24 గంటల నిబంధనతో సహా అన్ని నిబంధనలను సీఐడీ ఉల్లంఘించింది!

తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత, ప్రతిపక్ష నేత చంద్రబాబు నాయుడు విషయంలో అత్యంత పూర్తి పోలీసు చర్య వారి కుట్రపూరిత ప్రవర్తనకు నిదర్శనం. చంద్రబాబును అరెస్టు చేసినప్పుడు ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో పేరు లేదు. కనీసం ఎఫ్‌ఐఆర్ కూడా లేదు. అరెస్టు చేసిన తర్వాత ఎఫ్‌ఐఆర్‌ ఇస్తారు. ఇరవై నాలుగు గంటలు గడిచినా అధికారికంగా ఎఫ్‌ఐఆర్ కాపీ ఇవ్వలేదు. మూడు గంటల్లో రిమాండ్ రిపోర్టు ఇవ్వనున్నారు. అరెస్ట్ అయిన ఇరవై నాలుగు గంటల్లో రిమాండ్ రిపోర్టు చంద్రబాబుకు గానీ, ఆయన లాయర్లకు గానీ అందలేదు. శనివారం ఉదయం సీఐడీ చీఫ్ ప్రెస్ మీట్ నిర్వహించి సాయంత్రం ఏసీబీ కోర్టులో హాజరుపరచనున్నారు. మరుసటి రోజు అతన్ని 24 గంటల తర్వాత మాత్రమే కోర్టులో ప్రవేశపెట్టారు.

చంద్రబాబు వయసు, ఆరోగ్య పరిస్థితిని పరిశీలిస్తే 48 గంటల పాటు నిద్ర లేకుండా పోవడం అంటే చిన్న విషయం కాదు. కానీ అది ఉద్దేశపూర్వకంగా జరిగింది. అదేమిటంటే.. ఎఫ్ఐఆర్ లేకుండానే అరెస్ట్ చేశారన్నమాట. రిమాండ్ రిపోర్టు తయారు చేసేందుకు సీఐడీ వ్యవస్థ మొత్తం ఇరవై నాలుగు గంటల పాటు శ్రమించినా.. దానిని తయారు చేయలేకపోయారు. గవర్నర్ అనుమతి ఉందా లేదా అనేది స్పష్టంగా లేదు. శనివారం ఉదయం 6 గంటలకు అరెస్టు చేశారు. నిబంధనల ప్రకారం అరెస్టును 24 గంటల్లోగా కోర్టులో చూపించాలి. అయితే ఆదివారం ఉదయం 6 గంటలకు అతి కష్టం మీద కోర్టుకు చేరుకున్నారు. రిమాండ్ రిపోర్టు సమర్పించి లాంఛనాలు ముగిశాయి. లెక్క ప్రకారం కాలం చెల్లినట్లే.

కావాలనే చంద్రబాబు విషయంలో అత్యవసరం కాకపోయినా… రెండున్నరేళ్ల కిందటి కేసులో… ఎనిమిదేళ్ల క్రితం నోట్ ఫైల్ చూపించి… అదే సాక్ష్యం అంటూ సోషల్ మీడియాలో ప్రచారం మొదలుపెట్టారు. . అంతకు మించి ఆధారాలు లేవని తేలిపోయింది. విచారణలో దృశ్యాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి. కెమెరామెన్, రిపోర్టర్ సమక్షంలో సాక్షిని విచారించారు. దీంతో సీఐడీ అధికారులు అన్ని రకాలుగా ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. వ్యవస్థల పతనం ఎంత దారుణంగా ఉందో.. చంద్రబాబు అరెస్ట్ బయటపెట్టింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *