గాజాకు భారత్ సహాయం : గాజాకు భారత్ సహాయం

38.5 టన్నుల పరికరాల డెలివరీ..

ఈజిప్ట్ నుండి మరో 19 ట్రక్కులు

గాజాపై ఇజ్రాయెల్ దాడులు తీవ్రమయ్యాయి

లెబనాన్ సరిహద్దుల్లో నెతన్యాహు సందర్శన

జెరూసలేం/న్యూ ఢిల్లీ, అక్టోబర్ 22: ఇజ్రాయెల్ దాడులతో అల్లాడుతున్న గాజాకు భారత్ సాయం పంపింది. పాలస్తీనియన్లకు సహాయం చేయడానికి 6.5 టన్నుల వైద్య పరికరాలు, శస్త్రచికిత్స పరికరాలు, ప్రాణాలను రక్షించే మందులు, 32 టన్నుల విపత్తు నిర్వహణ పరికరాలు, టెంట్లు, టార్పాలిన్లు, స్లీపింగ్ బ్యాగులు మరియు నీటి శుద్దీకరణ మాత్రలు భారత వైమానిక దళం యొక్క C-17 విమానం ద్వారా పంపినట్లు అరిందమ్ బాగ్చి తెలిపారు. , విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి. దీనికి సంబంధించి ఆయన ఆదివారం ఎక్స్‌లో పలు వివరాలను పోస్ట్ చేశారు. ఐఏఎఫ్ విమానం ఈజిప్ట్‌లోని ఎల్-అరిష్ విమానాశ్రయానికి చేరుకుంటుందని ఆయన చెప్పారు. అక్కడి నుంచి రఫా సరిహద్దు మీదుగా గాజాకు మానవీయ సహాయ కంటైనర్లను తరలిస్తామని వివరించారు. ‘ఆపరేషన్ అజయ్’లో భాగంగా ఆదివారం మరో 143 మంది భారత్‌కు చేరుకోగా, వారిలో ఇద్దరు నేపాలీలు. ఇప్పటి వరకు ఆరు విమానాల్లో 1200 మందిని భారత్‌కు తీసుకొచ్చారు. శనివారం, ఈజిప్టు సరిహద్దుల్లోని రఫా మీదుగా 20 ట్రక్కుల మానవతా సహాయం గాజాకు చేరుకుంది. ఆదివారం మరో 19 ట్రక్కులను తరలించినట్లు ఐక్యరాజ్యసమితి (ఐరాస) వర్గాలు వెల్లడించాయి. మరో 300 ట్రక్కులను దశలవారీగా గాజాకు తరలించనున్నట్లు వారు తెలిపారు.

మరోవైపు లెబనాన్ సరిహద్దుల్లో హిజ్బుల్లా ఉగ్రవాదుల రాకెట్ దాడులు, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (ఐడీఎఫ్) ఎదురుదాడులు కొనసాగుతున్నాయి. ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు ఆదివారం ఈ ప్రాంతాన్ని సందర్శించారు. ఈ సందర్భంగా లెబనాన్, హిజ్బుల్లాపై ఆయన విరుచుకుపడ్డారు. కాల్పులు ఆపకుంటే లెబనాన్ భారీ మూల్యం చెల్లించుకోవాల్సి వస్తుందని హెచ్చరించారు. గాజాపై దాడులను ముమ్మరం చేసినట్లు ఐడీఎఫ్ కూడా ప్రకటించింది. గ్రౌండ్ వార్ కోసం ‘నీలి’ పేరుతో బృందాలను ఏర్పాటు చేసినట్లు వివరించింది. ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడిలో హమాస్ డిప్యూటీ హెడ్ మహమ్మద్ ఖతమాష్ మరణించినట్లు IDF ప్రకటించింది. కాగా, హిజ్బుల్లా ఉగ్రవాదులు ఇజ్రాయెల్‌ను తీవ్రంగా హెచ్చరించారు. ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ చేస్తున్న యుద్ధంలో తాము కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నామని హిజ్బుల్లా డిప్యూటీ లీడర్ షేక్ నయీమ్ ఖాసిం పేర్కొన్నారు.

బ్యాండేజీల వేషం..

ఇజ్రాయెల్ దాడులు కొనసాగుతున్నందున గాజాలోని ఆసుపత్రుల పరిస్థితి మరింత దిగజారింది. 700 పడకల మల్టీస్పెషాలిటీ ఆసుపత్రులు కూడా 5,000 మందికి పైగా రోగులతో కిక్కిరిసి ఉన్నాయని షిఫా ఆసుపత్రి వైద్యుడు మహ్మద్ అబు సెల్మియా మరియు సెంట్రల్ గాజా ఆసుపత్రి వైద్యుడు డాక్టర్ నిడాల్ అబేద్ ఫిర్యాదు చేశారు. మందుల కొరత తీవ్రంగా ఉందని, కరెంట్‌ లేదని, సెల్‌ఫోన్‌ టార్చ్‌ వెలుతురులోనే శస్త్ర చికిత్సలు చేయాల్సి వస్తోందని వివరించారు. అనస్థీషియా కొరత తీవ్రంగా ఉందని, బ్యాండేజీలు లేవని, బట్టలతో కోతలు చేస్తున్నారన్నారు. క్రిమినాశక మందులకు బదులు వెనిగర్, గాయాలకు సూదిలు వేసే పరికరాలు లేదా బట్టలు కుట్టేందుకు సూదులు వాడుతున్నారని తెలిపారు.

పశ్చిమాసియాకు అమెరికా, చైనా దళాలు

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధం నేపథ్యంలో అమెరికా, చైనాలు తమ సైన్యాన్ని పశ్చిమాసియాలో మోహరిస్తున్నాయి. అదనపు వాయు రక్షణ వ్యవస్థలను మోహరిస్తున్నట్లు అమెరికా రక్షణ మంత్రి లాయిడ్ ఆస్టిన్ వెల్లడించారు. అలాగే చైనా ఆర్మీ-పీఎల్ఏ ఆరు యుద్ధనౌకలను పశ్చిమాసియాకు తరలిస్తోంది.

భారతదేశం నుండి స్ఫూర్తి పొందండి

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధంపై సౌదీ యువరాజు తుర్కీ-అల్-ఫైసల్ తీవ్రంగా స్పందించారు. ఇజ్రాయెల్‌పై కుట్రపూరితంగా దాడి చేసి హమాస్ తప్పు చేసింది, అదే సమయంలో ఇజ్రాయెల్ గాజాపై దాడులతో అమాయక ప్రజలను చంపిందని ఆరోపించారు. “ఈ యుద్ధంలో హీరోలు లేరు. కానీ, బాధితులు ఉన్నారు” అని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు. ఆ సమయంలో జరిగిన శాసనోల్లంఘన ఉద్యమం భారత స్వాతంత్య్ర ఉద్యమానికి స్ఫూర్తిదాయకమని ఆయన బ్రిటీష్ వారికి గుర్తు చేశారు. ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా సమస్యకు పరిష్కారం కనుగొనేందుకు ప్రయత్నిస్తున్న తరుణంలో హమాస్ దాడులు చేయడం ద్వారా ఆ ప్రయత్నాలను అడ్డుకున్నదని ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-23T01:00:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *