పాక్ సూపర్ విన్

బ్రిలియంట్ రౌఫ్, ఇమామ్

బంగ్లా 7 వికెట్ల తేడాతో ఓడిపోయింది

ఆసియా కప్

లాహోర్: ‘మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’ హారిస్ రవూఫ్ (4/19) చెలరేగడంతో పాటు ఇమామ్ ఉల్ హక్ (78), రిజ్వాన్ (63 నాటౌట్) హాఫ్ సెంచరీలతో సత్తా చాటడంతో పాక్ విజయం సాధించింది. ఆసియా కప్ సూపర్-4లో భాగంగా బుధవారం జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ 7 వికెట్ల తేడాతో బంగ్లాదేశ్‌ను ఓడించింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన బంగ్లాదేశ్ 38.4 ఓవర్లలో 193 పరుగులకే కుప్పకూలింది. పాక్ పేస్ త్రయం రవూఫ్, నసీమ్ (3/34), షాహీన్ షా (1/42) విజృంభించడంతో… టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్న బెంగాల్ ఆరంభంలోనే తడబడింది. ఓపెనర్ మెహదీ హసన్ (0) నసీమ్‌ను డకౌట్ చేసి షాకిచ్చాడు. గట్టిగా ఆడేందుకు ప్రయత్నించిన లిటన్ దాస్ (16)ని షాహీన్ క్యాచ్ అవుట్ చేశాడు. మరో ఓపెనర్ నయీమ్ (20), తౌహిద్ (2)లను హారిస్ రవూఫ్ పెవిలియన్ చేర్చగా.. 10 ఓవర్లలోపే నాలుగు టాపార్డర్ వికెట్లు కోల్పోయిన బెంగాల్ 47/4తో కష్టాల్లో పడింది. ఈ దశలో కెప్టెన్ షకీబాల్ (53), ముష్ఫికర్ (64) ఐదో వికెట్‌కు 100 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో జట్టును గాడిలో పెట్టేందుకు ప్రయత్నించారు. అయితే అర్ధ సెంచరీ సాధించిన షకీబల్ ను కీలక సమయంలో ఫహీమ్ అవుట్ చేయడంతో బంగ్లా బ్యాటింగ్ దిమ్మతిరిగిపోయింది. ముష్ఫికర్‌ను రవూఫ్ క్యాచ్ ఔట్ చేసినా.. టెయిలెండర్లు పోరాడకుండానే చేతులెత్తేశారు. ఫలితంగా బంగ్లాదేశ్ 19 పరుగుల తేడాతో ఐదు వికెట్లు కోల్పోయి కనీసం 200 పరుగుల మార్కును కూడా అందుకోలేకపోయింది.

శ్రమ లేకుండానే…: స్వల్ప లక్ష్యాన్ని పాకిస్థాన్ 39.3 ఓవర్లలో 3 వికెట్లు కోల్పోయి సులువుగా ఛేదించింది. ఓపెనర్ ఫఖర్ జమాన్ (20)ను షోరిఫుల్ ఇస్లాం బౌల్డ్ చేయగా, బాబర్ ఆజం (17)ను టస్కిన్ స్వల్ప స్కోర్లకే పెవిలియన్ చేర్చడంతో మ్యాచ్ హోరాహోరీగా సాగుతున్నట్లు కనిపించింది. కానీ, మరో ఓపెనర్ ఇమామ్, రిజ్వాన్ మూడో వికెట్‌కు 85 పరుగుల భాగస్వామ్యం నెలకొల్పడంతో మ్యాచ్ ఏకపక్షంగా సాగింది. పాకిస్థాన్ ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభమైన తర్వాత ఫ్లడ్ లైట్లు వెలగడంతో 20 నిమిషాల పాటు ఆటకు అంతరాయం ఏర్పడింది.

సంక్షిప్త స్కోరుబంగ్లాదేశ్: 38.4 ఓవర్లలో 193 ఆలౌట్ (ముష్ఫికర్ 64, షకీబల్ 53; హారిస్ రవూఫ్ 4/19, నసీమ్ 3/34).

పాకిస్థాన్: 39.3 ఓవర్లలో 194/3 (ఇమామ్ 78, రిజ్వాన్ 63 నాటౌట్; షోరిఫుల్ ఇస్లాం 1/24, మెహదీ హసన్ 1/51).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *