కొరటాల శివ: ‘శ్రీమంతుడు’ కథ వివాదంలో సుప్రీమ్ ఏంటి..!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 29, 2024 | 05:02 PM

మహేష్ బాబు హీరోగా కొరటాల శివ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘శ్రీమంతుడు’. 2015లో విడుదలై బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ అయిన సంగతి తెలిసిందే! అయితే ఈ సినిమా కథ విషయంలో వివాదాలు తప్పడం లేదు.

కొరటాల శివ: ‘శ్రీమంతుడు’ కథ వివాదంలో సుప్రీమ్ ఏంటి..!

మహేష్ బాబు హీరోగా కొరటాల శివ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘శ్రీమంతుడు’. 2015లో విడుదలై బ్లాక్ బస్టర్ హిట్ అయిన సంగతి తెలిసిందే! అయితే ఈ సినిమా కథ విషయంలో వివాదాలు తప్పడం లేదు. ఓ పత్రికలో ప్రచురితమైన కథనం ఆధారంగా ‘శ్రీమంతుడు’ కథను కాపీ కొట్టారంటూ రచయిత శరత్‌చంద్ర గతంలో హైదరాబాద్‌లోని నాంపల్లి కోర్టును ఆశ్రయించారు. ఆయన పిటిషన్‌ను విచారించిన కోర్టు దర్శకుడు కొరటాల శివపై క్రిమినల్ చర్యలు తీసుకోవాలని ఆదేశించింది. నాంపల్లి కోర్టు తీర్పును సవాల్ చేస్తూ కొరటాల శివ తెలంగాణ హైకోర్టును ఆశ్రయించారు. తాజాగా దర్శకుడు కొరటాల శివపై కూడా సుప్రీంకోర్టులో ఆరోపణలు వచ్చాయి. స్థానిక కోర్టు ఇచ్చే ఆదేశాల మేరకే క్రిమినల్ కేసును ఎదుర్కోవాలని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టం చేసింది.

విచారణలో శరత్ చంద్ర ‘శ్రీమంతుడు’ కథను కాపీ కొట్టినట్లు ఆధారాలు సమర్పించారు. అవి నిజమేనని నిర్ధారిస్తూ.. రైటర్స్ అసోసియేషన్ ఇచ్చిన నివేదికను పరిశీలించిన తెలంగాణ హైకోర్టు.. నాంపల్లి కోర్టు ఆదేశాలను సమర్థించింది. శివ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. ఆయన దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై జస్టిస్ హృషికేష్ రాయ్, జస్టిస్ ప్రశాంత్ కుమార్ మిశ్రాలతో కూడిన ధర్మాసనం విచారణ చేపట్టింది. సినిమా విడుదలైన 8 నెలల తర్వాత రచయిత శరత్ చంద్ర కోర్టును ఆశ్రయించారని కొరటాల తరఫున న్యాయవాది నిరంజన్ రెడ్డి వాదించారు. అయితే రచయితల సంఘం నివేదిక ఆధారంగానే స్థానిక కోర్టు తీర్పునిచ్చిందని, తీర్పులో స్పష్టమైన అంశాలు ఉన్నాయని సుప్రీంకోర్టు పేర్కొంది. కొరటాల శివ పిటిషన్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకుని తదుపరి విచారణ చేపట్టాల్సిన పని లేదని స్పష్టం చేసింది. ‘పిటీషన్‌ను కొట్టివేయాలని మీరు కోరుకుంటున్నారా? లేక మీరే పిటిషన్ ఉపసంహరించుకుంటారా? అని న్యాయవాది నిరంజన్‌రెడ్డి ప్రశ్నించగా.. పిటిషన్‌ను ఉపసంహరించుకుంటామని కోర్టు చెప్పడంతో దానిని అనుమతించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 29, 2024 | 05:02 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *