స్కీల్ స్కామ్: ఎఫ్‌ఐఆర్‌కు రెండేళ్లు – కనీసం ఛార్జ్ షీట్ కూడా లేదు!

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కేసులో రెండేళ్ల కిందటే కేసు నమోదైంది. ఈ కేసులో సాక్షితో పాటు మీడియా… నేరాలు ఆరోపిస్తూ ఎన్ని రకాల ప్రచారం చేసిందో అందరూ చూశారు. కానీ సీఐడీ కోర్టులో అవినీతికి సంబంధించిన కనీస ఆధారాలు కూడా చూపించలేకపోయారు. ఇప్పటి వరకు ఛార్జ్ షీట్ దాఖలు కాలేదు.

2021లో నైపుణ్యం కేసు నమోదు

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ విభాగంలో భారీ కుంభకోణం జరిగిందని 2021లో పోలీసులు కేసు నమోదు చేశారు. APSSDC నిధులు రూ. 241 కోట్లు కొల్లగొట్టినట్లు అప్పట్లో సీఐడీ కేసు నమోదు చేసింది. మొత్తం 26 మందిపై సీఐడీ ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేసింది. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో చంద్రబాబు పేరు లేదు. గుజరాత్, ఇతర రాష్ట్రాల్లో మాదిరిగానే ఇక్కడ కూడా స్కిల్ సెంటర్లు ఏర్పాటు చేయగా, యూనివర్సిటీలు, ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలు సహా 40 చోట్ల ‘స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్లు’ ఏర్పాటు చేశారు. లక్షల మంది శిక్షణ తీసుకున్నారు. ఉద్యోగాలు వచ్చాయి. ఈ ప్రభుత్వం వచ్చాక కూడా అదే చెప్పింది. ప్రచారం కూడా చేశారు.

90 శాతం నిధులు ఇవ్వలేదని సీఐడీ ఆరోపించింది

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ ఒప్పందం కుదిరింది, దీని ద్వారా 90 శాతం సీమెన్స్ మరియు డిజైన్ టెక్ కంపెనీలు మరియు పది శాతం ప్రభుత్వం భరించాలి. ఇందులో సీమెన్స్ దాదాపు మూడు వేల కోట్లు పెట్టుబడి పెట్టాలి. కానీ ప్రభుత్వం ఏమీ పెట్టకుండానే పది శాతం ఇచ్చింది. దారి మళ్లించారనేది సీఐడీ చేస్తున్న ప్రధాన ఆరోపణ. కానీ ఒప్పందంలో ప్రాజెక్ట్ విలువ రూ. 3700 కోట్లు ఇందులో 90 సీమెన్స్ పెట్టుబడి పెడుతుంది. డబ్బులు తీసుకురావడం కాదు.. సాఫ్ట్ వేర్.. ఇతరత్రా నైపుణ్యం ఒప్పంద పత్రాల్లో ఉందని టీడీపీ విడుదల చేసింది. ఒప్పందం ప్రకారం అన్ని చోట్లా స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ సెంటర్లు ఏర్పాటు చేశామని గుర్తు చేశారు. ఒప్పందం మేరకు ఫుల్ స్కిల్ డెవలప్ మెంట్ సెంటర్లు ఏర్పాటు చేసి శిక్షణ ఇచ్చామని వైసీపీ ప్రభుత్వం సర్టిఫికేట్ కూడా ఇచ్చిందని చెబుతున్నారు. నైపుణ్య శిక్షణా కేంద్రాలు ఇంకా కొనసాగుతున్నాయి. ఎక్కడ స్కామ్ అని టీడీపీ అడుగుతోంది.

జగన్ రెడ్డి నిర్ణయం తీసుకున్న అధికారులు

టీడీపీ హయాంలో స్కిల్ డెవలప్ మెంట్ సెంటర్ల ఏర్పాటుకు ఎండీగా ఉన్న రిటైర్డ్ ఐఏఎస్ అధికారి ప్రేమ్ చంద్రారెడ్డి చెల్లింపులు చేశారు. అదే సమయంలో రెండు కమిటీలు ఈ మొత్తాన్ని పర్యవేక్షించాయి. ప్రస్తుతం జగన్ ప్రభుత్వంలో కీలక పాత్ర పోషిస్తున్న ఐఏఎస్ అధికారులు అజయ్ జైన్, రావత్ ఆ కమిటీలకు నేతృత్వం వహించారు. అంతా వారి సూచనల మేరకే జరిగింది. కానీ వివరాలు ఎక్కడా పేర్కొనలేదు. ఎలాంటి కుంభకోణం జరగలేదని అర్జా శ్రీకాంత్ అనే ఐఏఎస్ స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ తేల్చింది. విచారణ పేరుతో వేధించారు.

ఈ కేసులో డిజైన్ టెక్‌తో పాటు ఇతర కంపెనీలు జీఎస్టీని ఎగవేసినట్లు ఈడీ కేసు నమోదు చేసింది. వారిపై కేసులు నడుస్తున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ స్కీల్ స్కామ్: ఎఫ్‌ఐఆర్‌కు రెండేళ్లు – కనీసం ఛార్జ్ షీట్ కూడా లేదు! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *