జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు: నరేష్ గోయల్ విచారణలో వెలుగులోకి వచ్చిన షాకింగ్ నిజాలు

జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు నరేష్ గోయల్ విచారణలో కొన్ని షాకింగ్ నిజాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి. ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దర్యాప్తు చేస్తున్న ఈ కేసులో నిందితుడు నరేష్ గోయల్‌కు ముంబై పీఎంఎల్‌ఏ కోర్టు 10 రోజుల రిమాండ్ విధించింది.

జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు: నరేష్ గోయల్ విచారణలో వెలుగులోకి వచ్చిన షాకింగ్ నిజాలు

జెట్-ఎయిర్‌వేస్-వ్యవస్థాపకుడు-నరేష్

జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు: జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు నరేష్ గోయల్ విచారణలో వెలుగులోకి వచ్చింది. ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దర్యాప్తు చేస్తున్న ఈ కేసులో నిందితుడు నరేష్ గోయల్‌కు ముంబై పీఎంఎల్‌ఏ కోర్టు 10 రోజుల రిమాండ్ విధించింది. రూ. 538 కోట్ల బ్యాంకు మోసం కేసులో అరెస్టయిన జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు నరేష్ గోయల్ దుబాయ్, యూకే సహా విదేశాల్లో ఆస్తులు కొనుగోలు చేసినట్లు విచారణలో వెల్లడైంది. (జెట్ ఎయిర్‌వేస్ వ్యవస్థాపకుడు బ్యాంకు రుణ నిధులను మళ్లించాడు)

ఢిల్లీ: ఢిల్లీ ప్రజలు 61 కోట్ల మద్యం బాటిళ్లను తాగారు…ప్రభుత్వానికి రూ.7.285 కోట్ల ఆదాయం

ఎర్నెస్ట్ అండ్ యంగ్ ఫోరెన్సిక్ ఆడిట్ నివేదికలు సూచించిన విధంగా నరేష్ గోయల్ అక్రమంగా రుణాన్ని మళ్లించారని, దీనివల్ల కెనరా బ్యాంకుకు రూ.538.62 కోట్ల నష్టం వాటిల్లిందని ఈడీ పేర్కొంది. (విదేశాల్లో ఆస్తులను కొనుగోలు చేయండి) జెట్ ఎయిర్‌వేస్ అనుబంధ సంస్థలు మరియు ఇతర నిందితులతో కుమ్మక్కైనట్లు మరియు బోగస్ ఖర్చులను చూపి కెనరా బ్యాంక్ రుణాలను మోసగించినట్లు కనుగొనబడింది. ప్రొఫెషనల్ మరియు కన్సల్టెన్సీ ఖర్చుల కింద నరేష్ గోయల్ 1,000 కోట్ల రూపాయల అనుమానాస్పద ఖర్చులను బుక్ చేసినట్లు ED కనుగొంది.

చిరుతపులి మరణం: UP సఫారీ పార్క్‌లో చిరుతపులి మృతిపై విచారణ

ఈ ఖర్చులలో నరేష్ గోయల్, అతని కుటుంబ సభ్యుల వ్యక్తిగత ఖర్చులు, అలాగే ప్రమోటర్ల విదేశీ ఖాతాలకు జమ చేసిన లెక్కలు చూపని లావాదేవీలు ఉన్నాయి. జెట్ ఎయిర్‌వేస్ (ఇండియా) లిమిటెడ్ జనరల్ సెల్లింగ్ ఏజెంట్స్ కమిషన్ రూపంలో నిధులను దుబాయ్, ఐర్లాండ్ మరియు బ్రిటిష్ వర్జిన్ ఐలాండ్‌లలో ఉన్న విదేశీ కంపెనీలకు మళ్లించింది.

ఒడిశా: ఒడిశాలో పిడుగుపాటుకు 10 మంది మృతి చెందారు

చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్లు, కన్సల్టెంట్లకు ఎక్కువ వేతనం ఇచ్చారు. ఎర్నెస్ట్ అండ్ యంగ్ ఆడిట్ నివేదికను పరిశీలిస్తే 2011-2012, 2018-2019 సంవత్సరాల్లో నరేష్ గోయల్ భార్య అనిత, కూతురు నమ్రత, కుమారుడు నివాన్‌లకు జీఐఎల్ ఖాతాల నుంచి రూ.9.46 కోట్లు చెల్లించినట్లు తేలింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *