సీపీ రంగనాథ్: తమను కొట్టింది పోలీసులే అంటున్నారు..అసలు..: వర్సిటీలో విధ్వంసంపై సీపీ రంగనాథ్

సీపీ రంగనాథ్ – కాకతీయ యూనివర్సిటీ: పీహెచ్ డీ అడ్మిషన్లలో అవకతవకలు జరిగాయని ఆరోపిస్తూ వరంగల్ (వరంగల్)లోని కాకతీయ యూనివర్సిటీలో ఈ నెల 5న ఏబీవీపీ చేపట్టిన ఆందోళనలో కంప్యూటర్లు, ఫర్నీచర్ ధ్వంసం చేశారు. ఈ గొడవకు సంబంధించి కేయూ వీసీ తాటికొండ రమేష్‌తో కలిసి సీపీ రంగనాథ్ ఈరోజు మీడియా సమావేశం ఏర్పాటు చేసి వివరాలు వెల్లడించారు.

గొడవ చేసిన వారిని అరెస్ట్ చేసి రిమాండ్‌కు తరలించినట్లు సీపీ రంగనాథ్ తెలిపారు. సీపీ సమక్షంలోనే టాస్క్‌ఫోర్స్ పోలీసులు తమను కొట్టారని ఏబీవీపీ విద్యార్థులు ఆరోపిస్తున్నారు. ఈనెల 4న వీసీ కార్యాలయంలోకి తలుపులు పగులగొట్టి లోనికి ప్రవేశించారని తెలిపారు.

అంతేకాదు ఈ నెల 5న ప్రిన్సిపాల్ కార్యాలయంపై దాడి చేసి ఫర్నీచర్ ధ్వంసం చేశారు. వారిని అరెస్టు చేసే సమయంలో తోపులాట జరిగిందని, వారికి ఎలాంటి గాయాలు కాలేదని డాక్టర్‌ తెలిపారు. మెడికల్ సర్టిఫికెట్ తీసుకుని మేజిస్ట్రేట్ ముందు హాజరుపరిచామని తెలిపారు.

తనను పోలీసులు కొట్టారని, మళ్లీ మెడికల్ ఎగ్జామినేషన్ చేయాలని ఆదేశించినట్లు మెజిస్ట్రేట్ ముందు చెప్పినట్లు వివరించారు. గొడవల సమయంలో గాయపడడం సహజమేనన్నారు. తమను పోలీసులు కొట్టారన్నది వాస్తవం కాదన్నారు.

బెయిలబుల్ కేసులు పెట్టాం

కొన్ని వారాల క్రితం నాస్తికుడైన భైరి నరేష్‌పై కొందరు యువకులు చేసిన దాడి హత్యాయత్నమేనని, అయితే వారు విద్యార్థులని, బెయిలబుల్ కేసు పెట్టామని తెలిపారు. విద్యార్థులు విద్యాసంస్థపై దాడి చేయడం సరికాదన్నారు. మెరిట్ ప్రకారమే పీహెచ్ డీ అడ్మిషన్ల ప్రక్రియ జరిగిందని తెలిపారు. బాధ్యులైన విద్యార్థులు ఎక్కడైనా దాడులు చేస్తారా అని ప్రశ్నించారు. అంబాల కిరణ్ పై 8 క్రిమినల్ కేసులు ఉన్నాయని తెలిపారు.

తలుపు తడితే వచ్చింది: వీసీ

కేయూ పీహెచ్ డీ కేటగిరీ-2 అడ్మిషన్లలో ఎలాంటి అవకతవకలు జరగలేదని వీసీ రమేష్ తెలిపారు. దౌర్జన్యాలకు పాల్పడితే పాలకవర్గం లొంగిపోతుందని కొందరు భావిస్తున్నారని అన్నారు. ప్రతిభ ఉన్న వారికే సీట్లు కేటాయించామని తెలిపారు.

తమకు కులం, మతంతో సంబంధం లేదని, నిబంధనల ప్రకారమే సీట్లు కేటాయించామని రమేష్ అన్నారు. ఇటీవల కొందరు విద్యార్థులు తలుపు తన్నారని, తనతో అసభ్య పదజాలంతో అనుచితంగా ప్రవర్తించారని తెలిపారు. అక్రమ మార్గాల్లో పీహెచ్ డీ అడ్మిషన్లు పొందేందుకే ఇలా చేస్తున్నారన్నారు.

మహారాష్ట్ర: మంచంపై నుంచి పడిపోయిన మహిళ, కుటుంబ సభ్యులు అగ్నిమాపక సిబ్బందికి ఫోన్ చేశారు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *