయి గుర్తింపు పొందడం చాలా కష్టం. మీరు ఇండస్ట్రీకి వచ్చినప్పటి నుంచి ఇప్పటి వరకు నటుడిగా మీ ప్రయాణం గురించి చెప్పండి.

సమాధానం: అందరిలాగే నేనూ అవకాశాల కోసం సినిమా ఆఫీసుల చుట్టూ తిరిగాను. ఆ సమయంలో రామ్ గోపాల్ వర్మ ఎంపికయ్యాడు. కానీ వయసు సరిపోదని పంపించారు. అప్పుడు నా స్టైల్ చూసి అవకాశం ఇచ్చారు. స్నేహితుల పాత్రలు ఎక్కువగా వచ్చాయి. రామసక్కనోడు, ఆది, విష్ట, 16 టీన్స్, ఇడియట్, బ్యాడ్ బాయ్స్.. ఆ తర్వాత ఎక్కువగా విలన్ గ్యాంగ్స్‌లో నటించాను. కానీ జబర్ధస్త్ ఎంట్రీ తర్వాతే గుర్తింపు వచ్చింది. మల్లెమ శ్యామ్ ప్రసాద్ రెడ్డి, అదిరే అభి, చలాకీ చంటి నాకు జబర్ధస్త్ లోకి ఎంట్రీ ఇచ్చారు. వారికి ఎప్పటికీ రుణపడి ఉంటాను.

ఉస్తాద్ భగత్ సింగ్: ఉస్తాద్ భగత్ సింగ్ నుండి క్రేజీ అప్‌డేట్.

ప్ర: పరిశ్రమలోకి రావడానికి మీ లక్ష్యం ఏమిటి?

సమాధానం: నేను హీరోగా ఇండస్ట్రీకి వచ్చాను. తొలిసారిగా వెండితెరపై కృష్ణ యాక్షన్ సన్నివేశాలను చూశాను. ఆ తర్వాత చిరంజీవి సినిమాలు చూసి మానసికంగా ఎగ్జైట్ అయ్యాను. నేను ఆయనకు వీరాభిమానిని అయ్యాను. ప్రతి ఆదివారం సినిమాలు చూసే అలవాటు సినిమాల పట్ల మక్కువగా మారింది. బ్రహ్మానందం, కోట శ్రీనివాసరావు, తనికెళ్ల భరణి, అలీ.. ఇలా హాస్యనటుడిగా కామెడీ పాత్రలు కాస్తంత గుర్తింపు తెచ్చుకున్నందుకు ఆనందంగా ఉంది.

ప్ర: మీరు ఈవెంట్‌లు మరియు టీవీ షోలలో దర్శకుడు కె. రాఘవేంద్రరావును అనుకరిస్తారు. అతను ఆ అనుకరణపై ఏదైనా చెప్పాడా?

జవాబు: కె రాఘవేంద్రరావు దర్శకులను అనుకరించడం సాహసమే. కానీ అవినాష్ – కార్తీక్ టీమ్‌లో ఇచ్చిన క్యారెక్టర్ నాకు పేరు తెచ్చిపెట్టింది. రాఘవేంద్రరావు కంటే ముందు ఒకసారి చేశాను. అతనే అనుకున్నాను. కానీ అతను దానిని చాలా దయతో తీసుకోకుండా ఆశీర్వదించాడు.

ప్ర: మీ కెరీర్ సినిమాలు, టీవీ మరియు ఈవెంట్‌లలో బిజీగా ఉంది. ఈ సమయంలో కూడా వారు ఉద్యోగం చేస్తున్నారు. మీకు తగినంత డబ్బు రావడం లేదా?

జవాబు: జబర్ధస్త్, సినిమాలు, ఈవెంట్స్ చేస్తున్నాను కానీ.. ఆ పేమెంట్ నా కుటుంబ పోషణకు ఉపయోగపడుతుంది. కానీ నేను పని చేసేవాడిని, కానీ ఇప్పుడు వెళ్ళను. మా కంపెనీ ఓనర్ దినేష్ నేను ఎప్పుడు వెళ్లినా ఉద్యోగం ఇప్పిస్తాడు. అందుకే ఇంకా ఆ కంపెనీకి రాజీనామా చేయలేదు. సొంత ఇల్లు కట్టుకోవాలనే కల ఉంది. అప్పటి వరకు మీ సహకారంతో పోరాటం చేస్తూనే ఉంటాను.

ప్రశ్న: జబర్దస్త్‌లో మీతో పాటుగా నటించిన నటీనటులు దర్శకులు, హీరోలుగా నెక్స్ట్ లెవెల్‌కి వెళ్లేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. మరి మీ లక్ష్యం ఏమిటి?

సమాధానం: నిర్మాత కావాలనేది నా లక్ష్యం. జబర్ధస్త్ నుంచి వేణు, శాంతకుమార్, అధిరే అభిగారు, రాకింగ్ రాకేష్ దర్శకులుగా మారారు. మరికొందరు హీరోలయ్యారు. దానికి చాలా తెలివితేటలు కావాలి. కాబట్టి నిర్మాతగా హిట్ కొట్టాలన్నదే నా లక్ష్యం. నిర్మాతగా ఎప్పుడూ సినిమా చేస్తాను. దాంతో పాటు సింగిల్ థియేటర్ నిర్మించాలన్నది నా కల

ప్రశ్న: మీరు నటుడిగా కమెడియన్‌గా పనిచేస్తున్నారా? ఏ పాత్ర ఇస్తారు?

జవాబు: విభిన్నమైన పాత్రలు చేయాలనే కోరిక. కమెడియన్‌గా చేస్తున్నాను. సెంటిమెంట్ పాత్రలు, విలన్ పాత్రలు చేయాలనే ఆశ ఉంది. దర్శకులు ఎప్పుడూ సపోర్ట్ చేస్తారనే నమ్మకం ఉంది. ఆ దిశగా ప్రయత్నాలు కూడా చేస్తున్నాను. 150 సినిమాలు చేశాను. అందులో 90 సినిమాల్లో మంచి పాత్రలున్నాయి. ప్రస్తుతం నేను నటించిన సినిమాలు రామ్ చరణ్ ‘గేమ్ ఛేంజర్’, విక్టరీ వెంకటేష్ ‘సైందవ’, ‘భైరవ కోన’, ‘మిస్టరీ’, ‘వృషభం’, ‘చూ మంతర్’, ‘భూతద్దం భాస్కర్’.

ఆర్ఎస్ శివాజీ : విషాదం.. సీనియర్ నటుడు, కమెడియన్ కన్నుమూత

ప్ర: మీ కుటుంబం నుంచి ఎవరైనా ఇండస్ట్రీకి వస్తున్నారా?

జవాబు: మా అబ్బాయిలిద్దరూ చదువుతున్నారు. వాళ్ల ఇష్టాలు వాళ్లవి.. సినిమా ఇండస్ట్రీకి రావాలని ఒత్తిడి చేశాను. వారికి ఏది కావాలన్నా నా మద్దతు ఉంటుంది.

ప్రశ్న: మీ పుట్టినరోజు సందర్భంగా అభిమానులకు ఏం చెప్పాలనుకుంటున్నారు?

సమాధానం: అభిమానులతో పెద్ద నటుడు కాదు. కాకపోతే, వారి ప్రోత్సాహం వల్లే నా ప్రస్తుత సినిమా కెరీర్. వాళ్లంతా బాగుండాలి. అందులో నేను ఉండాలి. ప్రతి ఒక్కరూ తమ తల్లిదండ్రులను బాగా చూసుకోవాలని విజ్ఞపతి కోరారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *