కృష్ణ జన్మాష్టమి 2023 : శ్రీకృష్ణుని కోసం 88 రకాల పిండివంటలు తయారు చేసిన చంద్రమతి

కిట్టయ్య పుట్టినరోజు వస్తే తల్లులు తమ పిల్లలను చిన్న కృష్ణులుగా అలంకరించి యశోదమ్మలుగా భావిస్తారు. కృష్ణుడు తమ బిడ్డ అని భావించి అనేక రకాల రొట్టెలను నైవేద్యంగా సమర్పిస్తారు. అలాంటి ఓ తల్లి కృష్ణుడికి 88 రకాల కేకులను సమర్పించింది.

కృష్ణ జన్మాష్టమి 2023 : శ్రీకృష్ణుని కోసం 88 రకాల పిండివంటలు తయారు చేసిన చంద్రమతి

కృష్ణ జన్మాష్టమి 2023 : చిలిపి పనులు చేసే కిట్టయ్యను అందరూ ఇష్టపడతారు. శ్రీకృష్ణుడి వికృత చేష్టల వెనుక ఎన్నో రహస్యాలు ఉన్నాయి. ఇంకా ఎన్నో జ్ఞాన వెలుగులు ఉన్నాయి. గోపికల బట్టలు దొంగిలించినా.. వెన్న దొంగిలించినా.. రాధమ్మతో ప్రీతిపాత్రమైనా, కంసుడిని వధించినా అన్నీ లోకకల్యాణం కోసమే. కృష్ణుని అటువంటి లీలలను అర్థం చేసుకోవడం చాలా కష్టంగా ఉంటుంది. అలాంటి కిట్టయ్య పుట్టిన రోజు వస్తే తల్లులు పిల్లలను చిన్ని కృష్ణులుగా అలంకరించి యశోదమ్మలుగా భావిస్తారు.

అలాంటి కృష్ణుడి జన్మదినం అందరికీ పండగే. శ్రీ కృష్ణ జన్మాష్టమి..గోకులాష్టమి జరుపుకుంటాం. కృష్ణుడికి ఇష్టమైన వంటకాలతో నైవేద్యం పెడదాం. సమర్పణలో తప్పనిసరిగా వెన్న ఉండాలి, ఇది క్రీస్తుకు చాలా ప్రియమైనది. శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి (శ్రీకృష్ణ జన్మాష్టమి) సందర్భంగా కృష్ణుడిని ఆరాధించే ఒక భక్తుడు అనేక రకాల రొట్టెలు చేసి కిట్టయ్యకు సమర్పించాడు. కర్ణాటకకు చెందిన చంద్రమతి ((చంద్రమతి)ఓ భక్తురాలు కృష్ణుడిపై తనకున్న ఆరాధనను చూపుతున్న ఫోటోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి.

కృష్ణ జన్మాష్టమి 2023 : ఉట్టిలో ఏమి పెడతారు? ఉట్టి ఎందుకు కొడతారో తెలుసా?

కృష్ణాష్టమి సందర్భంగా చంద్రమతి కృష్ణుడికి 88 రకాల పిండివంటలు చేసి రాధామాధవుడికి సమర్పించింది. మంగళూరుకు చెందిన చంద్రమతి రావు అనే భక్తురాలు ప్రతి ఏటా తాను చేసే టపాకాయల సంఖ్యను పెంచుతూ తన రికార్డును తానే తిరగరాస్తోంది. మంగళూరుకు చెందిన కార్డియాలజిస్ట్ డాక్టర్ పి కామత్ ఈ ఫోటోలను పంచుకున్నారు చంద్రమతి కృష్ణుడి కోసం..ఆమె కృష్ణుడి పట్ల ఉన్న భక్తి.

చంద్రమతి రావు బహుముఖ ప్రజ్ఞాశాలి. కొడుకు సాయంతో మంగళూరులో ‘శుభ మంగళ’ అనే టెక్స్‌టైల్ షోరూమ్‌ను నడుపుతున్నాడు. ఆమె అనేక రకాల కుట్లు అల్లుతుంది. చిన్నప్పటి నుంచి ఉన్న ఈ ఆసక్తితో మొదట్లో చిన్న బట్టల వ్యాపారం ప్రారంభించింది. అలా పెంచి నేడు కోట్లాది రూపాయల టర్నోవర్‌ చేస్తున్నారు. వందలాది మంది మహిళలకు ఉపాధి కల్పించింది. మంగళూరులోని కెనరా జూనియర్ కళాశాలలో గౌరవ లెక్చరర్‌గా పనిచేస్తున్నారు. కవయిత్రిగా, కథా రచయిత్రిగా గుర్తింపు తెచ్చుకుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *