వన్డే క్రికెట్: వన్డేల్లో సచిన్ 13 వేల పరుగుల రికార్డును కోహ్లీ బద్దలు కొట్టాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-11T19:05:40+05:30 IST

వన్డేల్లో అత్యంత వేగంగా 13000 పరుగులు చేసిన ఆటగాడిగా టీమిండియా స్టార్ ప్లేయర్ విరాట్ కోహ్లీ రికార్డు సృష్టించాడు. కోహ్లి 267 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 13 వేల పరుగుల మార్క్‌ని అందుకున్నాడు. దీంతో సచిన్ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు. సచిన్ 321 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 13 వేల పరుగులు పూర్తి చేశాడు.

వన్డే క్రికెట్: వన్డేల్లో సచిన్ 13 వేల పరుగుల రికార్డును కోహ్లీ బద్దలు కొట్టాడు

ఆదివారం వర్షం తన జట్టును కాపాడిందన్న షోయబ్ అక్తర్ మాటలు అక్షరాలా నిజం అనిపిస్తున్నాయి. రిజర్వ్ డే రోజున టీమిండియా స్టార్ ఆటగాళ్లు విరాట్ కోహ్లీ, కేఎల్ రాహుల్ పాక్ బౌలర్లను మట్టికరిపించారు. ఇద్దరూ సెంచరీలు చేసి రికార్డు భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. అంతేకాదు ఈ మ్యాచ్‌లో విరాట్ కోహ్లీ అరుదైన మైలురాయిని చేరుకున్నాడు. వన్డేల్లో అత్యంత వేగంగా 13,000 పరుగులు చేసిన ఆటగాడిగా రికార్డు సృష్టించాడు. కోహ్లి 267 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 13 వేల పరుగుల మార్క్‌ని అందుకున్నాడు. దీంతో సచిన్ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు. సచిన్ 321 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 13 వేల పరుగులు పూర్తి చేశాడు. ఈ జాబితాలో ఆస్ట్రేలియా మాజీ క్రికెటర్ రికీ పాంటింగ్ మూడో స్థానంలో ఉన్నాడు. 341 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 13 వేల పరుగులు చేశాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: అన్ని మ్యాచ్‌లు పూర్తవుతున్నాయి.. దాయాది మ్యాచ్‌లపై వరుణుడి ద్వేషం ఎందుకు?

చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌పై సచిన్ టెండూల్కర్ 13 వేల పరుగుల మైలురాయిని చేరుకోగా.. విరాట్ కోహ్లీ కూడా పాకిస్థాన్‌పై ఈ మార్కును సాధించాడు. అయితే పాకిస్థాన్‌పై సచిన్ ఈ రికార్డు సాధించగా, శ్రీలంకలో పాకిస్థాన్‌పై కోహ్లీ 13 వేల మార్కును అందుకున్నాడు. మొత్తానికి చిరకాల ప్రత్యర్థులపై విరాట్ కోహ్లీ సెంచరీ చేయడం అభిమానులకు కిక్ ఇచ్చింది. షాహీన్ ఆఫ్రిది వేసిన 48వ ఓవర్‌లో విరాట్ కోహ్లి వేగంగా డబుల్ చేసి వన్డేల్లో 13,000 పరుగుల మైలురాయిని చేరుకున్నాడు. ఆ వెంటనే సింగిల్‌తో వన్డేల్లో మరో సెంచరీ పూర్తి చేశాడు. కోహ్లీ వన్డే కెరీర్‌లో ఇది 47వ సెంచరీ కావడం మరో విశేషం.

కాగా విరాట్ కోహ్లీ ఈ ఏడాది అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో 1000 పరుగులు పూర్తి చేశాడు. దీంతో కోహ్లీ మరో రికార్డును కూడా తన ఖాతాలో వేసుకున్నాడు. ఒకే సంవత్సరంలో 1000 కంటే ఎక్కువ పరుగులు చేసిన అత్యంత చురుకైన బ్యాట్స్‌మెన్. గత 15 ఏళ్లలో కోహ్లి ఏడాదిలో 1000కి పైగా పరుగులు చేయడం ఇది 12వ సారి. ఓవరాల్ గా సచిన్ ఒకే ఏడాది 16 సార్లు 1000కు పైగా పరుగులు చేసి అగ్రస్థానంలో కొనసాగుతున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-11T19:32:46+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *