బీజేపీ : 18న బీజేపీ తొలి జాబితా విడుదల? వారికి 30 నుంచి 35 సీట్లు..!

పార్టీలో బీసీలకు మొదటి నుంచి పెద్దపీట వేస్తూ వస్తున్న బీజేపీ.. ఆ సామాజికవర్గ ప్రజలను తమ ఓటు బ్యాంకుగా మార్చుకునే ప్రయత్నం చేస్తోంది. బీజేపీ తొలి జాబితా

బీజేపీ : 18న బీజేపీ తొలి జాబితా విడుదల?  వారికి 30 నుంచి 35 సీట్లు..!

బీజేపీ తొలి జాబితా విడుదల

బీజేపీ తొలి జాబితా: తెలంగాణలో అభ్యర్థుల జాబితాపై బీజేపీ కసరత్తు ముమ్మరం చేసింది. ఇప్పటికే ఔత్సాహికుల నుండి దరఖాస్తులను స్వీకరించిన బోర్డు, అనేక దశల్లో స్క్రీనింగ్ చేస్తోంది. పార్లమెంట్ స్థానాన్ని యూనిట్ గా తీసుకున్న కాషాయ పార్టీ.. మహిళలకు 2 సీట్లు, బీసీలకు 2 సీట్లు కేటాయించాలని ప్లాన్ వేసింది. ఈ నెల 18న సమావేశం కానున్న బీజేపీ ఎన్నికల కమిటీ తొలి దశ జాబితాను విడుదల చేసేందుకు సమాయత్తమవుతోంది.

తొలి జాబితా విడుదలకు కసరత్తు:
తెలంగాణ ఎన్నికల షెడ్యూల్ విడుదలై దాదాపు వారం రోజులు కావస్తోంది. అధికార బీఆర్‌ఎస్ కొద్ది రోజుల క్రితం తన అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. తాజాగా కాంగ్రెస్ తొలి విడత జాబితాను కూడా విడుదల చేసింది. అలాగే బీజేపీ తొలి జాబితా విడుదల చేసేందుకు కసరత్తు చేస్తోంది. ఇప్పటికే రాష్ట్ర స్థాయిలో తొలి జాబితాను ఖరారు చేసి జాతీయ నాయకత్వానికి రాష్ట్ర పార్టీ పంపింది. బీజేపీ జాతీయ ఎన్నికల కమిటీ బుధవారం సమావేశం కానుంది
అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటించనున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్‌ఎస్‌ అధినేత పదవులపై కాంగ్రెస్‌ దృష్టి, రేవంత్‌రెడ్డి వ్యూహాత్మకంగా అడుగులు వేస్తున్నారు

మహిళలకు 2, BCకి 2:
పార్టీ అభ్యర్థుల ఎంపికలో బీజేపీ వ్యూహాత్మకంగా వ్యవహరిస్తోంది. పార్లమెంట్ నియోజకవర్గాన్ని యూనిట్ గా తీసుకుని గెలుపు గుర్రాలను ఎంపిక చేస్తుంది. లోక్‌సభలోని 7 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో 2 మహిళలకు, 2 బీసీలకు కేటాయించారు. ఇటీవల చట్టసభల్లో మహిళలకు 33 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పిస్తూ చట్టం చేసిన నేపథ్యంలో ఈ ఎన్నికల నుంచే రిజర్వేషన్లు అమలు చేయాలని బీజేపీ యోచిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా ఒక్కో పార్లమెంట్ నియోజకవర్గంలో 2 సీట్లు మహిళలకు కేటాయించడం ద్వారా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 30 నుంచి 35 సీట్లు మహిళలకు కేటాయించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు.

బీసీలకు పెద్దపీట:
మరోవైపు పార్టీలో బీసీలకు మొదటి నుంచి పెద్దపీట వేస్తూ వస్తున్న బీజేపీ.. ఆ సామాజికవర్గ ప్రజలను తమ ఓటు బ్యాంకుగా మార్చుకునే ప్రయత్నం చేస్తోంది. ఇందులో భాగంగానే డాక్టర్ లక్ష్మణ్‌ను పార్లమెంటరీ బోర్డులోకి తీసుకున్నారు. అలాగే బండి సంజయ్‌కు జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి పదవిని ఇచ్చారు. తాజాగా ప్రత్యక్ష రాజకీయాల్లో బీసీలకు ప్రాధాన్యం ఇవ్వాలని భావిస్తున్న కాషాయ పార్టీ ఒక్కో లోక్‌సభ సెగ్మెంట్‌లో బీసీలకు 2 సీట్లు కేటాయించాలని నిర్ణయించింది.

ఇది కూడా చదవండి: 45 రోజులు మా కోసం పని చేయండి, ఐదేళ్లు మీ కోసం చేస్తాం : కేటీఆర్

అదే సమయంలో అభ్యర్థుల బలాబలాలతో పాటు వారు ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న సామాజిక వర్గాలను కూడా పరిగణనలోకి తీసుకుని ఇప్పటి వరకు అసెంబ్లీలో అడుగు పెట్టని కులాలకు టికెట్లు ఇవ్వాలని బోర్డు యోచిస్తోంది. అన్నీ అనుకున్నట్టు జరిగితే ఈ నెల 18న బీజేపీ తొలి జాబితా వెలువడే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *