తెలంగాణలో మెడికల్ కాలేజీలు – ఏపీలో సీట్ల పరిశీలన!

తెలంగాణలో మరో 9 మెడికల్ కాలేజీలు ప్రారంభం కానున్నాయి. 15న కేసీఆర్ తరగతులు ప్రారంభించబోతున్నారు. గతేడాది ఒకేరోజు ఎనిమిది మెడికల్ కాలేజీలు ప్రారంభమయ్యాయి. ఈ ఏడాది మరో తొమ్మిది కాలేజీలు ప్రారంభమవుతున్నాయి. మొత్తం ప్రభుత్వ రంగంలో. అంటే రెండేళ్లలో పదహారు కాలేజీలు ప్రారంభమవుతున్నాయి. మరి ఏపీలో ఎన్ని మొదలవుతున్నాయి? మూడు ప్రారంభించడం అంటే మూడు కాలేజీలు.. అందుకోసం యూనివర్సిటీకి వైఎస్ఆర్ పేరు పెట్టారు. 2019లో ప్రతి జిల్లాకు మెడికల్ కాలేజీ ఇవ్వాలని కేంద్రం నిర్ణయించింది.

దాని ప్రకారం ప్రతిపాదనలు పంపిన వారందరికీ అనుమతులు ఇచ్చారు. కానీ ఏపీ ప్రభుత్వ నిర్లక్ష్యం కారణంగా ఉమ్మడి జిల్లాలకే పరిగణలోకి తీసుకున్నారు. ఫలితంగా మూడు మెడికల్ కాలేజీలకు మాత్రమే అనుమతి లభించింది. కానీ ఏపీ ప్రభుత్వం మూడేళ్ల కిందటే ఒకే రోజు పదిహేను మెడికల్ కాలేజీలకు శంకుస్థాపన చేసింది. ఎక్కడ చూసినా సీఎం జగన్ పునాదిరాళ్లు. అతి కష్టం మీద మూడు మెడికల్ కాలేజీలు తెరుస్తున్నారు. కానీ ఈ పేరుతో కార్పొరేషన్ ఏర్పాటు చేసి భారీగా అప్పులు తెచ్చుకున్నారు. ఇప్పుడు ఏర్పాటవుతున్న మూడు కాలేజీల్లోనూ సామాన్యులకు చేరకుండానే ఫీజులు ఖరారు చేశారు. మరోవైపు కాలేజీల్లో పీజీ సీట్ల స్కామ్‌లు మొదలై వందల కోట్లు కొల్లగొడుతున్నాయి.

ఈ వ్యవహారం దేశవ్యాప్తంగా వైద్య విద్యలో ఏపీకి చెడ్డపేరు తెచ్చిపెట్టింది. కానీ పాలకులకు చీమ కుట్టినట్లు కూడా లేదు. ఏమీ పనికి రాకపోయినా.. ఏదో చేశామంటూ వందల కోట్లతో ప్రచారాలు చేస్తున్నారు. పూర్తి పేజీ ప్రకటనలు ఇవ్వకుండా కేసీఆర్ తనకు కావాల్సినవి చేస్తున్నారు. ఏపీ విద్యార్థులు కూడా వైద్య విద్య కోసం రాష్ట్రం దాటాల్సిందే. అన్ని మెడికల్ కాలేజీలు తెరిచినా… ఫీజుల భారం మోయలేక వలసలు వెళ్లాల్సి వస్తోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *