WC ఫైనల్ ఇండియా vs ఆస్ట్రేలియా : ఫైనల్ ఫైట్

లెక్క తేలాలి.. కప్పు కొట్టాలి!

నేడు వన్డే ప్రపంచకప్‌ ఫైనల్‌

భారత్ ఆస్ట్రేలియాకు దగ్గరగా ఉంది

భారత్ – ఆస్ట్రేలియా తలపడనున్నాయి

అహ్మదాబాద్‌లో మహా యుద్ధం

టీమ్ ఇండియా మూడో టైటిల్ వేటలో పడింది

కంగారూలు ఆరోసారి కప్ గెలవాలనుకుంటున్నారు

ఈ మ్యాచ్‌కు మోదీ హాజరుకానున్నారు

అలా అనిపించేలా ఏర్పాట్లు

యావత్ ఇండియా క్రికెట్ ఫీవర్ లో ఉంది

చిరకాల ప్రత్యర్థిని చిత్తు చేసి.. చాంపియన్‌ను మట్టికరిపించి.. ఫేవరెట్‌ను సులువుగా మట్టికరిపించి.. నాకౌట్‌లో గట్టి పంచ్‌ ఇస్తూ.. ఫైనల్‌కు చేరిన టీమిండియాకు మరో విజయం..!

20 ఏళ్ల క్రితం పరాజయానికి ప్రతీకారం తీర్చుకోవడానికి.. ప్రపంచ క్రికెట్‌లో మేమే అత్యుత్తమమని చాటుకోవడానికి.. తిరుగులేని రికార్డును అందుకోవడానికి ఒక్క గెలుపు దూరం..!

మూడో కప్ గెలవడానికి మరో విజయం. ఆ సమయం వచ్చేసింది.. మహా యుద్ధానికి సర్వం సిద్ధమైంది. విక్టరీ ఇండియా..

పుష్కర కాలం తర్వాత భారత క్రికెటర్లు మరియు అభిమానులకు ఇది అపూర్వమైన అవకాశం. కపిల్ దయ్యాల పోరాటాన్ని మరిచి.. ధోనీసేన చిరస్మరణీయ విజయాన్ని గుర్తు చేసుకుంటూ.. మూడో కప్పుతో సువర్ణాధ్యాయ అని రాయడం అరుదైన సందర్భం. టోర్నీ మొదలైంది.. ఎదురైన ప్రతి ప్రత్యర్థిని చావుదెబ్బ కొట్టి.. ‘పర్ఫెక్ట్ 10’ విజయాలతో తుది పోరుకు చేరిన టీమ్‌ఇండియా ముందుంది మరో విజయం. గుర్తుంచుకోండి.. 2003 ప్రపంచకప్ ఫైనల్లో ఆసీస్ చేతిలో 125 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది. వచ్చింది.. సరిగ్గా 20 ఏళ్ల తర్వాత ఆ ఓటమికి సరిపెట్టుకునే సమయం వచ్చింది. స్వదేశంలో అభిమానులు ఇస్తున్న ప్రోత్సాహం మీద ఆధారపడి రోహిత్ టీమ్ కంగారూలపై కొట్టుమిట్టాడుతున్న బీభత్సంలా దాడి చేయడమే మిగిలింది. రోహిత్, గిల్, విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్ టాప్ బ్యాటింగ్.. షమీ, బుమ్రా, సిరాజ్, కుల్దీప్‌ల సూపర్‌ బౌలింగ్‌తో టీమ్‌ఇండియా వేసిన లాస్ట్‌ పంచ్‌.. ఆసీస్‌కి అబ్బా అనిపించాలని కోట్లాది మంది భారతీయులు ఆకాంక్షిస్తున్నారు. ఛాంపియన్.

ప్రత్యర్థులు ఆస్ట్రేలియాను తక్కువ అంచనా వేయలేం. టోర్నీని రెండు పరాజయాలతో ఆరంభించినా.. వరుసగా ఎనిమిది విజయాలతో ఫైనల్ చేరిన తీరు చూస్తే కంగారూల పోరాట పటిమ స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. అఫ్గానిస్థాన్‌తో లీగ్ మ్యాచ్, సఫారీలతో సెమీస్‌లే అందుకు నిదర్శనం. శూన్యం నుండి విజేతగా ఎదగగల సామర్థ్యం వారికి ఉంది. టైటిల్ గేమ్‌ల ఒత్తిడిని తట్టుకుని ఛాంపియన్‌లుగా మారడం వారికి అలవాటు. అదే సంప్రదాయంతో ఆరో ప్రపంచకప్ కోసం కమిన్స్ జట్టు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తోంది. అయితే ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద క్రికెట్ స్టేడియంలో భారత్‌కు భారీ మద్దతు లభించినప్పుడు, ఆసీస్ పోరు ఎలా ఉంటుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. ఇలా.. ఈ సమవుజ్జీల పోరు క్రికెట్ ప్రేమికులను ఉర్రూతలూగించడం ఖాయం.

అహ్మదాబాద్: నెలన్నర రోజులుగా భారత్ వేదికగా జరుగుతున్న వన్డే ప్రపంచకప్ సూపర్ సండేతో లక్కీ కార్డ్ అందుకోనుంది. ఊహించినట్లుగానే భారత క్రికెట్ జట్టు టైటిల్ పోరుకు అర్హత సాధించింది. ఆస్ట్రేలియా జట్టు కూడా అద్భుత ప్రదర్శనతో సవాల్‌కు సిద్ధమైంది. ఈ రెండు జట్ల మధ్య ఆదివారం స్థానిక నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో ఫైనల్ పోరు జరగనుంది. గెలిచిన జట్టు పదమూడవ ICC ODI ప్రపంచ కప్ ట్రోఫీని సగర్వంగా ముద్దాడుతుంది. అయితే ఆస్ట్రేలియా ఇప్పటికే 1987, 1999, 2003, 2007, 2015లో ప్రపంచకప్‌ను గెలుచుకోగా.. టీమ్ ఇండియా 1983, 2011లో మాత్రమే కప్ గెలుచుకుంది.తాజా టోర్నీ లీగ్ దశలో భారత జట్టు 199 పరుగులకే ఆసీస్‌ను చిత్తు చేసింది. కానీ ఓపెనింగ్‌లో 2 పరుగులకే 3 వికెట్లు కోల్పోయి విరాట్, రాహుల్ పోరాటంతో భారత్ విజయం సాధించింది. ప్రపంచకప్ ఫైనల్‌లో ఇరు జట్లు తలపడడం ఇది రెండోసారి. 2003లో తొలిసారిగా తలపడినప్పుడు పాంటింగ్ ఆసీస్ కప్‌కు నాయకత్వం వహించాడు. ఈరోజు ఓడిపోయిన జట్టులో ఉన్న ద్రవిడ్ మార్గదర్శకత్వంలో భారత్ దాన్ని భర్తీ చేసుకోవాలనుకుంటోంది. తాజా ప్రపంచకప్‌లో అహ్మదాబాద్‌లో పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత జట్టు విజయం సాధించింది. ఇంగ్లండ్‌పై ఆసీస్ జట్టు విజయం సాధించింది.

ఊపందుకుంటున్నది కొనసాగించండి

ఇప్పటి వరకు జరిగిన పది మ్యాచ్‌ల్లో టీమిండియా ఆటతీరు అనూహ్యంగా ఉంది. నిజానికి ఇలాంటి ఆటను ఏ క్రికెట్ అభిమాని కూడా ఊహించి ఉండడు. ఇలా మెగా టోర్నీలో తలపడిన ప్రతి జట్టును ఓడించి ఆ జట్టు ప్రదర్శనకు అభిమానులు ఫిదా అయ్యారు. ఇప్పుడు ఆఖరి మ్యాచ్‌లోనూ భారత్‌ ఇదే ప్రదర్శనను కోరుకుంటోంది. ఓపెనర్ రోహిత్ పవర్‌ప్లేలో విధ్వంసకర ఆటతో స్కోరును పెంచుతున్నాడు. అతను లేకపోయినా గిల్ విజృంభణ జట్టుకు కలిసి వస్తోంది. వీరి ఆటతీరుతో మిడిలార్డర్‌పై ఎలాంటి ఒత్తిడి ఉండదు. మిడిల్ ఓవర్లలో విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్ పరిస్థితికి అనుగుణంగా బౌలర్లపై ఆధిపత్యాన్ని ప్రదర్శించగలుగుతున్నారు. భారీ స్కోర్‌లకు ఈ జట్టు బాధ్యత వహిస్తుంది. విరాట్ 711 పరుగులతో అద్వితీయ ఫామ్‌లో ఉన్నాడు.

శ్రేయాస్ తన షార్ట్ పిచ్ బంతుల బలహీనతను కూడా అధిగమించి వరుసగా రెండు సెంచరీలు సాధించాడు. అయితే ఇప్పుడు ఆఖరి ప్రత్యర్థి ఆసీస్ కాబట్టి జాగ్రత్త అవసరం. పేసర్లు స్టార్క్, హేజిల్‌వుడ్‌లను రోహిత్ ఎలా ఎదుర్కొంటాడు అనేది కీలకం. భారత్, ఆసీస్ లీగ్ మ్యాచ్‌లో రోహిత్ డకౌట్ అయ్యాడు. స్పిన్నర్ జంపాను ఎదుర్కొనేందుకు విరాట్ కూడా ఇబ్బంది పడుతున్నాడు. బౌలింగ్‌లో పేసర్ షమీ మ్యాచ్‌ల వారీగా అంచనాలు పెంచుతున్నాడు. అతను ఇప్పటికే ఆరు మ్యాచ్‌ల్లో 23 వికెట్లతో జట్టును ఫైనల్‌కు చేర్చాడు. పైగా ఆసీస్ జట్టు ఇప్పటి వరకు షమీతో తలపడలేదు. అలాగే స్పిన్నర్ కుల్దీప్ తన మ్యాజిక్ బంతులతో బ్యాట్స్‌మెన్‌ను గందరగోళానికి గురిచేస్తాడు. బౌలర్లు ఆరంభంలో హెడ్, వార్నర్, మార్ష్‌లను పెవిలియన్‌కు పంపితే సగం మ్యాచ్ గెలిచినట్టే. పిచ్ స్పిన్ కు అనుకూలించే అవకాశం ఉండడంతో సిరాజ్ స్థానంలో అశ్విన్ ఆడే అవకాశం లేకపోలేదు.

ఆసీస్‌తో అయోమయం చెందకూడదు

ఆసీస్ కంటే దక్షిణాఫ్రికా ఫైనల్ చేరాలని ప్రతి భారతీయుడు కోరుకుంటాడు. ఎందుకంటే మన జట్టును తీవ్ర ఒత్తిడికి గురి చేసే సత్తా కంగారూలకు ఉంది. మరోవైపు భారత్ అద్భుతంగా ఆడుతున్నా.. పేలవంగా ఆడలేదని ఆసీస్ కెప్టెన్ కమిన్స్ శాంతంగా చెబుతున్నాడు. తమ తొలి మ్యాచ్ లోనే విరాట్ క్యాచ్ పట్టి ఉంటే గెలిచి ఉండేవాళ్లమని గుర్తు చేశాడు. నిజానికి ఆసీస్ టీమ్‌లో అంతా ఒక్కటి కాకపోయినా ఒక్కో మ్యాచ్‌లో ఒక్కో వ్యక్తి ఎక్స్ ఫ్యాక్టర్ అవుతున్నాడు. అఫ్గానిస్థాన్‌తో జరిగిన కీలక మ్యాచ్‌లో మ్యాక్స్‌వెల్ చూపిన పోరాటమే అలాంటిది. అలాగే సెమీస్‌లో ఓపెనర్లు హెడ్, వార్నర్‌లు ఉజ్వల ఆరంభంతో ఈ జట్టును ఆదుకున్నారు. కమిన్స్‌, స్టార్క్‌ల సహనం కూడా వారిని ఫైనల్‌లో నిలిపేలా చేసింది. మిచెల్ మార్ష్ క్రీజులో నిలిస్తే పరుగుల వరద పారుతుంది. పేసర్లు స్టార్క్, కమిన్స్, హేజిల్‌వుడ్‌లు తొలిదశలోనే విరుచుకుపడి భారత్‌పై విరుచుకుపడుతున్నారు.

భావోద్వేగాలను పక్కన పెట్టండి

ఖచ్చితంగా ఇది మనందరికీ అతిపెద్ద సందర్భం. నేటి ఫైనల్ మా కష్టానికి, కలలకు సాకారం కానుంది. సహజంగా మనందరికీ ఒత్తిడి మరియు భావోద్వేగాలు ఉంటాయి. కానీ ప్రొఫెషనల్ ప్లేయర్ వాటన్నింటినీ పక్కనపెట్టి ముందుకు సాగాలి. మా జట్టు కూడా ఫైనల్‌లో విజయంపై దృష్టి సారిస్తుంది. ప్రశాంతంగా ఉంటేనే తమ పాత్రను సమర్థంగా నిర్వహించగలుగుతారు. ఒత్తిడిలో మంచి నిర్ణయాలు తీసుకుంటే ఫలితం ఉంటుంది.

– రోహిత్ శర్మ (భారత కెప్టెన్)

అలా జరిగితే.. కప్పు మనదే

తాజా ప్రపంచకప్‌లో భారత బౌలర్లు పది మ్యాచ్‌ల్లో మొత్తం 95 వికెట్లు తీశారు. గతంలో సింగిల్స్ టోర్నీలో ఆసీస్ జట్టు మాత్రమే మనకంటే ఎక్కువ పరుగులు చేసింది. 2007 టోర్నీలో 97.. 2003లో 96 వికెట్లు. అలాగే ఈ రెండు సందర్భాల్లోనూ ఆసీస్ జట్టు వరుసగా 11 మ్యాచ్‌లు గెలిచి కప్‌ను ఎగరేసుకుపోయింది. ఆపై భారత జట్టు పది విజయాలు సాధించింది. ఒకే టోర్నీలో అత్యధిక వికెట్లు తీసిన ఘనత ఎలాగూ జట్టు ఖాతాలోకి వెళ్తుంది. ఇక మిగిలింది 11వ విజయం మాత్రమే. అదే జరిగితే మూడోసారి కప్ గెలుస్తుంది.

అట పాట… ఇలా

ప్రపంచకప్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లా కాకుండా వేడుకలా జరుగుతోంది. ముగింపు వేడుకలకు బీసీసీఐ భారీ ఏర్పాట్లు చేసింది.

మ్యాచ్‌కు ముందు టాస్ తర్వాత, మధ్యాహ్నం. 1.35 నుండి గం. 1.50 వరకు భారత వైమానిక దళం ఆధ్వర్యంలోని సూర్యకిరణ్ ఎయిర్‌బాటిక్ బృందంచే ఎయిర్‌షో.

మొదటి ఇన్నింగ్స్ డ్రింక్స్ బ్రేక్ సమయంలో ప్రఖ్యాత ప్లేబ్యాక్ సింగర్ ఆదిత్య గద్వీ షో. తొలి ఇన్నింగ్స్ ముగిసిన తర్వాత ప్రీతమ్, జోనితా గాంధీ, తుషార్ జోషి సంగీతాన్ని అందించారు.

సెకండ్ ఇన్నింగ్స్ డ్రింక్స్ బ్రేక్ సమయంలో లేజర్ మరియు లైట్ షో.

భారత్ గెలిస్తే రూ. 100 కోట్లు పంపిణీ చేస్తాం..

ప్రపంచకప్ ఫైనల్లో భారత్ గెలిస్తే రూ. 100 కోట్లతో ఆస్ట్రోటాక్ కంపెనీ వ్యవస్థాపకుడు, సీఈవో పునీత్ గుప్తా బంపర్ ఆఫర్ ప్రకటించారు. రోహిత్ సేన కప్ గెలిస్తే ఈ భారీ మొత్తాన్ని తన యూజర్ల వాలెట్లలో డిపాజిట్ చేస్తానని సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశాడు.

మ్యాచ్ టై అయితే లేదా రద్దు అయితే..

ఫైనల్ మ్యాచ్ టైగా ముగిస్తే సూపర్ ఓవర్ ఆడతారు. సూపర్ ఓవర్ కూడా టైగా ముగిస్తే ఫలితం తేలే వరకు సూపర్ ఓవర్లు ఆడతారు. గత ప్రపంచకప్ ఫైనల్‌లో సూపర్ ఓవర్‌లో స్కోర్లు ఒకేలా ఉంటే, బౌండరీల ఆధారంగా ఇంగ్లాండ్‌ను విజేతగా ప్రకటించారు. ఇది వివాదాస్పదంగా మారడంతో సరిహద్దు నిబంధనను రద్దు చేశారు. ఫైనల్‌కు వర్షం కురిసే అవకాశం లేదని వాతావరణ శాఖ అంచనా వేసింది. అయితే ఏదైనా కారణంతో మ్యాచ్ రద్దయితే విజేతను ఎలా నిర్ణయిస్తారు? అంటే.. మ్యాచ్‌కి ఇప్పటికే రిజర్వ్ డేని కేటాయించారు. ఆ రోజు కూడా మ్యాచ్ సాధ్యం కాకపోతే నిబంధనల ప్రకారం ఇరు జట్లను విజేతగా ప్రకటిస్తారు.

ఆసీస్‌పై కోహ్లి సత్తా చాటాడు

ఆస్ట్రేలియాపై వన్డేల్లో విరాట్ కోహ్లీకి అద్భుతమైన రికార్డు ఉంది. విరాట్ తన 46 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 53.79 సగటుతో 2313 పరుగులు చేశాడు. వీటిలో 13 అర్ధ సెంచరీలు, 8 సెంచరీలు ఉన్నాయి. స్ట్రైక్ రేట్ 94.22. ప్రపంచకప్‌ల విషయానికొస్తే.. ఆసీస్‌తో జరిగిన నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లో కోహ్లీ 192 పరుగులు చేశాడు. ప్రపంచకప్‌ల్లో ఆసీస్‌పై భారత్‌ తరఫున అత్యధిక స్కోరు చేసిన రెండో ఆటగాడు కోహ్లీ.

ఈ టోర్నీలో విరాట్-శ్రేయస్ 8 మ్యాచ్‌ల్లో 537 పరుగులు చేశారు.

ఆసీస్‌తో జరిగిన చివరి ఆరు వన్డేల్లో పేసర్ హేజిల్‌వుడ్ విరాట్ కోహ్లీని ఐదుసార్లు అవుట్ చేశాడు.

వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్స్‌లో ఇప్పటివరకు ఆరు సెంచరీలు నమోదయ్యాయి. కానీ భారత్ ఆడిన మూడు ఫైనల్స్‌లో ఒక్క బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా సెంచరీ చేయలేదు.

షమీ (23 వికెట్లు), జంపా (22) తమ వికెట్ల సంఖ్యను 25కి జోడిస్తే, ఒకే ఎడిషన్‌లో ఇద్దరు బౌలర్లు ఈ ఘనత సాధించడం ఇదే తొలిసారి.

ఆసీస్ భయం: ఎవరు

ప్రపంచకప్ గెలవాలంటే ఏ జట్టు కూడా తమ చివరి ప్రత్యర్థి కాకూడదని ఆస్ట్రేలియా కోరుకుంటే, భారత జట్టు ఫైనల్‌కు చేరుకుందని వీరేంద్ర సెహ్వాగ్ అన్నాడు. భారత జట్టును చూసి ఆసీస్ భయపడుతోందని అన్నాడు. అహ్మదాబాద్‌లోని పిచ్ ప్రభావం మ్యాచ్ ఫలితంపై పెద్దగా ఉండదని చెప్పాడు.

మిలియన్ల కోసం గెలవండి

మా కష్టానికి ఇప్పుడు ఫలితం దక్కుతోంది. అద్భుతం నుండి మరో అడుగు దూరంలో ఉంది. వందల కోట్ల మంది భారత క్రికెట్ అభిమానులు తప్పనిసరిగా గెలవాల్సిన కప్. చిన్నప్పుడు మనం కన్న కలలను సాకారం చేసుకునే అవకాశం ఉంది. కప్ గెలవండి

-హార్దిక్ పాండ్యా

పిచ్, వాతావరణం

మంచు ప్రభావం కీలకం. ఈ టోర్నీలో ఆడిన నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లో ఛేజింగ్ జట్లు మూడింటిలో విజయం సాధించాయి. బ్లాక్ క్లే పిచ్‌పై ఈ ఫైనల్ జరగనుంది. దీనితో, బంతి తక్కువ బౌన్స్ అవుతుంది మరియు మెరుగైన టర్న్ పొందుతుంది. తొలి ఇన్నింగ్స్ సగటు స్కోరు 251 మాత్రమే.వేడి ఉష్ణోగ్రతల కారణంగా వర్షం కురిసే అవకాశం లేదు.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్, సూర్యకుమార్, జడేజా, షమీ, కుల్దీప్, బుమ్రా, సిరాజ్/అశ్విన్.

ఆస్ట్రేలియా: వార్నర్, హెడ్, మార్ష్, స్మిత్, లాబుచాన్, మ్యాక్స్‌వెల్, ఇంగ్లిస్, కమిన్స్, స్టార్క్, జంపా, హాజిల్‌వుడ్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-19T03:30:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *