కార్లోస్ అల్కరాజ్: అల్కారాజ్ బలంగా ఉన్నాడు

సెమీస్‌లో కార్లోస్.

ఫైనల్‌లో బోపన్న జోడీ

US ఓపెన్

న్యూయార్క్: డిఫెండింగ్ చాంప్ కార్లోస్ అల్కరాజ్ వరుసగా రెండోసారి యూఎస్ ఓపెన్ సెమీస్ చేరాడు. మూడో సీడ్ డానిల్ మెద్వెదేవ్, మాడిసన్ కీస్ కూడా ముందంజ వేశారు. గురువారం జరిగిన క్వార్టర్స్‌లో టాప్ సీడ్ అల్కరాజ్ (స్పెయిన్) 6-3, 6-2, 6-4తో జర్మనీ ఆటగాడు అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్‌పై వరుస సెట్లలో విజయం సాధించాడు. కార్లోస్ ఈసారి టైటిల్ గెలిస్తే, 2004-08 మధ్య వరుసగా ఐదుసార్లు యుఎస్ ఓపెన్ గెలిచిన రోజర్ ఫెదరర్ తర్వాత ఫ్లషింగ్ మెడోస్‌ను వరుసగా రెండోసారి గెలుచుకున్న ఆటగాడిగా నిలిచాడు. రష్యన్ల మధ్య జరిగిన మరో క్వార్టర్ మ్యాచ్‌లో మెద్వెదేవ్ 6-4, 6-3, 6-4తో ఆండ్రీ రుబ్లెవ్‌పై విజయం సాధించాడు. ఫైనల్‌లో చోటు కోసం మెద్వెదేవ్ అల్కాజర్‌తో తలపడనున్నాడు. కాగా, మహిళల సింగిల్స్ రౌండ్-8లో 17వ సీడ్ మాడిసన్ కీస్ 6-1, 6-4తో మార్కెటా వాండర్సోవా (చెక్)పై సునాయాసంగా గెలిచింది. 2017లో ఫైనల్ చేరిన కీస్ ఈసారి ఎలాగైనా టైటిల్ గెలవాలనే పట్టుదలతో ఉంది.

ఫైనల్‌లో బోపన్న జోడి:

పురుషుల డబుల్స్‌లో రోహన్ బోపన్న జోడీ ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. సెమీస్‌లో బోపన్న-మాథ్యూ ఎబ్డెన్ (ఆస్ట్రేలియా) జోడీ 7-6(3), 6-2తో ఫ్రాన్స్‌కు చెందిన నికోలస్ మహుత్-పైరీ హెబర్ట్‌పై గెలిచింది. 2010లో బోపన్న ఆసియం ఖురేషి (పాక్)తో తొలిసారి ఫైనల్‌కు చేరాడు. ఈ ఏడాది వింబుల్డన్‌లో బోపన్న-ఎబ్డెన్ సెమీస్‌లో ఓడిపోయారు.

వామ్మో దాని వల్ల కాదు.

medvedev.jpg

భగ్భగలతో క్రీడాకారులు శారీరకంగా అలసిపోతున్నారు. వేడి గాలులు కూడా వారిని ఇబ్బంది పెడుతున్నాయి. వాతావరణ పరిస్థితులు ప్రతికూలంగా ఉన్నాయని మెద్వెదేవ్ అన్నారు. ఉష్ణోగ్రత 35 డిగ్రీల సెల్సియస్‌గా నమోదైనప్పుడు మెద్వెదేవ్ మరియు రుబ్లెవ్ భరించలేని వేడిలో ఒకరినొకరు ఎదుర్కొన్నారు. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఆడటం తన వల్ల కాదని మెద్వెదేవ్ వాపోయాడు. మ్యాచ్ మధ్యలో ‘ఆటగాడు చచ్చిపోతాడు.. అది చూస్తారు’ అని కెమెరా ముందు చెప్పాడు. రుబ్లెవ్ కూడా అసహనంగా అంపైర్ కుర్చీ పక్కన నిలబడి కనిపించాడు. పరుగెత్తలేక చాలా పాయింట్లు కూడా వదిలేశాడు..!

విపరీతమైన అభిమానులు

ప్రేక్షకుల ప్రవర్తన కూడా ఆటగాళ్లకు ఇబ్బందికరంగా మారింది. ఆటగాళ్ల ఏకాగ్రతకు భంగం కలిగించేలా చేష్టలుడిగి, వారిని కించపరిచేలా మాట్లాడటం, బెదిరింపులకు పాల్పడటం గమనార్హం. జర్మనీ ఆటగాడు అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్ ‘నాజీ కాలం నాటి భాష’ వాడాడని చైర్ అంపైర్‌కు ఫిర్యాదు చేయడంతో, అభిమానిని బయటకు పంపాల్సి వచ్చింది. జొకోవిచ్ క్వార్టర్ మ్యాచ్‌లో కీలక సమయంలో ఓ వ్యక్తి బిగ్గరగా అరవడంతో నోవాక్ పాయింట్ కోల్పోయాడు. నోవాక్ అతనిపై కోపంగా ఉన్నాడు.

మానసిక ఆరోగ్యంపై..

osaka.jpg

క్రీడాకారుల మానసిక ఆరోగ్యంపై జరిగిన చర్చా కార్యక్రమంలో నవోమి ఒసాకా పాల్గొన్నారు. లెజెండరీ స్విమ్మర్ మైఖేల్ ఫెల్ప్స్ మరియు ప్రముఖ సర్జన్ వివేక్ మూర్తి కూడా భాగస్వాములు. ఒంటరితనం, స్నేహితులతో సంబంధాలు, మానసిక ఆరోగ్యంపై సోషల్ మీడియా ప్రభావం తదితర అంశాలపై చర్చించారు. ఆందోళన మరియు నిరాశ కారణంగా ఒసాకా 2021 ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ నుండి వైదొలగడంతో, ఆటగాళ్ల మానసిక ఆరోగ్యం యొక్క సమస్య హైలైట్ చేయబడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *