నగరంలో నాలుగు చోట్ల వినాయక విగ్రహాల నిమజ్జనం

పెరంబూర్ (చెన్నై): నగరంలోని నాలుగు ప్రాంతాల్లో వినాయక విగ్రహాల నిమజ్జనానికి పోలీసులు అనుమతించారు. ఈ నెల 18న వినాయక చవితి వేడుకలను ప్రజలు ఘనంగా జరుపుకోనున్నారు. హిందూ మున్నాని, భారత్ హిందూ మున్నాని సహా పలు సంస్థలు భారీ విగ్రహాలను ప్రతిష్ఠించేందుకు సిద్ధమవుతున్నాయి. నగరంలోని సుమారు 2000 ప్రాంతాల్లో భారీ విగ్రహాల విగ్రహాలను ఏర్పాటు చేసేందుకు నిర్వాహకులు పోలీసుల నుంచి అనుమతులు పొందినట్టు సమాచారం. ఇంకా చిన్న విగ్రహాలు, ఇళ్లలో ఉంచిన విగ్రహాలు, పూజల అనంతరం మరో 50 వేల విగ్రహాలను ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్లి సమీపంలోని రిజర్వాయర్లలో నిమజ్జనం చేస్తారు.

నాలుగు ప్రాంతాల్లో…

ఈ నెల 18న వినాయక చవితి నుంచి ఐదు రోజుల పాటు ప్రత్యేక పూజలు నిర్వహించనున్నారు. ఐదో రోజైన ఆదివారం విగ్రహాలను ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్లి నిమజ్జనం చేస్తారు. విగ్రహాల నిమజ్జనం కోసం నాలుగు ప్రాంతాలను ఎంపిక చేశారు, అవి ఉత్బనక్కం శ్రీనివాసపురం, నీలంగరై పల్కలై నగర్, కాశిమేడు ఫిషింగ్ హార్బర్, ప్రసిద్ధ ఈడై మేడ వెనుక తిరువొత్తియూరు. విగ్రహాల ఊరేగింపునకు 17 మార్గాలను సిద్ధం చేశారు.

ఉబందంబాక్కం శ్రీనివాసపురం: నుంగంబాక్కం, చింతాద్రిపేట, ఎగ్మూర్, పుదుపేట, పెరంబూరు, వ్యాసర్పాడి, ఆర్కే నగర్, పులియంతోపు, పాతాళం, షావుకారుపేట, అయనవరం తదితర ప్రాంతాల్లో ఏర్పాటు చేసిన విగ్రహాలను నిర్ణీత మార్గాల్లో ఉబందంబాక్కం శ్రీనివాసపురం బీచ్‌కు తరలించి నిమజ్జనం చేయాలి. మిగిలిన ప్రాంతాల్లోని విగ్రహాలను నిర్దేశించిన మార్గాల్లో ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్లి నిర్ణీత ప్రాంతంలో నిమజ్జనం చేయాలి.

20 వేల మంది పోలీసులు…

వినాయక చవితికి ఇంకా 10 రోజుల సమయం మాత్రమే ఉండడంతో పోలీసు శాఖ అప్రమత్తమైంది. వేడుకల సందర్భంగా ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా నగరవ్యాప్తంగా 20 వేల మంది పోలీసులను మోహరించారు. రెండు రోజుల్లో విగ్రహాలను ఏర్పాటు చేసే కమిటీలతో నగర పోలీసు కమిషనర్ సమావేశం కానున్నారు. విగ్రహాలు ఏర్పాటు చేసే ప్రాంతాల్లో 24 గంటల షిప్టులో పోలీసులు విధులు నిర్వహించనుండగా, వాహనాల్లో ప్రత్యేక గస్తీ నిర్వహించనున్నారు. వేడుకలు శాంతియుతంగా నిర్వహించేందుకు పోలీసు శాఖ నిర్దేశించిన నిబంధనలతో పాటు ప్రజలు సహకరించాలని నగర పోలీసు శాఖ నిర్వాహక కమిటీలకు, ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-08T09:15:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *