పవన్ సాధినేని: ‘దయా’ సీజన్ 2 మామూలుగా ఉండదు..

ఇటీవల ‘దయా’ వెబ్ సిరీస్ చర్చనీయాంశమైంది. డిస్నీ ప్లస్ హాట్‌స్టార్‌లో ప్రసారమవుతున్న ఈ వెబ్ సిరీస్‌కు ప్రేక్షకుల నుండి మంచి స్పందన వస్తోంది. SVF ప్రొడక్షన్స్ పతాకంపై శ్రీకాంత్ మోహతా మరియు మహేంద్ర సోని నిర్మించిన ఈ వెబ్ సిరీస్‌లో JD చక్రవర్తి, ఈషా రెబ్బా, నంబీషన్ రమ్య, కమల్ కామరాజ్ తదితరులు కీలక పాత్రలు పోషించారు. 8 ఎపిసోడ్స్‌తో సీజన్ 1గా వచ్చిన ఈ వెబ్ సిరీస్ ప్రారంభం నుండి ముగింపు వరకు చాలా ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది దర్శకుడు పవన్ సాధినేని. ‘దయా’కు వస్తున్న రెస్పాన్స్‌తో ఖుషీగా ఉన్న పవన్ సాధినేని మీడియాతో తన ఆనందాన్ని పంచుకున్నారు. అతను \ వాడు చెప్పాడు..

వెబ్ సిరీస్‌కి వస్తున్న రెస్పాన్స్‌తో దయా చాలా హ్యాపీగా ఉంది. సినిమా మొదటి రోజు మొదటి షో చూడడం లాగా స్ట్రీమింగ్ మొదలైనప్పటి నుండి మా వెబ్ సిరీస్‌లను ప్రజలు చూస్తున్నారు. అన్ని చోట్ల నుంచి మంచి స్పందన వస్తోంది. ఇటీవ‌ల జ‌రిగిన ప‌ర్య‌ట‌న‌లో కూడా ప్రేక్ష‌కుల ఆద‌ర‌ణ ప్ర‌తి ఏరియాలో బాగానే ఉంది. జేడీ చక్రవర్తిని దయా అంటారు. ఇండస్ట్రీ నుంచి చాలా కాల్స్, మెసేజ్‌లు వస్తున్నాయి. బెంగాలీ వెబ్ సిరీస్ తక్ ధీర్ స్ఫూర్తితో ఈ దయా కథ రాశాను. కానీ ‘తక్ ధీర్’లో అంత విస్తృతమైన కథ లేదు. రిపోర్టర్, దయా అసిస్టెంట్ వగైరా.. ఇన్ని పాత్రలు ఉండవు. ఆ వెబ్ సిరీస్ నుండి నేను అంబులెన్స్ డ్రైవర్ మృతదేహాన్ని కనుగొనే అంశాన్ని మాత్రమే ఎంచుకున్నాను. మిగతావన్నీ నేను వ్రాసినవి. (దయా వెబ్ సిరీస్ గురించి పవన్ సాధినేని)

దయా పాత్ర కోసం జెడి చక్రవర్తిని ఎంపిక చేయడం హాట్ స్టార్ మేనేజ్‌మెంట్ నిర్ణయం. అయితే ఆయన నటుడితో పాటు దర్శకుడు కూడా కావడంతో ఈ కథలో ఎక్కడ ఇన్వాల్వ్ అవుతాడో అని ఆలోచిస్తున్నాను. JD ఈ వెబ్ సిరీస్‌కి నో చెప్పాలని అనుకున్నాడు. ఫోన్‌లో మాట్లాడిన తర్వాత నేను చేయబోయే సీరియల్‌ని అర్థం చేసుకున్నాడు. దర్శకుడి విజన్‌ని జెడి అనుభవంతో అర్థం చేసుకోవచ్చు. కథ పంపితే చదవకుండానే ఓకే అన్నాడు. నాకు మంచి ఆదరణ లభించింది.

Dayaa.jpg

దయా సిరీస్‌లో మీరు చూసినదంతా ఒక సంగ్రహావలోకనం. దయా, అలివేలు ప్రధాన పాత్రధారులు. అసలు కథ మరియు మలుపులు రెండవ సీజన్‌లో ఉంటాయి. ఈ సిరీస్ ప్రారంభమైనప్పుడు మేము చాలా పరిమిత వనరులతో చేసాము. ఇది క్లిక్ అయితే, పెట్టుబడులు పెరుగుతాయని మరియు రెండవ సీజన్ గ్రాండ్‌గా ఉంటుందని మేము ఆశిస్తున్నాము. మేము ఊహించినట్లుగానే మొదటి భాగం పెద్ద హిట్ అయింది. మరియు మేము రెండవ సీజన్‌ను మరింత పెద్ద వ్యవధిలో.. మరింత ఆసక్తికరంగా చేయబోతున్నాం. (పవన్ సాధినేని దయా సక్సెస్‌తో హ్యాపీ)

ఈ వెబ్ సిరీస్ కథను సినిమాగా తీసినా, ఇంత వివరంగా, ఇన్ని పాత్రలతో చిత్రీకరించడం కుదరదు. వెబ్ సిరీస్‌గా సృజనాత్మక స్వేచ్ఛ ఉంది. ఎక్కడా సీన్ సెట్ కాలేదు. అన్నీ కథలోని తీవ్రతను వ్యక్తీకరించడానికి ఉపయోగించబడ్డాయి. కొన్ని సన్నివేశాలు కష్టంగా ఉన్నాయని అంటున్నారు. ప్రవాహంలో ఉన్న సిరీస్‌ని చూస్తున్నప్పుడు ఎవరికీ ఎలాంటి ఇబ్బంది కలగదు.

దయా సీజన్ 1లో సీజన్ 2 డబుల్ స్కేల్‌లో ఉంటుంది. స్క్రిప్ట్ మొత్తం సిద్ధమైంది. అన్నీ పూర్తయ్యాక వెంటనే సెట్స్‌పైకి తీసుకెళ్తాం. సినిమాలే కాకుండా వెబ్ సిరీస్‌లు కూడా చేస్తాను. గీతా ఆర్ట్స్‌లో ఓ సినిమాకు అగ్రిమెంట్‌ చేసుకున్నాను. ఈ సినిమాలో పెద్ద తారాగణం ఉండనుంది. అది నా డ్రీమ్ ప్రాజెక్ట్ కావచ్చు. ఆ సినిమాలో నాకు కావాల్సిన కాస్ట్ అండ్ క్రూ డేట్స్ కోసం వెయిట్ చేస్తున్నాను. ఇంతలో దయాకు ఓ ఆఫర్ వచ్చింది. అల్లు అరవింద్‌కి చెబితే మా సినిమాకి ఏప్రిల్ వరకు టైమ్ ఉంది, అంతకు ముందే పూర్తి చేస్తాం. అలా మొదలైంది దయా…” అన్నారు దర్శకుడు పవన్ సాధినేని.

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

*******************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-08T21:16:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *