మార్కెట్‌లో హోండా మధ్యతరహా SUV ‘ఎలివేట్’

ధర రూ.10.99-15.99 లక్షలు

2030 నాటికి మరో 5 కొత్త SUVలు

హోండా కార్స్ ఇండియా ప్రెసిడెంట్ టకుయా సుమురా

హైదరాబాద్: హోండా కార్స్ ఇండియా 2030 నాటికి దేశీయ విపణిలో ఐదు కొత్త స్పోర్ట్స్ యుటిలిటీ వెహికల్స్ (ఎస్‌యూవీ)ని విడుదల చేయాలని యోచిస్తోంది. సోమవారం ఢిల్లీలో జరిగిన కార్యక్రమంలో హోండా కార్స్ మిడ్-సైజ్ ఎస్‌యూవీ ‘ఎలివేట్’ను విడుదల చేసింది. ఈ SUVని హోండా కార్స్ ఇండియా ప్రెసిడెంట్ మరియు CEO అయిన టకుయా సుమురా లాంఛనంగా ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా టకువా మాట్లాడుతూ.. ఎలివేట్‌తో కంపెనీ తొలిసారిగా మిడ్‌సైజ్‌ ఎస్‌యూవీ సెగ్మెంట్‌లోకి ప్రవేశించిందన్నారు. ఈ SUV ధర రూ.10.99- రూ.15.99 లక్షలు (ఎక్స్-షోరూమ్) మధ్య ఉంది. ఎలివేట్.. హ్యుందాయ్ క్రెటా, మారుతీ సుజుకి గ్రాండ్ విటారా, కియా సెల్టోస్, టయోటా అర్బన్ క్రూయిజర్‌లు హైదర్‌కు గట్టి పోటీనిస్తాయని పరిశ్రమ వర్గాలు అంచనా వేస్తున్నాయి. ఎలివేట్ మొత్తం నాలుగు వేరియంట్లలో అందుబాటులో ఉంటుంది. మ్యాన్యువల్ వేరియంట్ ధర రూ.10.99 లక్షల నుంచి రూ.14.9 లక్షల మధ్య ఉండగా, ఆటోమేటిక్ వేరియంట్ ధర రూ.13.2 లక్షల నుంచి రూ.15.99 లక్షల మధ్య ఉంది.

లీటరుకు 15 కిమీ మైలేజ్: 1.5 లీటర్ i-VTech పెట్రోల్ ఇంజన్, సిక్స్ స్పీడ్ మాన్యువల్ మరియు సెవెన్ స్పీడ్ కంటిన్యూస్లీ వేరియబుల్ ట్రాన్స్‌మిషన్ (CVT)తో ఎలివేట్‌ను తీసుకువచ్చినట్లు హోండా కార్స్ వెల్లడించింది. ఇందులో మాన్యువల్ వేరియంట్ లీటర్ పెట్రోల్‌కు 15.31 కి.మీ మైలేజీని ఇవ్వగా, ఆటోమేటిక్ వెర్షన్ 16.92 కి.మీ మైలేజీని ఇస్తుంది. జూలైలో ఎలివేట్ బుకింగ్స్ ప్రారంభించినప్పుడు కస్టమర్ల నుంచి అద్భుతమైన స్పందన వచ్చిందని హోండా కార్స్ ఇండియా వైస్ ప్రెసిడెంట్ కునాల్ బహల్ తెలిపారు. సోమవారం నుంచి దేశవ్యాప్తంగా అన్ని డీలర్‌షిప్‌లలో ఈ ఎస్‌యూవీ డెలివరీలు ప్రారంభమయ్యాయని తెలిపారు. రాజస్థాన్‌లోని టపుకరా ప్లాంట్‌లో కంపెనీ ఈ ఎస్‌యూవీని తయారు చేస్తోంది.

వచ్చే మూడేళ్లలో ఎలక్ట్రిక్ కారు

రానున్న మూడేళ్లలో బ్యాటరీ ఎలక్ట్రిక్ వెర్షన్ మోడల్‌ను మార్కెట్లోకి తీసుకురావాలని చూస్తున్నామని హోండా కార్స్ ప్రెసిడెంట్ టకుయా సుమురా వెల్లడించారు. 2030 నాటికి ఐదు కొత్త SUVలను మార్కెట్లోకి విడుదల చేయనున్నామని కూడా ఆయన చెప్పారు. దేశీయ SUV మార్కెట్‌లో హోండా మెరుగైన వాటాను కైవసం చేసుకోవడానికి ఎలివేట్ సహాయపడుతుందని Takuya Tsumura అన్నారు. ప్రస్తుతం హోండా కార్స్ ఇండియన్ మార్కెట్లో సిటీ మరియు అమేజ్ కార్లను విక్రయిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-05T02:00:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *