చైనా G20 డెలిగేట్: ఢిల్లీ హోటల్‌లో G20 చైనా ప్రతినిధి బృందం హై డ్రామా.. . బ్యాగులు తనిఖీ చేసేందుకు ససేమిరా

చైనా G20 ప్రతినిధి

చైనా G20 ప్రతినిధి: G20 సదస్సు కోసం ఢిల్లీకి వచ్చిన చైనా ప్రతినిధి బృందానికి భద్రతా సిబ్బంది బ్యాగ్ చెక్ చేయడానికి నిరాకరించారని పోలీసు వర్గాలు తెలిపాయి. ఢిల్లీలోని ఓ ఫైవ్ స్టార్ హోటల్‌లో జరిగింది.

చైనా రాయబార కార్యాలయానికి బ్యాగులు చేరాయి.. (చైనా జీ20 ప్రతినిధి)

నగరంలోని చాణక్యపురి తాజ్ ప్యాలెస్ హోటల్‌లో చైనా ప్రతినిధి బృందం బస చేసింది. చైనీస్ ప్రతినిధి బృందం హోటల్‌కు ఒక బ్యాగ్‌ను తీసుకువచ్చింది. బ్యాగ్‌ని తనిఖీ చేయాలని భద్రతా సిబ్బందిని కోరగా, వారు నిరాకరించారని పోలీసు వర్గాలు తెలిపాయి. భద్రతా నిబంధనల ప్రకారం బ్యాగును తనిఖీ చేయాలని పోలీసులు పదే పదే పట్టుబట్టినప్పటికీ చైనా ప్రతినిధులు నిరాకరించడంతో గందరగోళం నెలకొంది. చివరగా, బ్యాగ్‌ని తనిఖీ చేయకుండానే చైనా రాయబార కార్యాలయానికి తిరిగి వెళ్లాలని ప్రతినిధి బృందం నిర్ణయించుకున్నట్లు పోలీసు వర్గాలు తెలిపాయి. బ్యాగ్‌లో ఏముందో తెలియరాలేదు. ఈ హోటల్ అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ బస చేసిన ప్రాంతానికి సమీపంలో ఉంది. బ్రెజిల్ ప్రధానికి కూడా అదే హోటల్‌లో బస ఏర్పాటు చేశారు. చైనా అధికారులు తమ బ్యాగులపై భద్రతా తనిఖీలు చేయకుండానే సెప్టెంబర్ 10న హోటల్ నుంచి వెళ్లిపోయారు. ప్రస్తుతం ఈ బ్యాగులు ఢిల్లీలోని చైనా ఎంబసీ ప్రాంగణంలో ఉన్నట్లు సమాచారం.

కాగా, అనుమానాస్పద బ్యాగ్‌లో ఏముందో భద్రతా సంస్థలు ఆందోళన వ్యక్తం చేశాయి. గదుల్లోని నిఘా పరికరాలను గుర్తించి డిజేబుల్ చేసేందుకు ఉపయోగించే డీ-బగ్గింగ్ పరికరాలు ఇందులో ఉండొచ్చని అనుమానిస్తున్నారు. ఎలక్ట్రానిక్ సిగ్నల్‌లకు అంతరాయం కలిగించేలా రూపొందించిన తాత్కాలిక జామింగ్ పరికరాలు ఇందులో ఉండవచ్చనే ఆందోళనలు ఉన్నాయి. G20 సమ్మిట్‌లో చైనా తరపున ప్రీమియర్ లీ కియాంగ్ పాల్గొన్నారు. అధ్యక్షుడు జీ జిన్‌పింగ్ శిఖరాగ్ర సమావేశానికి హాజరు కాలేదు.

 

 

 

పోస్ట్ చైనా G20 డెలిగేట్: ఢిల్లీ హోటల్‌లో G20 చైనా ప్రతినిధి బృందం హై డ్రామా.. . బ్యాగులు తనిఖీ చేసేందుకు ససేమిరా మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *