ఈసారి అలా జరుగుతుందా?

ఈరోజు భారత్ వర్సెస్ పాకిస్థాన్ మ్యాచ్

వరుణుడి ముప్పుతో రేపు రిజర్వ్ డే

కొలంబో: ఆసియాలోనే అత్యంత ఆసక్తికరమైన మ్యాచ్ కోసం కోట్లాది మంది ప్రేక్షకులు ఉత్కంఠగా ఎదురు చూస్తుండగా.. భారత్, పాకిస్థాన్ జట్లు మరోసారి అద్బుతమైన వినోదాన్ని అందించేందుకు సిద్ధమయ్యాయి. అయితే వరుణుడు కూడా మళ్లీ దాడి చేసేందుకు ఎదురుచూస్తున్నాడు. గ్రూప్ దశలో ఇరు జట్ల మధ్య జరగాల్సిన మ్యాచ్ వర్షం కారణంగా రద్దయిన సంగతి తెలిసిందే. ఈసారి సూపర్-4లో భాగంగా ఇరు జట్లు ఎవరి సత్తా ఏంటో తేల్చుకునేందుకు ఆదివారం బరిలోకి దిగుతున్నాయి. అయితే ఈ మ్యాచ్ కు వరుణుడు ఆటంకం కలిగించబోతున్నాడనే సమాచారం క్రికెట్ ప్రేమికులను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. అయితే ఈ మ్యాచ్‌కు సోమవారం రిజర్వ్‌డే ఉండడం కాస్త రిలీఫ్‌. అయితే ఈ వారం కొలంబోలో వర్షాలు కొనసాగే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ చెబుతోంది. ఇప్పటికే సూపర్-4లో బంగ్లాదేశ్‌ను ఓడించిన పాకిస్థాన్ జట్టు రెండు పాయింట్లతో ఉంది. సూపర్-4లో భారత్‌కి ఇదే తొలి మ్యాచ్‌. ప్రత్యర్థితో పోలిస్తే భారత జట్టు చాలా అంశాల్లో మెరుగవ్వాల్సి ఉంది. ముఖ్యంగా నేపాల్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఫీల్డింగ్ చాలా పేలవంగా ఉందని స్వయానా కెప్టెన్ రోహిత్ అంగీకరించాడు. అలాగే పాకిస్థాన్ పేస్ త్రయంపై భారీ స్కోరు సాధించాలంటే భారత బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ జట్టుగా రాణించాల్సి ఉంది. గత ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో పాకిస్థాన్‌కు ఓటమి తప్పలేదు. స్టార్ ప్లేయర్లందరూ ఫామ్‌లో ఉండటం జట్టుకు కలిసొచ్చే అంశం.

రాహుల్ లేదా ఇషానా?: ఈ మ్యాచ్‌లో కేఎల్ రాహుల్‌తో పాటు పేసర్ బుమ్రా కూడా జట్టులో అందుబాటులో ఉంటాడు. ఇప్పుడు వారిని ఆడించాల్సిన కెప్టెన్, కోచ్‌లకు సవాల్‌గా మారింది. రాహుల్ మార్చి నుంచి వన్డేలు ఆడలేదు. అతని గైర్హాజరీలో జట్టు శాంసన్, ఇషాన్, సూర్యకుమార్‌లను పరీక్షించింది. అందులో ఇషాన్ మాత్రమే ఆకట్టుకున్నాడు. చివరి 4 వన్డేల్లో 52, 55, 77, 82 పరుగులు చేశాడు.దీంతో ఇషాన్‌కు దూరం కాకపోవచ్చు. అంతేకాదు అతను ఎడమచేతి వాటం ఆటగాడు కావడం జట్టుకు అదనపు బలం. అయితే 5వ స్థానంలో ఆడిన 18 మ్యాచుల్లో 742 పరుగులతో సత్తా చాటిన రాహుల్.. వీరిద్దరి విషయంలో ఎలాంటి కఠిన నిర్ణయం తీసుకుంటారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. గతేడాది జూలై నుంచి బుమ్రా వన్డేల్లో బౌలింగ్ చేయలేదు. పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన ఓపెనింగ్ మ్యాచ్‌లో అతను ఒకే ఒక్క ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. నేపాల్ మ్యాచ్‌లో అతను బరిలోకి దిగలేదు. ఇప్పుడు బుమ్రా తుది జట్టులో ఉండాలంటే శార్దూల్‌పై పడే అవకాశం ఉంది. బ్యాటింగ్‌తోపాటు ఉదారంగా పరుగులు ఇవ్వడంలోనూ విఫలమయ్యాడు. పిచ్ స్పిన్‌కు అనుకూలంగా ఉంటే షమీకి బదులుగా అక్షర్‌ను ఆడించి ముగ్గురు స్పిన్నర్లతో వెళ్లినా ఆశ్చర్యం లేదు. బ్యాటింగ్ విభాగంలో ఓపెనర్లు రోహిత్, గిల్ ఇతరులకు అవకాశం ఇవ్వకుండానే నేపాల్‌తో మ్యాచ్‌ను ముగించారు. కీలకమైన ఈ మ్యాచ్‌లో ఇలాగే రాణిస్తే అభిమానులు సంతోషిస్తారు. ప్రేమదాస స్టేడియంలో కోహ్లీకి మంచి రికార్డు ఉంది. శ్రేయాస్ కూడా తన సత్తా చాటాలి.

జోష్‌లో పాక్: ఆసియా కప్‌లో పాక్ ఆడిన మూడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ ప్రత్యర్థి జట్లను మట్టికరిపించింది. ఇది వారి బౌలర్ల తీరును బట్టి అర్థం చేసుకోవచ్చు. పేస్ త్రయం షాహీన్, నసీమ్, వహాబ్ ఉరుములతో కూడిన బంతులతో దూసుకెళ్తున్నారు. పవర్‌ప్లేలో షాహీన్‌ను ఎదుర్కోవడం పెద్ద సవాలుగా మారుతోంది. అలాగే రోహిత్, కోహ్లిలను పదే పదే ఇబ్బంది పెట్టడం వల్ల పాకిస్థాన్ లాభపడుతోంది. బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో నసీమ్ గాయం నుంచి కోలుకున్నాడు. బ్యాటింగ్‌లో కెప్టెన్ బాబర్, ఇమామ్, రిజ్వాన్, ఇఫ్తికార్ భీకర ఫామ్‌లో ఉన్నారు. అంతేకాదు ఇటీవలి కాలంలో తమ జట్టు శ్రీలంకలో విస్తృతంగా ఆడినందున భారత్ కంటే తమకే విజయావకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని బాబర్ చెబుతున్నాడు.

చివరి జట్లు

భారత్ (అంచనా): గిల్, రోహిత్ (కెప్టెన్), విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్/ఇషాన్, హార్దిక్, జడేజా, శార్దూల్/షమీ, కుల్దీప్, బుమ్రా, సిరాజ్.

పాకిస్థాన్: ఫఖర్ జమాన్, ఇమామ్, బాబర్ (కెప్టెన్), రిజ్వాన్, అఘా సల్మాన్, ఇఫ్తికార్, షాదాబ్, అష్రఫ్, షాహీన్, నసీమ్, హారిస్.

పిచ్, వాతావరణం

ఆదివారం ఉరుములతో కూడిన వర్షం పడే అవకాశం 90 శాతం ఉంది. మ్యాచ్ రిజర్వ్ డే వరకు వెళ్లవచ్చు. అయితే సోమవారం కూడా అదే పరిస్థితి ఉంటుందని అంచనా వేస్తున్నారు. అలాగే ఇక్కడి పిచ్ బౌలర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. పెద్ద స్కోర్లు కష్టం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *