గ్లోబల్ కమర్షియల్ వెహికల్ సెగ్మెంట్లో టాప్ 10 టార్గెట్

  • డిసెంబర్‌లో హైడ్రోజన్ ఇంధన బస్సు

  • అశోక్ లేలాండ్ చైర్మన్ ధీరజ్ హిందూజా

చెన్నై: అశోక్ లేలాండ్, హిందూజా గ్రూప్ కంపెనీ, వాణిజ్య వాహనాల (CV) మార్కెట్లో తన ఉనికిని విస్తరించాలని చూస్తోంది. అశోక్ లేలాండ్ 75వ వార్షికోత్సవం సందర్భంగా జరిగిన కార్యక్రమంలో చైర్మన్ ధీరజ్ హిందూ ఝా ఈ విషయాన్ని ప్రకటించారు. అశోక్ లేలాండ్ ప్రస్తుతం వాణిజ్య వాహనాల ఉత్పత్తిలో ప్రపంచంలో 20వ స్థానంలో ఉంది. రాబోయే కొన్నేళ్లలో కనీసం పదో స్థానానికి ఎదగాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నట్లు హిందుజా తెలిపారు.

ప్రత్యామ్నాయ ఇంధన వాహనాలు

అశోక్ లేలాండ్ కూడా ప్రత్యామ్నాయ ఇంధన వాహనాలపై దృష్టి సారిస్తోంది. రానున్న మూడు నుంచి ఐదేళ్లలో తమ కంపెనీ తయారు చేసే మోడల్స్ అన్నీ ఎలక్ట్రిక్, సీఎన్‌జీ రేంజ్‌లో అందుబాటులోకి వస్తాయని ధీరజ్ హిందుజా తెలిపారు. విద్యుత్, సీఎన్‌జీ తదితర ప్రత్యామ్నాయ ఇంధనాలతో నడిచే వాహనాలను కూడా మార్కెట్‌లోకి విడుదల చేయనున్నట్లు ఆయన వెల్లడించారు. ఇందులో హైడ్రోజన్ మరియు ఇథనాల్‌తో నడిచే వాహనాలు ఉన్నాయి.

కొత్త మార్కెట్లపై నాజర్

అశోక్ లేలాండ్ కూడా కొత్త మార్కెట్లపై దృష్టి సారిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా గత 16 నెలల్లో ఆఫ్రికా దేశాల్లో కొత్తగా 13 మంది డీలర్లను నియమించినట్లు ధీరజ్ తెలిపారు. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని ‘అవతార్’ ట్రక్కును అభివృద్ధి చేశామన్నారు. కంపెనీ అభివృద్ధిలో ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు కూడా ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తాయని ధీరజ్ తెలిపారు.

హైడ్రోజన్ ఇంధన బస్సు

అశోక్ లేలాండ్ కూడా పెట్రోల్, డీజిల్‌లకు ప్రత్యామ్నాయంగా హైడ్రోజన్‌తో నడిచే వాహనాలపై దృష్టి సారిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా ఇప్పటికే హైడ్రోజన్‌తో నడిచే బస్సును అభివృద్ధి చేసింది. ఈ ఏడాది డిసెంబర్‌లోగా ఈ బస్సును కమర్షియల్‌ మార్కెట్లోకి విడుదల చేస్తామని కంపెనీ ఎండీ, సీఈవో షేను అగర్వాల్‌ తెలిపారు. దట్టమైన మంచు ఉన్న లడఖ్ మరియు లేహ్ ప్రాంతాల్లో కంపెనీ ఈ బస్సును పరీక్షించింది. ముందుగా ఈ బస్సులను ప్రభుత్వ రంగ సంస్థ ఎన్‌టీపీసీకి సరఫరా చేస్తామని అగర్వాల్ తెలిపారు.

మొబిలిటీ ఎలక్ట్రిక్ LCVని మార్కెట్లోకి మార్చండి

అశోక్ లేలాండ్ 75వ వార్షికోత్సవం సందర్భంగా, కంపెనీ ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల విభాగం స్విచ్ మొబిలిటీ మార్కెట్‌లోకి తేలికపాటి వాణిజ్య వాహనాన్ని (LCV) విడుదల చేసింది. కంపెనీ ‘ది స్విచ్ IEV’ సిరీస్‌లో ఎలక్ట్రిక్ బ్యాటరీతో నడిచే IEV3 మరియు IEV4 మోడళ్ల LCVలను విడుదల చేసింది. ఈ ఎలక్ట్రిక్ ఎల్‌సీవీలను కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ, అశోక్ లేలాండ్ చైర్మన్ ధీరజ్ హిందుజా, స్విచ్ మొబిలిటీ సీఈవో మహేష్ బాబు విడుదల చేశారు. ఇవి MSMEలు, కుటీర పరిశ్రమలు మరియు ఈ-కామర్స్ కంపెనీల అవసరాలకు బాగా సరిపోతాయని కంపెనీ చైర్మన్ ధీరజ్ హిందూజా తెలిపారు. వచ్చే ఏడాది జనవరి నుంచి ఈ వాహనాలు మార్కెట్లో అందుబాటులోకి రానున్నాయి. అంతేకాదు వచ్చే ఏడాది నుంచి ఈ వాహనాలను బంగ్లాదేశ్‌కు ఎగుమతి చేయనున్నట్లు వెల్లడించారు. IEV సిరీస్ వాహనాలు ఒకసారి ఛార్జ్ చేస్తే 1.7 టన్నుల బరువుతో 300 కిలోమీటర్ల వరకు ప్రయాణించవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T02:02:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *