మార్క్ ఆంటోని సినిమా సమీక్ష: ఇది శబ్ద కాలుష్యం

సినిమా: మార్క్ ఆంటోనీ

నటీనటులు: విశాల్, ఎస్.జె.సూర్య, రీతూ వర్మ, సునీల్, సెల్వ రాఘవన్, అభినయ, వై.జి.మహేంద్రన్ తదితరులు

ఫోటోగ్రఫి: అభినందన్ రామానుజం

సంగీతం: జి.వి.ప్రకాష్ కుమార్

రచయిత, దర్శకుడు: అధిక్ రవిచంద్రన్

నిర్మాత: ఎస్ వినోద్ కుమార్

— సురేష్ కవిరాయని

టైం ట్రావెల్‌లో వెనక్కు ముందుకు వెళ్తున్న నేపథ్యంలో ఈ మధ్య సినిమాలు బాగా వస్తున్నాయి. ఇప్పుడు విశాల్, ఎస్.జె.సూర్య #MarkAtonyReview నటించిన ‘మార్క్ ఆంటోనీ’ సినిమా కూడా ఇలాంటి నేపథ్యం ఉన్న సైన్స్ ఫిక్షన్ సినిమానే. దీనికి దర్శకత్వం అధిక్ రవిచంద్రన్ నిర్వహించారు మరియు నిర్మాత ఎస్ వినోద్ కుమార్ నిర్మించారు. ఇందులో రీతూ వర్మ కథానాయిక. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. (మార్క్ ఆంటోని సినిమా సమీక్ష)

markantony1.jpg

మార్క్ ఆంటోనీ కథ:

ఆంటోనీ (విశాల్) మరియు జాకీ (SJ సూర్య) మంచి స్నేహితులు మరియు గ్యాంగ్‌స్టర్‌లు కూడా. ఏకాంబరం (సునీల్) ఆంటోనీ తన తమ్ముడిని చంపాడని తెలుసుకుంటాడు మరియు అతనిపై ప్రతీకారం తీర్చుకోవడానికి ఆంటోనిని క్లబ్‌లో చంపాలని ప్లాన్ చేస్తాడు. జాకీ గాడ్ ఫాదర్ అయ్యాడు మరియు అతని కొడుకుతో పాటు ఆంటోని కొడుకు మార్క్ (విశాల్)ని పెంచుతాడు. ఒక శాస్త్రవేత్త (సెల్వ రాఘవన్) ఒక ఫోన్‌ను కనిపెట్టాడు, దాని ద్వారా అతను సమయానికి వెళ్ళవచ్చు (టైమ్ ట్రావెల్ మెషిన్). ఈ ఫోన్‌ను మార్క్‌లో కనుగొనవచ్చు. #MarkAntonyReview తన తండ్రి ఒక పెద్ద రౌడీ అని, తన తల్లిని చంపిన మానవరూప రాక్షసుడు అని మార్క్ ఎప్పుడూ నమ్ముతాడు. కానీ ఈ ఫోన్ ద్వారా అతను 20 ఏళ్లు వెనక్కి వెళ్లి తన తల్లి (అభినయ)తో మాట్లాడతాడు. అప్పుడు మార్క్ ఒక నిజం తెలుసుకుంటాడు. ఏది నిజం? 20 ఏళ్ల క్రితం చనిపోయిన మార్క్ ఎలా బతికాడు? అసలు ఆంటోనీని చంపింది ఏకాంబరా లేక మరెవరినా? బతికి ఉన్న జాకీకి ఏమవుతుంది? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘మార్క్ ఆంటోనీ’ సినిమా చూడాల్సిందే.

విశ్లేషణ:

రీసెంట్ గా ఈ టైమ్ ట్రావెల్ లో చాలా సినిమాలు వచ్చాయి. హిందీ, తమిళ భాషల్లో సూర్య ’24’, ఇటీవల శర్వానంద్, ప్రియదర్శి, వెన్నెల కిషోర్ నటించిన ‘ఒకే వియాన్’ విడుదలయ్యాయి. అయితే ఇలాంటివి కాస్త ఆసక్తికరంగా, సరదాగా మరియు నమ్మదగినవిగా ఉండాలి. కొన్ని దశాబ్దాల క్రితం సింగీతం శ్రీనివాసరావు దర్శకత్వంలో నందమూరి బాలకృష్ణ నటించిన ‘ఆదిత్య 369’ #ఆదిత్య369 వచ్చింది. ఇవన్నీ అలాంటివే. అయితే ఇప్పుడు దర్శకుడు అధిక్ రవిచంద్రన్ కూడా అలాంటి సైన్స్ ఫిక్షన్ మూవీ ‘మార్క్ ఆంటోని’తో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. #MarkAtonyReview

MarkAntony.jpg

దర్శకుడు ఈ ‘మార్క్ ఆంటోని’ సినిమాను కేవలం వినోదం కోసమే ఉపయోగించాడు. మొదటి స్థానంలో ఫోన్‌లో తిరిగి వెళ్లడం నమ్మదగనిది. సరే ఇది కల్పిత కథ అని అనుకుంటే అర్థం లేని సన్నివేశాలు, ఫైట్లు, ఇవన్నీ నేపథ్య సంగీతం చెవులు చిల్లులు పడేలా ఉంది. ఇదిలావుంటే, ఇది కూడా డబ్బింగ్ సినిమా అని అందరూ మాట్లాడుకోవడం లేదు, అరుస్తున్నారు. మొత్తానికి ఈ సినిమా సౌండ్ పొల్యూషన్. దర్శకుడు ఏం చేయాలనుకున్నాడో, ఏం చూపించాలనుకున్నాడో, ఏం చెప్పాలనుకున్నాడో అర్థం కావడం లేదు.

అక్కడక్కడా కొన్ని సన్నివేశాలు తప్ప ఈ సినిమాలో ఇంట్రెస్టింగ్ సీన్ ఏమీ ఉండదు. తమిళ ప్రేక్షకులకు ఇంతకు ముందు నుంచి నటన అంటే ఇష్టం, తెలుగు వారికి నచ్చలేదు. అందుకే ఈ సినిమాలో గోల, అరుపులు లేకపోతే సినిమాలకు కథ ఉండదు, కథ ఉండదు. జీవ్ ప్రకాష్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ మ్యూజిక్ చాలా లౌడ్ గా ఉంది. ఇందులో విశాల్, ఎస్.జె.సూర్య తప్ప తెలిసిన వారెవరూ లేరు. అందరూ తమిళ నటులే ఇందులో ఓవర్ యాక్షన్ ఉంది. అలాగే ఇంటర్వెల్ వరకు ఒక సినిమా, ఇంటర్వెల్ తర్వాత మరో సినిమాలా కనిపిస్తోంది. ఇందులో ఒక సూర్య, ఒక విశాల్ కాకుండా ఇద్దరు సూర్యలు, ఇద్దరు విశాల్‌లు తెరపై కనిపిస్తున్నారు. #MarkAntonyReview అంటే సెకండాఫ్‌లో ఎవరు బ్రతుకుతారు లేదా చనిపోతారు అని కాదు. కల్పితమే అయినా కాస్త నమ్మేలా ఉండాలి. అది కాదు. టోటల్ గా ఇదొక శబ్ద కాలుష్య చిత్రం.

Mark-Antony.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే ఇందులో సూర్య డామినేట్ చేశాడనే చెప్పాలి. కానీ ఆయనది మంచి పాత పాత్ర. అలాగే సెకండాఫ్ లో విశాల్ పాత పాత్ర కూడా బాగుంది. సూపర్ గా చేసాడు. సెల్వ రాఘవన్ (సెల్వరాఘవన్) సైంటిస్ట్ అనిపించుకున్నాడు. ఇది 1975 నాటి కథ కావడంతో అందరూ జుట్టు పెంచుకున్నారు. అలాంటుందని అప్పట్లో దర్శకుడు అనుకున్నాడేమో. అక్కడక్కడా సునీల్ పాత్ర కనిపిస్తుంది. రీతూవర్మ పాత్ర ఒకటి, మూడు లేదా నాలుగు సన్నివేశాల్లో కనిపిస్తుంది మరియు అంతే. మరియు మిగిలినవన్నీ వచ్చి వెళ్తాయి.

చివరగా ‘మార్క్ ఆంటోని’ సినిమాలో కొత్తదనం ఉండదు. ఇలాంటి కథలు ఇంతకు ముందు కూడా వచ్చాయి. టైమ్ ట్రావెల్ గురించి మరో సినిమా. బ్యాక్‌గ్రౌండ్ మ్యూజిక్ చాలా ఓవర్‌గా ఉంది, అందరూ ఓవర్ యాక్టింగ్, సినిమాలో శబ్ద కాలుష్యం కూడా చెవులు చిల్లులు పడే ప్రమాదం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-15T15:59:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *