ఆర్‌ఎస్‌ఎస్: మన దేశాన్ని ‘భారత్’ అని పిలవాలి: మోహన్ భగవత్

న్యూఢిల్లీ : మన దేశం హిందూ దేశమని, దీనిని భారత్ అని కాకుండా భారత్ అని పిలవాలని రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్ సంఘ్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్ (ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్) అన్నారు. మన దేశంలోని ప్రజలందరినీ వర్ణించే పదం హిందూ అని అంటారు. భారతీయులంతా హిందువులేనని వివరించారు. శుక్రవారం నాగ్‌పూర్‌, గౌహతిలో జరిగిన కార్యక్రమాల్లో ఆయన మాట్లాడారు.

శుక్రవారం నాగ్‌పూర్‌లో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో మోహన్ భగవత్ మాట్లాడుతూ.. హిందుస్థాన్ హిందూ దేశమని అన్నారు. సిద్ధాంతపరంగా భారతీయులందరూ హిందువులే. హిందువులను భారతీయులని అంటారు. ఈ రోజు భారతదేశంలో ఉన్న వారందరూ హిందూ సంస్కృతికి, హిందూ పూర్వీకులకు మరియు హిందూ భూమికి చెందినవారు. ఈ విషయాన్ని కొంత మంది అర్థం చేసుకున్నా అమలు చేయకపోవడమే ఇందుకు కారణం వారి అలవాట్లు, స్వార్థమేనని అంటున్నారు. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ భావజాలానికి ప్రత్యామ్నాయం లేదని, అందుకే ప్రపంచమంతా కోరుతున్నామని అన్నారు. అందరూ గుర్తిస్తున్నారని, అయితే ‘కొందరు ధృవీకరించారని, కొందరు గుర్తించరు’ అని అన్నారు. దేశీయ కుటుంబ విలువలు, క్రమశిక్షణపై సమిష్టిగా దృష్టి సారించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు.

గౌహతిలో సకల్ జైన సమాజ్ ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో మోహన్ భగవత్ మాట్లాడుతూ మన దేశాన్ని ప్రాచీన కాలం నుంచి భారత్ అని పిలుస్తున్నారని, అందుకే భారత్ అని కాకుండా భారత్ అని పిలవాలని అన్నారు.

ప్రాచీన కాలం నుంచి మన దేశం పేరు భారత్ అని.. ఏ భాషలో ఉన్నా పేరు ఒకటేనని, అన్ని రంగాల్లో భారత్ అనే పదానికి బదులు భారత్ అనే పదాన్ని వాడాలని, భారత్ అనే పదాన్ని వాడినప్పుడే మార్పు వస్తుందన్నారు. .మన దేశాన్ని భారత్ అని పిలవాలని, ఇతరులకు వివరించాలని అన్నారు.

ప్రపంచం భారత్ వైపు చూస్తోందని అన్నారు. భారత్ లేకుండా ప్రపంచం మనుగడ సాగించదన్నారు. యోగా ద్వారా ప్రపంచం అనుసంధానమైందన్నారు. తల్లిదండ్రులు తమ పిల్లలకు భారతీయ సంస్కృతి, సంప్రదాయాలు, కుటుంబ విలువల గురించి చెప్పాలన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

సుప్రీం కోర్ట్: తల్లిదండ్రులు వివాహం చేసుకోకపోయినా పిల్లలకు వారసత్వ హక్కు ఉంది: సుప్రీంకోర్టు

చంద్రయాన్-3: చంద్రునిపై కనిపించే మూలకాల యొక్క ప్రాముఖ్యత ఏమిటి? ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు ఏం చెబుతున్నారు?

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T10:41:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *