మాయావతి: కోటాలో కోటా ఉండాలి.. మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై మాయావతి భారీ డిమాండ్ చేశారు.

మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ముందుకు తీసుకెళ్లడాన్ని కులతత్వ పార్టీలు సహించబోవని బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతి ఫైర్ అయ్యారు. బిల్లు ఆమోదానికి పూర్తి సహకారం అందిస్తానని, సీట్ల పెంపు తర్వాత ఎలాంటి రాజకీయాలు చేయవద్దని మాయావతి సూచించారు.

మాయావతి: కోటాలో కోటా ఉండాలి.. మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై మాయావతి భారీ డిమాండ్ చేశారు.

మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లు: కొత్త పార్లమెంట్ భవనం, మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ అధినేత్రి మాయావతి పెద్ద ప్రకటన చేశారు. కొత్త పార్లమెంట్ భవనం వద్దకు ఆమెకు స్వాగతం పలికారు. దీంతో పాటు మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుకు కూడా ఆయన మద్దతు తెలిపారు. చాలా కాలంగా వాయిదా పడుతూ వస్తున్న ఈ బిల్లు ఈసారి ఆమోదం పొందుతుందని మాయావతి విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. అయితే ఈ బిల్లుపై ఆమె భారీ డిమాండ్ లేవనెత్తారు. మహిళా రిజర్వేషన్లలో ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఓబీసీ మహిళలకు 50 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించడాన్ని తమ పార్టీ స్వాగతిస్తున్నదని చెప్పారు.

అంటే మహిళల రిజర్వేషన్ కోటాలో ఓబీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీలకు ప్రత్యేక కోటా కేటాయించాలని డిమాండ్ చేసింది. దేశంలో కుల వర్గీకరణ ఆధారంగా వెనుకబడిన వారిలో అన్ని వర్గాల మహిళలు ఉన్నారని, వెనుకబడిన సామాజిక తరగతుల మహిళలు మరింత వెనుకబడి ఉన్నారని, వారికి సహాయం చేయడం నైతిక బాధ్యత అని మాయావతి అన్నారు.

సోనియా గాంధీ: ఈ బిల్లు మాది, మా కల: మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లుపై సోనియా గాంధీ కీలక వ్యాఖ్యలు

మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లును ముందుకు తీసుకెళ్లడాన్ని కులతత్వ పార్టీలు సహించబోవని బీఎస్పీ అధినేత్రి మాయావతి ఫైర్ అయ్యారు. బహుజన వర్గాల (ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఓబీసీ, మైనారిటీ) మహిళలకు ప్రత్యేక రిజర్వేషన్లు కల్పించేందుకు ఏర్పాట్లు చేయాలని, అలా చేయకుంటే భారతీయ జనతా పార్టీని కూడా కాంగ్రెస్‌ వైపు చూడాల్సి వస్తుందని అన్నారు. బిల్లు ఆమోదానికి పూర్తి సహకారం అందిస్తానని, సీట్ల పెంపు తర్వాత ఎలాంటి రాజకీయాలు చేయవద్దని మాయావతి సూచించారు.

మాయావతి వ్యాఖ్యలకు అనుగుణంగా చాలా మంది నుంచి ఈ డిమాండ్ వస్తోంది. రాష్ట్రీయ జనతాదళ్, సమాజ్‌వాదీ వంటి పార్టీలు ఇప్పటికే ఈ డిమాండ్‌ను లేవనెత్తాయి. మరోవైపు దేశ ప్రజల నుంచి కూడా ఈ డిమాండ్ వినిపిస్తోంది. అంటూ నెట్‌లో పెద్ద ఎత్తున ప్రచారం జరుగుతోంది. ప్రస్తుతం ట్విట్టర్‌లో ‘#కోటా_లోపు_కోటా’ అనే హ్యాష్‌ట్యాగ్ ట్రెండింగ్‌లో ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *