అరవింద్ కేజ్రీవాల్: పెద్ద ప్రకటన చేసిన సీఎం.. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చదివే వారికి ఉచిత బస్సు

ప్రతి ప్రభుత్వ పాఠశాలను ఇలా తీర్చిదిద్దుతామని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. ఈ నేపథ్యంలోనే సీఎం భారీ ప్రకటన చేశారు. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చదివే పిల్లలకు ఉచిత బస్సు సౌకర్యం కల్పిస్తామని ప్రకటించారు

అరవింద్ కేజ్రీవాల్: పెద్ద ప్రకటన చేసిన సీఎం.. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చదివే వారికి ఉచిత బస్సు

పంజాబ్: అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ప్రభుత్వంలో విద్యావ్యవస్థపై మంచి అభిప్రాయాలు ఉన్నాయి. ఢిల్లీలో ఆప్ ప్రభుత్వం అవలంబిస్తున్న విధానాలకు పలువురి ప్రశంసలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఈ క్రమంలో కేజ్రీవాల్ మరో కొత్త నిర్ణయం ప్రకటించారు. ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో చదివే విద్యార్థులకు ఉచిత బస్సు సౌకర్యం కల్పిస్తామని వెల్లడించారు. అయితే ఇది పంజాబ్ రాష్ట్రంలో అమలులో ఉందని ఆయన అన్నారు. ఢిల్లీలో అమలుపై స్పష్టత లేదు.

యూపీ రోడ్‌వేస్: 25 మంది కంటే తక్కువ మంది ప్రయాణికులుంటే బస్సు కదలదు.. ఆర్టీసీ కొత్త నిర్ణయం

బుధవారం పంజాబ్ రాష్ట్రంలోని అమృత్ సర్ పట్టణంలో నిర్మించిన ‘స్కూల్ ఆఫ్ ఎమినెన్స్’ ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమంలో అరవింద్ కేజ్రీవాల్ పాల్గొన్నారు. అనంతరం ఆయన మాట్లాడుతూ ఢిల్లీలోని పాఠశాలలను మెరుగుపరుస్తామన్నారు. ఢిల్లీ తర్వాత ఇప్పుడు భగవంత్ మాన్ ప్రభుత్వం పంజాబ్‌లో అదే విద్యా విప్లవాన్ని ప్రారంభించినందుకు నేను సంతోషిస్తున్నాను. అమృత్‌సర్‌లోని ఏ ప్రైవేట్ పాఠశాలలో ప్రభుత్వం నిర్మించిన పాఠశాలలో సౌకర్యాలు లేవని కేజ్రీవాల్ అన్నారు.

మధ్యప్రదేశ్: మధ్యప్రదేశ్‌లో మరో మూత్ర విసర్జన ఘటన చోటుచేసుకుంది

ఈ పాఠశాలను స్ఫూర్తిగా తీసుకుని పంజాబ్‌లోని ప్రతి ప్రభుత్వ పాఠశాలను ఇలా తీర్చిదిద్దాలని ఆకాంక్షించారు. ఈ సందర్భంగా కేజ్రీవాల్ భారీ ప్రకటన చేశారు. ప్రభుత్వ పాఠశాలలకు 30 కి.మీ లోపు ఉన్న పిల్లలకు ఉచిత బస్సు సౌకర్యం కల్పిస్తామని ప్రకటించారు. వీలైనంత త్వరగా అమలు చేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. పంజాబ్, ఢిల్లీలో ఆప్ అధికారంలో ఉంది. అయితే, కేజ్రీవాల్ ప్రకటన ఢిల్లీతో పాటు పంజాబ్‌కు కూడా వర్తిస్తుందా లేదా అనేది ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *