HBD Pawan kalyan : పాత్రలే కాదు.. అతని గుణాలు!

పవన్ కళ్యాణ్.. ఆ పేరు ఓ బ్రాండ్… (పవన్ కళ్యాణ్)

సినిమా ఇండస్ట్రీకి దూరంగా ఆయన పిచ్చి…

విజయాలతో అతనికి సంబంధం లేదు…

పదేళ్లుగా వరుస పరాజయాలు చూస్తున్న అభిమానులు ఒక్క అంగుళం కూడా తగ్గలేదు..

ప్రేమను పంచడంలో ‘బద్రి’

స్నేహానికి ‘బంగారం’

విలువలు – అనుబంధం కోసం ‘అన్నవరం’…

గబ్బర్‌సింగ్ అవినీతిపరుల గుండెకాయ

న్యాయ సాధన కోసం ‘వకీల్‌సాబ్’

సమాజంలో మంచిని కోరుకునే నలుగురు వ్యక్తులు ‘భీమ్లానాయక్’

‘భగత్ సింగ్’ దేశభక్తిని చాటాడు

వేదాంతం బోధించే ‘బ్రో’..

ఇవి పవన్ కళ్యాణ్ సినిమా పేర్లు కావచ్చు..

అయితే ఆయన పాత్రలు నిజ జీవితానికి దగ్గరగా ఉంటాయి..

సినిమా ఇండస్ట్రీలో నెంబర్ వన్ పొజిషన్ లో ఉండి కోట్లాది రూపాయలు సంపాదిస్తున్నా సంతృప్తి చెందడం లేదు. ప్రజలకు ఏదైనా చేయాలనే తపనతో పవన్ కళ్యాణ్ ‘జనసేన’ పార్టీ ద్వారా ప్రజల్లో తిరుగుతున్నారు. శనివారం ఆయన పుట్టినరోజు. ఈ సందర్భంగా పవన్ కళ్యాణ్ గురించి కొన్ని ఆసక్తికరమైన విషయాలు…

స్నేహం, జనసేన పార్టీ కార్యకలాపాలే కాకుండా పవన్ కు మరో అలవాటు కూడా ఉంది. అదే పుస్తకం చదవడం. మంచి రచనలతో మాట్లాడేవాడు. పవన్ కళ్యాణ్ పుస్తకాలను స్నేహితులుగా భావిస్తారు. జీవితం గురించి అర్థమయ్యే రీతిలో చెప్పేవే ఈ పుస్తకాలు అని చెప్పారు. ఖాళీ సమయం దొరికినప్పుడు పుస్తకాలు చదువుతూ ఉంటారు. పవన్ కళ్యాణ్ ఉపన్యాసాలలో గుంటూరు శేషేంద్ర శర్మ కవిత్వం తరచుగా వినిపిస్తుంది. ఆధునిక మహాభారతం, జనవంశం పుస్తకాలను పట్టుకుని పవన్ కనిపించిన సందర్భాలు చాలానే ఉన్నాయి. గుంటూరు శేషేంద్రశర్మ కోరిక మేరకు కొన్ని పుస్తకాలను పునర్ముద్రణకు శ్రీకారం చుట్టి శేషేంద్రపై తనకున్న అభిమానాన్ని చాటుకున్నాడు పవన్. గుంటూరు శేషేంద్ర శర్మను నేటి యువతకు పరిచయం చేసింది పవన్ కళ్యాణ్ అని చెప్పుకోవచ్చు.

1.jpg

పవన్ కళ్యాణ్ ని ప్రభావితం చేసిన ఎన్నో పుస్తకాలు ఆయన లైబ్రరీలో ఉన్నాయి. రెండు లక్షలకు పైగా విలువైన పుస్తకాలు అతని వద్ద ఉన్నాయి. కానీ చాలామంది ఈ పదాన్ని వక్రీకరించారు. పవన్ కళ్యాణ్ రెండు లక్షల పుస్తకాలు చదివారు. ఇది సాధ్యమేనా.. వ్యంగ్యం కాకపోతే.. నిత్యం షూటింగ్‌లు, సినిమాలతో బిజీగా ఉండే 50 ఏళ్ల వ్యక్తి పుస్తకాలన్నీ ఎలా చదవగలడు?’ అయితే ఆయన మాట్లాడుతూ… తాను రెండు లక్షల పుస్తకాలు చదివానని కాదు… తన దగ్గర రెండు లక్షల రూపాయల పుస్తకాలు ఉన్నాయని’ ఇటీవల నిర్మాత ఎ.ఎమ్రత్నం వివరించారు. పవన్‌కి చిన్నప్పటి నుంచి పుస్తకాలంటే ఆసక్తి. ఒకరోజు స్కూలుకి వెళుతుండగా పక్కనే ఉన్న గోడలో ‘తాకట్టులో ఇండియా’ అనే టైటిల్ కనిపించింది. అని ఆలోచించిన పవన్.. ఇంటర్ లో ఉండగానే వాళ్ల దగ్గర పుస్తకం తీసుకుని చదివాడు. ఈ సమాజాన్ని తరిమెల నాగిరెడ్డి విశ్లేషించిన తీరు ఆలోచింపజేసిందన్నారు. అందులో చర్చించిన అంశాలు ఇప్పటికీ వర్తిస్తాయని పవన్ కళ్యాణ్ ఓ వేదికపై తన అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించారు. పవన్ కళ్యాణ్‌కి నచ్చిన మరో పుస్తకం ‘హి కాంక్వెర్డ్ ది జంగిల్’. మనిషి జీవనోపాధి కోల్పోతే పడే బాధను, కష్టాన్ని రచయిత కేశవరెడ్డి చూపించారు. తన రచనల ప్రభావంతో రైతులు, చేనేత కార్మికులు, ఉద్దాన కిడ్నీ బాధితులు సహాయం కోసం చేసిన అభ్యర్థనలకు స్పందించారని ఆయన చెప్పారు.

జపనీస్ పర్యావరణవేత్త మసనోబు పురుగుమందులు మరియు రసాయనాలతో వ్యవసాయం కంటే సేంద్రియ వ్యవసాయం అధిక దిగుబడిని సాధించగలదని నిరూపించారు. ఆయన తన పరిశోధనలు, అభిప్రాయాలను ‘గడ్డి పరకతో వియోలం’ అనే పుస్తకంలో రాశారు. ఆ పుస్తకానికి ప్రభావితుడైన పవన్.. ఆ పుస్తకాన్ని అందరూ చదివి అవగాహన పెంచుకోవాలని పలు వేదికలపై వెల్లడించారు.

స్వాతంత్ర్యం కోసం 25 ఏళ్లకు పైగా జైలు జీవితం గడిపిన నెల్సన్ మండేలా రాసిన ‘లాంగ్ వాక్ టు ఫ్రీడమ్’ పవన్ కళ్యాణ్‌ను ప్రభావితం చేసిన పుస్తకాల్లో ఒకటి. ‘బద్రీ’ సమయంలో మండేలాను బంధించిన గదిని ఆయన స్వయంగా సందర్శించారు. ఆయన పోరాట పటిమ కూడా పవన్‌కు స్ఫూర్తిగా నిలిచింది. ‘గబ్బర్ సింగ్’ షూటింగ్ సమయంలో పవన్ ‘వనవాసి’ పుస్తకాన్ని చదవడానికి ఆసక్తి చూపాడు. ఎంత ప్రయత్నించినా పుస్తకం దొరకలేదు. ఇదే విషయాన్ని తనికెళ్ల భరణికి చెప్పడంతో ఆ పుస్తకం పవన్ చేతికి చేరింది. ‘గబ్బర్ సింగ్’ హిట్ కంటే.. ‘వనవాసి’ పుస్తకం దొరికిన క్షణమే ఎక్కువ సంతోషించానని పవన్ అంటున్నారు.

2.jpg

పుస్తక పఠనంతో పాటు పవన్ మరో కళ పాడుతున్నది. మంచి గాయకుడు కూడా. ఇప్పటివరకు ఆయన పాడిన పాటలన్నీ సూపర్ హిట్సే! ‘తమ్ముడు’ సినిమాలో పవన్ రెండు పాటలు పాడారు. అవి బిట్‌ సాంగ్‌ అయినప్పటికీ ప్రేక్షకులు వాటిని గుర్తుపెట్టుకుంటారు. ‘తాటి చెట్టు ఎక్కలేవు.. తాటి కళ్ళు దీపమావు.. మళ్లీ నీకెందు రా పెళ్లి’ పాట మల్లికార్జునరావును ఆటపట్టిస్తూ పాడిన పాట ఎంతగా ఆకట్టుకుందో చెప్పనక్కర్లేదు. అలాగే ఆయన పాడిన మరో పాట ‘ఏం పిల్ల పర్వవా’ కూడా హిట్టయిందనే చెప్పాలి. పవన్ కెరీర్ బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ అయిన ‘ఖుషి’లో ‘బై బై బంగారు రమణమ్మా..’ కూడా అప్పట్లో ట్రెండ్ అయింది. మద్యం మత్తులో పవన్ వేసిన స్టెప్పులు.. భూమిక పోస్టర్ చింపేసే సీన్ నెక్స్ట్ లెవెల్ లో ఉండాల్సిందే. అలాగే పవన్ దర్శకత్వం వహించిన ‘జానీ’లో ఓ బిట్ సాంగ్, ఫుల్ సాంగ్ పాడాడు. ఎమ్మెల్యే నారాయణ మద్యపానంపై వేసిన వ్యంగ్య గీతానికి అప్పట్లో మామూలు స్పందన రాలేదు. సమాజంలోని కొందరు మోసగాళ్లపై సెటైర్లతో పాడిన ‘రావోయ్ మా వాడు’ పాట పాపులర్ అయింది. నన్ను ఆలోచింపజేసింది. ‘గుడుంబా శంకర్’ ‘కిల్లి కిల్లీ..’ అంటూ పవన్ పాడిన ఐటెం సాంగ్‌కి ఊగిపోయిన ప్రేక్షకులు! కొంత కాలం తర్వాత ఆ సినిమా తర్వాత మళ్లీ ‘పంజా’లో వాయిస్ మార్చాడు. బ్రహ్మానందంపై ‘పాపరాయుడు’ పాట పాడి కిక్ ఇచ్చాడు. బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ అయిన ‘అత్తారింటికి దారేది’లో కూడా పవన్ పాట పాడాడు. ఆ సినిమాలో బద్దం భాస్కర్ కథానాయకుడు బ్రహ్మానందంను టార్గెట్ చేస్తూ ‘కాటమ రాయుడా కదిరి నరసింహుడా’ అనే పాట యూట్యూబ్ లో వైరల్ గా మారింది. ‘అజ్ఞాతవాసి’ సినిమాలో పవన్ ‘కొడకా కోటేశ్వరరావు…’ అంటూ అరుస్తుంటే యూట్యూబ్ లో వ్యూస్ రికార్డులు సృష్టించాయి.

రీడర్, సింగర్ అని కాదు.. పవన్ కళ్యాణ్ కు స్టంట్ కో-ఆర్డినేటర్ కూడా ఉన్నాడు. పవన్‌కి కరాటేలో మంచి పట్టు ఉంది. చిన్నప్పుడే మార్షల్ ఆర్ట్స్ నేర్చుకున్నాడు. తమ్ముడు సినిమా కోసం వారిని రప్పించాడు. ‘తమ్ముడు’, ‘బద్రి’, ‘ఖుషి’, ‘డాడీ’, ‘గుడుంబా శంకర్‌’, ‘సర్దార్‌ గబ్బర్‌సింగ్‌’, ‘అజ్ఞాతవాసి’ చిత్రాలకు స్టంట్‌ కోఆర్డినేటర్‌గా పనిచేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T11:00:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *