డొమైన్‌ల పేరు: భారతదేశం పేరు మారితే.. .IN డొమైన్ వెబ్‌సైట్‌లకు ఏమవుతుంది?

ఇండియా పేరు మారితే .IN డొమైన్‌లను ఉపయోగించే వెబ్‌సైట్‌లు ఏమవుతాయనే చర్చ మొదలైంది. ఎందుకంటే ప్రభుత్వ అధికారిక పోర్టల్స్‌తో పాటు అనేక ప్రైవేట్ వెబ్‌సైట్‌లు కూడా .in డొమైన్‌లతో పని చేస్తున్నాయి.

డొమైన్‌ల పేరు: భారతదేశం పేరు మారితే.. .IN డొమైన్ వెబ్‌సైట్‌లకు ఏమవుతుంది?

భారత్‌కు భారత్‌గా పేరు మార్చబడుతుంది, ఒకవేళ డొమైన్ పేరును ఎలా మార్చాలి

ఇండియా డొమైన్‌ల పేరు: భారతదేశం పేరును భారత్‌గా అధికారికంగా మార్చేందుకు మోడీ ప్రభుత్వం సిద్ధంగా ఉన్నట్లు వార్తలు వచ్చాయి. వచ్చే పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశంలో కేంద్రం దీనిపై స్పష్టత ఇవ్వనుందని ఊహాగానాలు మొదలయ్యాయి. జి20 సదస్సు సందర్భంగా సెప్టెంబర్ 9న ఇవ్వనున్న విందు ఆహ్వానపత్రికలో ఆయనను భారత రాష్ట్రపతిగా పేర్కొనడంతో ఊహాగానాలు ఊపందుకున్నాయి. భారతదేశం పేరును భారత్‌గా మార్చడంపై అధికార పక్షం మరియు ప్రతిపక్షాల నుండి భిన్నమైన స్పందనలు ఉన్నాయి. దేశం పేరు మార్చడం వల్ల వివిధ రంగాలపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపుతుందనే దానిపై చర్చలు జరుగుతున్నాయి.

ఇండియా పేరు మారితే .IN డొమైన్‌లను ఉపయోగించే వెబ్‌సైట్‌లు ఏమవుతాయనే చర్చ మొదలైంది. ఎందుకంటే ప్రభుత్వ అధికారిక పోర్టల్స్‌తో పాటు అనేక ప్రైవేట్ వెబ్‌సైట్‌లు కూడా .in డొమైన్‌లతో పని చేస్తున్నాయి. .IN అంటే దేశం పేరు. సాంకేతిక పరిభాషలో దీనిని ccTLD (కంట్రీ కోడ్ టాప్ లేయర్ డొమైన్) అంటారు. భారతదేశానికి సంబంధించిన అన్ని వెబ్‌సైట్‌లు .IN డొమైన్‌లను కలిగి ఉన్నాయి. ప్రస్తుత వ్యవస్థ ప్రకారం, ఎవరైనా డొమైన్‌లో డాట్ ఉన్న వెబ్‌సైట్ కావాలనుకుంటే, వారు దానిని registry.in నుండి పొందవచ్చు. INRegistryని నేషనల్ ఇంటర్నెట్ ఎక్స్ఛేంజ్ ఆఫ్ ఇండియా (NIXI) నిర్వహిస్తుంది.

కొత్త డొమైన్ పేర్లు ఏమిటి?
ప్రతి దేశానికి దాని స్వంత డొమైన్ పేరు (ccTLD) ఉంటుంది. .CN అంటే చైనీస్ వెబ్‌సైట్‌లు. US పోర్టల్స్ కలిగి .US. .UK బ్రిటిష్ వెబ్‌సైట్‌లను సూచిస్తుంది. ఇండియా పేరును భారత్‌గా మార్చితే కొత్త డొమైన్ పేర్లు ఎలా ఉంటాయనే దానిపై టెక్ సర్కిల్‌లో చర్చ జరుగుతోంది. చాలామంది .BH లేదా .BR సరైనదని నమ్ముతారు. కానీ ఈ రెండు డొమైన్‌లు బహ్రెయిన్ మరియు బ్రెజిల్ వెబ్‌సైట్‌ల కోసం ఉపయోగించబడతాయి. భూటాన్ పోర్టల్స్ కోసం .BT డొమైన్ ఉపయోగించబడుతుంది. భారతదేశం పేరును భారత్‌గా అధికారికంగా మార్చినట్లయితే, వారి ccTLDని మన దేశానికి ఇవ్వాలని లేదా .BHARAT లేదా .BHRT వంటి అదనపు TLDలను తీసుకోవాలని కోరవచ్చని సాంకేతిక నిపుణులు సూచిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: వాట్సాప్ కొత్త ఇంటర్‌ఫేస్ కింద ఉంది.. టాప్ బార్ డిజైన్ ఇదే.. అందరికీ కనిపిస్తుందా?

పేరు మార్చుకున్నా సమస్య లేదు.
.IN డొమైన్‌లను వాడుతున్న వెబ్‌సైట్‌లకు ఇండియా పేరు మార్చుకున్నా ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదని నిపుణులు చెబుతున్నారు. అవి ఇప్పటికీ ఇంటర్నెట్‌లో కనిపిస్తూనే ఉన్నాయని, వాటిని యధావిధిగా కనెక్ట్ చేసుకోవచ్చని స్పష్టం చేసింది. అయితే భారత్‌గా మారిన తర్వాత డొమైన్ పేరు కూడా మార్చబడుతుందా లేదా అలాగే కొనసాగుతుందా అనేది నిర్ధారించడానికి సమయం పడుతుంది. .IN డొమైన్‌లతో పనిచేసే వెబ్‌సైట్‌లకు అప్పటి వరకు ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదని వెల్లడించింది.

ఇది కూడా చదవండి: గూగుల్ క్రోమ్ యూజర్లకు భారత ప్రభుత్వం హై రిస్క్ వార్నింగ్.. మీ బ్రౌజర్‌ని వెంటనే అప్‌డేట్ చేసుకోండి..!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *