ఎంపీ డానిష్ అలీ: పార్లమెంట్ సభ్యుడు డానిష్ అలీకి బీఎస్పీ బిగ్ షాక్..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-09T18:13:42+05:30 IST

కొద్ది నెలల క్రితం పార్లమెంట్‌లో బీజేపీ ఎంపీతో వాగ్వాదానికి దిగినట్లుగా ప్రచారం పొందిన బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ ఎంపీ డానిష్ అలీని సొంత పార్టీ నుంచి తొలగించారు. పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడినందుకు ఆయనను బీఎస్పీ సస్పెండ్ చేసింది. ఈ మేరకు బీఎస్పీ అధికారిక ప్రకటన విడుదల చేసింది.

ఎంపీ డానిష్ అలీ: పార్లమెంట్ సభ్యుడు డానిష్ అలీకి బీఎస్పీ బిగ్ షాక్..

న్యూఢిల్లీ: కొద్ది నెలల క్రితం పార్లమెంట్‌లో బీజేపీ ఎంపీతో తీవ్ర వాగ్వాదానికి దిగిన బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ (బీఎస్పీ) ఎంపీ డానిష్ అలీని సొంత పార్టీ నుంచి గెంటేశారు. పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడినందుకు ఆయనను బీఎస్పీ సస్పెండ్ చేసింది. ఈ మేరకు బీఎస్పీ అధికారిక ప్రకటన విడుదల చేసింది.

డానిష్ అలీని ఉద్దేశించి చేసిన ప్రకటనలో… ‘‘పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడబోమని గతంలోనే చాలా స్పష్టంగా చెప్పాం.. నిబంధనల ప్రకారం నడుచుకుంటామని దేవెగౌడ పట్టుబట్టడంతో పార్టీ టికెట్ ఇచ్చాం. అయితే పార్టీలో చేరేటప్పుడు మీరు చేసిన వాగ్దానాన్ని మరిచిపోయినట్లు కనిపిస్తోంది. అందుకే మిమ్మల్ని సస్పెండ్ చేస్తున్నాం’’ అని ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు. అయితే ఎంపీ సస్పెన్షన్‌కు గల కారణాలను ఆ ప్రకటనలో పేర్కొనలేదు.

కాగా, గత పార్లమెంట్ సమావేశాల్లో డానిష్ అలీపై బీజేపీ ఎంపీ రమేష్ బిధూరి చేసిన అభ్యంతరకర వ్యాఖ్యలు, పార్టీలకతీతంగా పలువురు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయడం సంచలనంగా మారింది. స్పీకర్ రమేష్ బిధూరిని ప్రశంసించారు మరియు రికార్డుల నుండి అతని వ్యాఖ్యలను తొలగించాలని ఆదేశించారు. బీజేపీ అధిష్టానం రమేష్ బిదూరికి నోటీసులు కూడా ఇచ్చింది. శుక్రవారం లోక్‌సభ నుంచి టిఎంసి ఎంపి మహువా మైత్రిని సస్పెండ్ చేసిన తర్వాత డానిష్ అలీ పలువురు విపక్ష నేతలతో సంప్రదింపులు జరపడం, పార్లమెంటు వెలుపల సంఘీభావ దీక్షలో పాల్గొనడం బిఎస్‌పి ఆగ్రహానికి కారణమని భావిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-09T18:13:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *