గణేష్ చతుర్థి 2023 : బొజ్జ గణపయ్యకు భారీ బంగారు మరియు వజ్రాభరణాలు ..

బొజ్జ గణపయ్యకు ఓ కళాకారుడు భారీ సైజుల్లో బంగారు ఆభరణాలను తయారు చేస్తున్నారు. సంజయ్ నానా వేదిక అనే స్వర్ణకారుడు బొజ్జ గణపయ్య ఆకారానికి తగ్గట్టుగా నగలు తయారు చేయడంలో పేరుగాంచాడు.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : బొజ్జ గణపయ్యకు భారీ బంగారు మరియు వజ్రాభరణాలు ..

ముంబై గోల్డ్ ఆర్టిస్ట్ సంజయ్ నానా వేదక్

గణేశుడికి బంగారు ఆభరణాలు : వినాయకుడు రాగానే దేశమంతా సందడి చేస్తుంది. బొజ్జ గణపయ్యలు ఎన్నో రకాల గెటప్‌లతో కొలువుతీరి పూజలు చేస్తున్నారు. గణేష్ నవరాత్రుల సందర్భంగా దేశమంతా సందడి నెలకొంది. వినాయక మండపాలను సర్వాంగ సుందరంగా అలంకరించి పూజలు చేశారు. వినాయక చవితి దేశమంతటా జరుపుకుంటున్నా ముంబై నగరంలో మాత్రం వినాయక చవితికి వెరీ వెరీ స్పెషల్ అని చెప్పాలి.

ఎందుకంటే ఒక వ్యక్తి వినాయకుడికి భారీ సైజుల్లో బంగారు ఆభరణాలను తయారు చేస్తాడు. సంజయ్ నానా వేదిక్ అనే నగల వ్యాపారి బొజ్జ గణపయ్య ఆకారానికి తగ్గట్టుగా నగలు తయారు చేయడంలో నిష్ణాతుడు. నానా వేదిక పెద్ద నెక్లెస్‌లు, కిరీటాలు వంటి అనేక రకాల ఆభరణాలను తయారు చేస్తాడు.

సంజయ్ నానా వేద. ముంబైలో అతడిని నానా అంటారు. సంజయ్ దాదాపు రెండు దశాబ్దాలుగా గణేశ విగ్రహాలకు బంగారు ఆభరణాలను తయారు చేస్తున్నాడు. ప్రతి సంవత్సరం వినాయక మండపాల ఏర్పాటుకు ముందే ఆభరణాల కోసం ఆర్డర్లు ఇస్తారు. విగ్రహం ఎత్తు, వెడల్పును బట్టి కచ్చితమైన కొలతలు తీసుకుని నగలు తయారు చేయడం నానా ప్రత్యేకత.

గణేష్ చతుర్థి 2023 : బొజ్జ గణపయ్య యొక్క అనేక పేర్లు .. వాటి అర్థాలు మరియు పరమార్ధాలు

ముంబైలోనే కాదు దేశ విదేశాల్లోని అనేక దేవాలయాల్లోని విగ్రహాలను రకరకాల ఆభరణాలతో తయారు చేస్తారు. చేతి కడియాలు, హారం, కిరీటాలు, చెవిపోగులు, జంధ్యం, అభయహస్తం, లాకెట్, చేతి కంకణాలు ఇలా రకరకాల ఆభరణాలు తయారు చేయడంలో నానా సిద్ధులు.

మూడు తరాలుగా ఈ వ్యాపారం చేస్తున్న నానాకు ముంబైలో నాలుగు స్టోర్లు ఉన్నాయి. దాదాపు 17 మంది స్వర్ణకారులు ఈ ఆభరణాలను తయారు చేస్తున్నారు. మార్చి, ఏప్రిల్ నెలల్లో విగ్రహాల ఆర్డర్లు అందుతాయి. ఆర్డరు ఇచ్చిన కొలతల ప్రకారం నానా ఆభరణాలు తయారు చేస్తారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *