ఉత్తరప్రదేశ్: స్వాతంత్య్రం వచ్చిన 76 ఏళ్ల తర్వాత ఆ గ్రామానికి తొలిసారిగా కృష్ణాజలాలు వచ్చాయి

స్వాతంత్ర్యానికి ముందు వారు జంతువులతో నివసించారు. అందరికీ ఒకే చోట తాగునీరు. తర్వాత పట్టణ ప్రాంతాలకు వెళ్లి పాలు విక్రయించినప్పుడు క్యాన్లలో నీళ్లు తెచ్చేవారు

ఉత్తరప్రదేశ్: స్వాతంత్య్రం వచ్చిన 76 ఏళ్ల తర్వాత ఆ గ్రామానికి తొలిసారిగా కృష్ణాజలాలు వచ్చాయి

లహురియా దా: ఆకాశంలో అద్భుతాలు జరుగుతున్నాయి. కానీ దేశంలోని అనేక మారుమూల ప్రాంతాలకు ఇప్పటికీ విద్యుత్, రోడ్లు, తాగునీరు వంటి సౌకర్యాలు లేవంటే అతిశయోక్తి కాదు. భౌగోళిక కారణాలతో కొన్ని ప్రాంతాలు ఈ సౌకర్యాలకు దూరంగా ఉంటే.. కొన్ని ప్రాంతాలు పాలకుల నిర్లక్ష్యానికి గురవుతున్నాయి. దేశ ఆర్థిక రాజధాని ముంబైకి 50 కి.మీ దూరంలో ఉన్న ఓ గ్రామానికి ఇప్పటికీ రోడ్డు లేదు. కొద్ది రోజుల క్రితం ఆ గ్రామానికి చెందిన ఓ గర్భిణి సకాలంలో వైద్యం అందక మృతి చెందింది.

మరిముత్తు : నిన్న రమేష్.. నేడు మరిముత్తు.. జైలర్ సినిమా విలన్ గ్యాంగ్ నిజంగానే చనిపోతున్నారు..

ఇక తాజా విష‌యంలోకి వ‌స్తే… దేశానికి స్వాతంత్ర్యం వ‌చ్చి 76 ఏళ్లు పూర్త‌య్యాయి. అయితే తాజాగా ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని ఓ గ్రామానికి కృష్ణాజలాలు అందాయి. గ్రామానికి తొలిసారిగా నల్లా ద్వారా తాగునీటి సౌకర్యం లభించింది. మిర్జాపూర్‌లోని లాహురియా దాహ్ గ్రామ ప్రజలు బహుశా తమకు నిజమైన స్వాతంత్ర్యం వచ్చిందని చెప్పవచ్చు. వీరంతా ఇప్పుడు స్వాతంత్య్ర వేడుకల్లో మునిగితేలుతున్నారు. ఇంతకు ముందు అక్కడి ప్రజలు తమ నీటి అవసరాల కోసం ట్యాంకర్ల కోసం వేచి ఉండేవారు. సమీపంలోని 1,200 మంది జనాభా ఉన్న కొండ గ్రామం ఒక నీటి బుగ్గపై ఆధారపడి ఉంది. వేసవిలో ఎండిపోతుంది. అనంతరం ట్యాంకర్ల ద్వారా దిశానిర్దేశం చేశారు.

జి-20 సదస్సు: జి20 సదస్సులో పాల్గొనేందుకు వస్తున్న దేశాధినేతకు ఢిల్లీలో ఘనస్వాగతం

“వారు స్వాతంత్ర్యానికి ముందు జంతువులతో నివసించారు. అందరికీ ఒకే చోట తాగునీరు. తర్వాత పట్టణ ప్రాంతాలకు వెళ్లి పాలు విక్రయించినప్పుడు క్యాన్లలో నీళ్లు తెచ్చేవారు. అది కూడా చాలా కష్టమైంది. అయితే గత 25-30 ఏళ్లుగా గ్రామంలోకి ట్యాంకర్ల ద్వారా నీరు చేరుతోంది. ట్యాంకర్‌లో నీళ్లొచ్చాక నీటి కోసం ఒకరితో ఒకరు గొడవ పడేవారు’’ అని గ్రామానికి చెందిన ఓ స్థానికుడు తెలిపాడు.

రేవంత్ రెడ్డి: నేను పీసీసీ చీఫ్ అయిన తర్వాతే తెలంగాణ కాంగ్రెస్ ప్రాధాన్యత పెరిగింది: రేవంత్ రెడ్డి

కృష్ణాజలాలను జిల్లా కలెక్టర్ దివ్య మిట్టల్ ఇటీవల ప్రారంభించారు. తరువాత ఆమె మాట్లాడుతూ, “లాహురియా దాహ్‌కు నీటి పైప్‌లైన్ తీసుకురావడం చాలా కష్టమైంది. సరైన ప్రణాళిక లేకపోవడంతో దశాబ్దం క్రితం పనులు మధ్యలోనే ఆగిపోయాయి. ఈ గ్రామాన్ని కూడా జల్ జీవన్ మిషన్‌లో చేర్చలేదు. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో ఈ మిషన్‌ను ప్రారంభించారు. అయితే ప్రత్యేక చొరవ తీసుకుని పనులు ప్రారంభిస్తే ఆగస్టులో పూర్తి చేస్తాం’’ అని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *