వన్డే ప్రపంచకప్ 2023: ప్రపంచకప్‌కు ప్రకటించిన టీమిండియా.. తిలక్ వర్మకు చోటు దక్కలేదు.

ఈ ఏడాది అక్టోబర్‌-నవంబర్‌లో సొంతగడ్డపై జరిగే వన్డే ప్రపంచకప్‌కు బీసీసీఐ జట్టును ప్రకటించింది. 15 మంది సభ్యులతో జట్టును ప్రకటించగా, ఆసియా కప్ జట్టు ప్రపంచకప్‌లో కొనసాగింది. ఆసియా కప్ కోసం 17 మంది సభ్యులతో పాటు బ్యాకప్ ప్లేయర్‌గా సంజూ శాంసన్‌ను సెలక్టర్లు ప్రకటించారు. కానీ ప్రపంచ కప్ కోసం వారు 15 మందిని తీసుకున్నారు. ఆసియా కప్ జట్టులో భాగమైన తెలుగు క్రికెటర్ తిలక్ వర్మ, ప్రసాద్ కృష్ణకు దూరమయ్యాడు.

వన్డే ప్రపంచకప్ అక్టోబర్ 5 నుంచి భారత్‌లో ప్రారంభం కానుంది. నవంబర్ 19న అహ్మదాబాద్‌లో ఫైనల్ జరగనుంది.అయితే ఆసియా కప్‌లో లీగ్ మ్యాచ్‌లు ఆడని కేఎల్ రాహుల్‌ను అజిత్ అగార్కర్ నేతృత్వంలోని సెలక్షన్ కమిటీ ప్రకటించడంపై అభిమానులు తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. వన్డేల్లో గొప్ప రికార్డు లేని సూర్యకుమార్ యాదవ్ స్థానంలో సంజూ శాంసన్ ను తీసుకుంటే బాగుండేదని నెటిజన్లు అభిప్రాయపడుతున్నారు. వన్డే ప్రపంచకప్ జట్టులో రోహిత్, గిల్ రూపంలో ఇద్దరు ఓపెనర్లు, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్, సూర్యకుమార్ రూపంలో ముగ్గురు స్పెషలిస్ట్ బ్యాట్స్‌మెన్, కేఎల్ రాహుల్, ఇషాన్ కిషన్ రూపంలో ఇద్దరు వికెట్ కీపర్లు, నలుగురు ఆల్ రౌండర్లు ఫామ్‌లో ఉన్నారు. హార్దిక్ పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా, అక్షర్ పటేల్, శార్దూల్ ఠాకూర్ మరియు కుల్దీప్ రూపంలో ఒకరు. ఒక స్పెషలిస్ట్ స్పిన్నర్, బుమ్రా, షమీ, సిరాజ్ రూపంలో ముగ్గురు స్పెషలిస్ట్ పేస్ బౌలర్లు ఉన్నారు. ఇదిలా ఉండగా, 2023 వన్డే ప్రపంచకప్‌లో, రోహిత్ శర్మ నేతృత్వంలోని టీమిండియా అక్టోబర్ 8న చెన్నైలో ఆస్ట్రేలియాతో తలపడడం ద్వారా ప్రపంచకప్ ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించనుంది. ఆ తర్వాత అక్టోబరు 14న భారత్-పాకిస్థాన్ మధ్య కీలక మ్యాచ్ జరగనుంది. వన్డే ప్రపంచకప్ చరిత్రలో పాకిస్థాన్‌పై భారత్ ఎప్పుడూ ఓడిపోలేదు. మరి ఈ రికార్డును టీమిండియా కొనసాగిస్తుందో లేదో వేచి చూద్దాం.

వన్డే ప్రపంచకప్‌కు భారత జట్టు

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), హార్దిక్ పాండ్యా (వైస్ కెప్టెన్), విరాట్ కోహ్లీ, శుభ్‌మన్ గిల్, ఇషాన్ కిషన్, కేఎల్ రాహుల్, సూర్యకుమార్ యాదవ్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, రవీంద్ర జడేజా, అక్షర్ పటేల్, శార్దూల్ ఠాకూర్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, మహ్మద్ షమీ, మహ్మద్ సిరాజ్ కుల్దీప్ యాదవ్

భారత స్క్వాడ్.jpg

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *