కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ: అదే జరిగితే.. చెన్నై నుంచి బెంగళూరు రెండు గంటల్లో ప్రయాణించవచ్చు..

బెంగుళూరు – చెన్నై ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే బెంగళూరు శివార్లలోని హోస్కోట్ నుండి ప్రారంభమై తమిళనాడులోని కాంచీపురం జిల్లాలోని శ్రీపెరంబుదూర్‌లో ముగుస్తుంది. ఇది కర్ణాటక, ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తమిళనాడు రాష్ట్రాల గుండా వెళుతుంది.

కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ: అదే జరిగితే.. చెన్నై నుంచి బెంగళూరు రెండు గంటల్లో ప్రయాణించవచ్చు..

కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ

నితిన్ గడ్కరీ: బెంగళూరు-చెన్నై ఎక్స్‌ప్రెస్ హైవే 2023 చివరి నాటికి లేదా జనవరి 2024 నాటికి ప్రారంభించబడుతుందని, తద్వారా రెండు మెట్రోపాలిటన్ నగరాల మధ్య ప్రయాణం త్వరలో రోడ్డు మార్గంలో సులభతరం అవుతుందని కేంద్ర రోడ్డు రవాణా మరియు రహదారుల మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ తెలిపారు. బెంగళూరు-చెన్నై ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే పూర్తయితే కేవలం రెండు గంటల్లో బెంగళూరు నుంచి చెన్నైకి వెళ్లే అవకాశం ఉంటుందని కేంద్ర మంత్రి తెలిపారు. ప్రస్తుతం ఈ రెండు నగరాల మధ్య ప్రయాణించేందుకు ఐదు నుంచి ఆరు గంటల సమయం పడుతోంది.

మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ: వీఐపీ వాహనాలకు సంగీతం, సైరన్ ప్లేస్‌లో భారతీయ సంగీతం: మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ

అశోక్ లేలాండ్ 75వ వార్షికోత్సవ వేడుకల్లో కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ మాట్లాడారు. చెన్నైలో జాతీయ రహదారుల ప్రాజెక్టుల పురోగతిని సమీక్షించాను. బెంగళూరు-చెన్నై ఎక్స్‌ప్రెస్ హైవే ఈ ఏడాది చివరి నాటికి లేదా వచ్చే ఏడాది జనవరి నాటికి తెరవబడుతుంది. ఈ ప్రాంతాల్లో లగ్జరీ బస్సులు, స్లీపర్ కోచ్‌లను ప్రారంభించవచ్చని మంత్రి తెలిపారు. ఎన్డీఏ హయాంలో ఢిల్లీ నుంచి చెన్నై నుంచి సూరత్, నాసిక్, అహ్మద్‌నగర్, కర్నూలు, చెన్నై, కన్యాకుమారి, తిరువనంతపురం, కొచ్చి, బెంగళూరు, హైదరాబాద్‌లను యాక్సెస్ కంట్రోల్డ్ హైవే ప్రాజెక్టు ద్వారా అనుసంధానం చేస్తున్నామని చెప్పారు. దేశ రాజధాని జైపూర్‌ మధ్య ఎలక్ట్రిక్‌ కేబుల్‌ హైవే నిర్మాణ ప్రక్రియ కొనసాగుతోందని చెప్పారు. బయో ఇంధనాలు, ఇ-వాహనాలు వంటి ప్రత్యామ్నాయ శక్తిని పెద్ద ఎత్తున వినియోగించే వాహనాలను ఉత్పత్తి చేయాలని అశోక్ లేలాండ్ మరియు ఇతర వాహనాల తయారీ కంపెనీలను కేంద్ర మంత్రి కోరారు.

నితిన్ గడ్కరీ: అవినీతి నేతలను పార్టీలో చేర్చుకోవడంపై కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు

బెంగుళూరు – చెన్నై ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే బెంగళూరు శివార్లలోని హోస్కోట్ నుండి ప్రారంభమై తమిళనాడులోని కాంచీపురం జిల్లాలో శ్రీపెరంబుదూర్‌లో ముగుస్తుంది. ఇది కర్ణాటక, ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తమిళనాడు రాష్ట్రాల గుండా వెళుతుంది. 2022 మే నెలలో ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోదీ ఈ ఎక్స్‌ప్రెస్ వేకి శంకుస్థాపన చేశారు. దీని పొడవు 262 కి.మీ. రూ. 14,870 కోట్ల వ్యయంతో దీని నిర్మాణం కొనసాగుతోంది. ఈ ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే జనవరి 2024 నెలలో తెరవబడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *