రాహుల్ గాంధీ: భారత మాత హత్య జరిగింది

మణిపూర్‌ను దేశంలో భాగంగా పరిగణించడం లేదు

అందుకే ప్రధాని మోదీ అక్కడ పర్యటించలేదు

మీరు దేశ భక్తులు మాత్రమే కాదు, ద్రోహులు

మాతృభూమికి కాపలాదారులే కాదు.. హంతకులు

సైన్యానికి అవకాశం ఇస్తే ఒక్కరోజులో అంతా సర్దుకుపోతుంది!

కానీ కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆ అవకాశం ఇవ్వలేదు

మోదీ ప్రభుత్వంపై రాహుల్ గాంధీ విమర్శలు గుప్పించారు

‘భారతమాత హత్య’ అంటారా?

పార్లమెంటులో ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం ఇదే తొలిసారి

రాహుల్ గాంధీ వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్ ఎంపీలు

చప్పట్లు కొట్టి చప్పట్లు కొట్టాలా?

కాశ్మీరీ మహిళపై అత్యాచారం జరిగితే

కాంగ్రెస్ నేతలు ఎందుకు మాట్లాడలేదు?

మణిపూర్ భారతదేశంలో అంతర్భాగం: స్మృతి ఇరానీ

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 9 (ఆంధ్రజ్యోతి): బీజేపీ రాజకీయాలు మణిపూర్‌లో భారతమాతను చంపేశాయని కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. మోదీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో భాగంగా బుధవారం రాహుల్ లోక్ సభలో మాట్లాడారు. తన లోక్‌సభ సభ్యత్వంపై నిషేధం తొలగించిన తర్వాత తొలిసారి సభను ఉద్దేశించి ప్రసంగించిన ఆయన మణిపూర్‌పై కేంద్రం వైఖరిపై నిప్పులు చెరిగారు. ‘‘భారతదేశం దేశ ప్రజల గొంతుక.. ఆ గొంతును మణిపూర్‌లో చంపారు.. అక్కడ భరతమాతను చంపారు. మీరు దేశభక్తులు కాదు.. మీరు దేశద్రోహులు. ఇక్కడ నా తల్లి (సోనియా) కూర్చుని ఉంది. నా మరో తల్లి.. భారత మాత .. మణిపూర్‌లో ఆమెను చంపేశావు.. అందుకే ప్రధాని మణిపూర్‌లో పర్యటించలేదు.. మీరు భరతమాతకు రక్షకులు కాదు.. భరతమాతను హంతకులు..’’ అంటూ విపక్ష సభ్యులంతా నినదిస్తున్న సమయంలో రాహుల్ తన ప్రసంగాన్ని కొనసాగించారు. బల్లలు కొడుతూ.. ‘‘కొన్ని రోజుల క్రితం నేను మణిపూర్ వెళ్లాను. కానీ, మన ప్రధాని మణిపూర్‌ను దేశంలో ఒక భాగంగా పరిగణించలేదు. అందుకే ఇప్పటికీ అక్కడికి వెళ్లలేదు. మణిపూర్ అనే పదం వాడినా.. మణిపూర్ లేదు. మీరు (బీజేపీ) ఆ రాష్ట్రాన్ని రెండు ముక్కలు చేశారు. సైన్యానికి ఒక ఆదేశం ఒక రోజులో అక్కడ హింసను ఆపగలదు. కానీ ప్రభుత్వం ఆ పని చేయలేదు’’ అని దుయ్యబట్టారు.తన మణిపూర్‌ పర్యటనలో భాగంగా అక్కడి సహాయ, పునరావాస కేంద్రాలను సందర్శించినప్పుడు బాధిత మహిళ తనతో చెప్పిన మాటలను ప్రస్తావించారు. తన ఒక్కగానొక్క కుమారుడిని కాల్చి చంపినట్లు ఆ మహిళ వెల్లడించింది. ఆమె కళ్ళ ముందు మరియు ఆమె రాత్రంతా బాలుడి శరీరంపై మధనపడుతూ గడిపింది.

‘భారతదేశం’ గొంతు వినవద్దు..

మోదీ, అదానీ ఇద్దరూ విమానంలో పక్కపక్కనే కూర్చున్న పాత ఫొటోను చూపించారు. కానీ వాళ్లు తమ (అదానీ గ్రూప్) మాట వింటారు’’ అని ఫిర్యాదు చేశారు. రాహుల్ వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ ఎంపీలు తీవ్ర నిరసన వ్యక్తం చేయడంతో స్పీకర్ ఒంబిర్లా సంయమనం పాటించాలని సూచించారు. కానీ రాహుల్ వెనక్కి తగ్గలేదు. మోదీని రావణుడితో పోలుస్తూ రామాయణంలోని పాత్రలను ప్రస్తావిస్తూ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. రావణాసురుడు ఇద్దరూ వినేవాడు. వారిలో ఒకరు మేఘనాథ్ (ఇంద్రజిత్తు) మరొకరు కుంభకర్ణుడు. మోడీ కూడా రెంటినీ వింటున్నారు. ఒకరు అమిత్ షా కాగా మరొకరు అదానీ. ‘లంకా దగ్ధమైంది ఆంజనేయుడి వల్ల కాదు… రావణుడు రాముడి వల్ల చనిపోలేదు… ఇద్దరికీ కారణం రావణుడి అహంకారమే’ అని రాహుల్ వ్యాఖ్యానించారు. అధికార బీజేపీ ప్రతిచోటా కిరోసిన్‌ చల్లుకుంటుందని, మణిపూర్‌లో నిప్పంటించిందని, ఇప్పుడు హర్యానాలో కూడా అదే పని చేయాలని ఆయన ఆరోపించారు. రాహుల్ ప్రసంగం అనంతరం అధికార పక్ష సభ్యులు తీవ్ర నిరసన వ్యక్తం చేశారు. అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు క్షమాపణలు చెప్పాలని డిమాండ్ చేశారు.

\

జోడో యాత్రతో నా అహాన్ని పోగొట్టుకున్నాను..

అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా తన ప్రసంగాన్ని ప్రారంభించిన రాహుల్.. ముందుగా తన సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించినందుకు స్పీకర్‌కు ధన్యవాదాలు తెలిపారు. చివరిసారి మాట్లాడిన అదానీపై ఫోకస్ చేయడం వల్ల ఆయన (మోదీ) మనసు గాయపడి ఉంటుందని వ్యంగ్యంగా అన్నారు. ఆ వ్యాఖ్యలు స్పీకర్‌ను కూడా బాధించాయని, అందుకు క్షమాపణలు చెబుతున్నానని అన్నారు. ఈసారి అదానీ గురించి మాట్లాడడం లేదని, అందుకే బీజేపీ మిత్రులు ప్రశాంతంగా ఉండవచ్చని వ్యాఖ్యానించారు. కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు ‘భారత్ జోడో’ పాదయాత్ర తర్వాత తన అహంకారమంతా కనుమరుగైపోయిందన్నారు. గత పదేళ్లుగా తనను వేధిస్తున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. తనలో భయం పెరిగినప్పుడల్లా ఏదో ఒక శక్తి తనకు సాయం చేస్తుందని.. లక్షలాది మంది తనకు బలాన్ని ఇచ్చారన్నారు. తన గుండెల్లో.. మాట్లాడాలనే కోరిక ఆగిపోయిందని, సామాన్యులు, పేదలు, వ్యాపారులు, రైతులు, కూలీల వాణిని వినడం ప్రారంభించాలని అన్నారు. కాగా, రాహుల్ ప్రసంగాన్ని వినేందుకు పలువురు కాంగ్రెస్ రాజ్యసభ సభ్యులు లోక్ సభకు వచ్చి సందర్శకుల గ్యాలరీలో కూర్చున్నారు. కాగా, ఈశాన్య రాష్ట్రాల్లో జరుగుతున్న చొరబాట్లకు కాంగ్రెస్సే కారణమని, కేంద్రమంత్రి రిజిజు, రాహుల్ క్షమాపణలు చెప్పాలని డిమాండ్ చేశారు.

రాహుల్ మానవత్వాన్ని చాటుకున్నారు

న్యూఢిల్లీ, ఆగస్టు 9: రోడ్డుపై స్కూటర్‌పై నుంచి పడిపోయిన వ్యక్తికి సహాయం చేసి కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ మానవత్వాన్ని చాటుకున్నారు. ఈ ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో వైరల్‌ అవుతోంది. బుధవారం రాహుల్ పార్లమెంట్‌కు వెళ్తుండగా కారు ఢీకొనడంతో ఓ వ్యక్తి స్కూటర్‌పై నుంచి కిందపడ్డాడు. ఇది చూసిన రాహుల్ కాన్వాయ్‌ని ఆపి వెళ్లి అతనికి సహాయం చేశాడు. నష్టం లేకుండా కొట్టారా అని ప్రశ్నించారు. కాగా, బుధవారం లోక్‌సభలో అవిశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా లోక్‌సభ ఛానల్ సంసద్ టీవీలో రాహుల్ గాంధీ తక్కువ సమయాన్ని చూపించారని కాంగ్రెస్ నేత జైరాం రమేష్ ఆరోపించారు. రాహుల్ గాంధీ మొత్తం 37 నిమిషాలు మాట్లాడితే 40 శాతం కంటే తక్కువ అంటే 14 నిమిషాల 37 సెకన్లు మాత్రమే చూపించారని అన్నారు. మరోవైపు పార్లమెంట్‌లో ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లుకు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేసినందుకు రాహుల్, ఖర్గేలకు ఢిల్లీ సీఎం కేజ్రీవాల్ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-10T04:58:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *