వైఎస్‌ భాస్కర్‌ రెడ్డి: వైఎస్‌ వివేకా హత్య కేసులో వైఎస్‌ భాస్కర్‌ రెడ్డికి భారీ ఊరట లభించింది

వివేకా హత్య కేసులో నిందితుడిగా ఉన్న వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డిని ఈ ఏడాది ఏప్రిల్ 16న పులివెందులులో సీబీఐ అధికారులు అరెస్ట్ చేశారు.. వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డి

వైఎస్‌ భాస్కర్‌ రెడ్డి: వైఎస్‌ వివేకా హత్య కేసులో వైఎస్‌ భాస్కర్‌ రెడ్డికి భారీ ఊరట లభించింది

వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డి

వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డి – వైఎస్ వివేకా కేసు: మాజీ మంత్రి వైఎస్ వివేకానంద రెడ్డి హత్య కేసులో నిందితుడు వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డికి సీబీఐ కోర్టులో విముక్తి లభించింది. కోర్టు అతనికి ఎస్కార్ బెయిల్ మంజూరు చేసింది. 12 రోజుల పాటు బెయిల్‌ను జారీ చేసింది. అనారోగ్యం కారణంగా 15 రోజుల పాటు బెయిల్ ఇవ్వాలని భాస్కర్ రెడ్డి విజ్ఞప్తి చేశారు. విచారణ చేపట్టిన సీబీఐ కోర్టు భాస్కర్ రెడ్డికి సెప్టెంబర్ 22 నుంచి అక్టోబర్ 3 వరకు మధ్యంతర బెయిల్ మంజూరు చేసింది.

ఎస్కార్ట్ బెయిల్ మంజూరు చేసిన కోర్టు ఎస్కార్ట్ ఖర్చులను భాస్కర్ రెడ్డి భరించాలని ఆదేశించింది. మంగళవారం ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న ధర్మాసనం తీర్పును రిజర్వ్‌లో ఉంచింది. తాజాగా తీర్పు వెలువడింది. దీంతో వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డి ఎస్కార్ట్ బెయిల్‌పై చంచల్‌గూడ జైలు నుంచి విడుదల కానున్నారు. బెయిల్ ముగిశాక మళ్లీ కోర్టులో లొంగిపోనున్నారు. వైఎస్ వివేకానంద రెడ్డి హత్య కేసులో రిమాండ్ ఖైదీగా చంచల్ గూడ జైలులో ఉన్న సంగతి తెలిసిందే.

ఇది కూడా చదవండి..పవన్ కళ్యాణ్: జన సేనాని డైరెక్షన్..వచ్చే ఎన్నికలకు పవన్ కళ్యాణ్ కొత్త రూట్ మ్యాప్!

ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ బాబాయ్‌, మాజీ మంత్రి వైఎస్‌ వివేకానందరెడ్డి హత్య కేసులో నిందితుడిగా ఉన్న భాస్కర్‌ రెడ్డి అనారోగ్య కారణాలతో 15 రోజుల పాటు మధ్యంతర బెయిల్‌ మంజూరు చేయాలని సీబీఐ కోర్టులో పిటిషన్‌ దాఖలు చేశారు. ఆయన ఆరోగ్య పరిస్థితిపై చంచల్‌గూడ జైలు అధికారులు కోర్టుకు నివేదిక సమర్పించారు. దీనిని పరిశీలించిన న్యాయస్థానం సానుకూలంగా స్పందించింది. భాస్కర్ రెడ్డికి 12 రోజుల పాటు ఎస్కార్ట్ బెయిల్ మంజూరైంది.

వివేకా హత్య కేసులో నిందితుడిగా ఉన్న వైఎస్ భాస్కర్ రెడ్డిని సీబీఐ అధికారులు ఈ ఏడాది ఏప్రిల్ 16న పులివెందులూరులో అరెస్ట్ చేసి హైదరాబాద్ తీసుకొచ్చారు. భాస్కర్ రెడ్డిని సీఐబీ అధికారులు 120బీ రెడ్ సెక్షన్ 302, 201 కింద అదుపులోకి తీసుకున్నారు.వివేకాను హత్య చేసి సాక్ష్యాలను ధ్వంసం చేయడంలో భాస్కర్ రెడ్డి కీలక పాత్ర పోషించారని సీబీఐ ఆరోపిస్తోంది. వివేకా గుండెపోటుతో చనిపోయారనే ప్రచారం వెనుక భాస్కర్ రెడ్డి పాత్ర ఉందని ఆరోపించారు.

ఇది కూడా చదవండి..బ్రహ్మణి నారా : చంద్రబాబు అరెస్ట్‌తో నారా బ్రాహ్మణి రాజకీయాల్లోకి..? పార్టీ కష్టాల్లో ఉన్నందున బాధ్యతలు చేపట్టేందుకు సిద్ధమయ్యారు

అప్పటి నుంచి చంచల్‌గూడ జైలులో రిమాండ్‌లో ఉన్న భాస్కర్‌రెడ్డి ఆరోగ్య పరిస్థితిని దృష్టిలో ఉంచుకుని బెయిల్ కోసం పలు పిటిషన్లు దాఖలు చేశారు. అయితే వాటిని కోర్టు తిరస్కరించింది. చివరికి బెయిల్ ఇస్తూ ఎస్కార్ట్ ఉత్తర్వులు ఇచ్చింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *