రాజకీయం నేర్చుకున్న పవన్ – స్పీచ్ లోనే మ్యాటర్!

తెలంగాణలో బీసీని సీఎం చేస్తానంటూ బీసీ స్వరాజ్య సభ పేరుతో బీజేపీ నిర్వహించిన సభలో ప్రధాని మోదీ పక్కనే కూర్చోవాలని బీజేపీ నేతలు పవన్ కల్యాణ్ ను ఆహ్వానించారు. పవన్ కళ్యాణ్ ను కూడా పెద్దాయన అని పిలిచేవారని, అందుకే గౌరవించాల్సి ఉందన్నారు. ఆయనను ప్రశంసించారు. మళ్లీ ప్రధాని కావాలనుకుంటున్నారు. అయితే కేసీఆర్‌పై ఒక్క మాట కూడా మాట్లాడలేదని పలువురు విమర్శిస్తున్నారు. కానీ అలాంటి వాళ్ల బాధ ఏంటంటే.. పవన్ ని ఏదో రకంగా విమర్శించాలని చూస్తున్నారు.

పవన్ కళ్యాణ్ కేసీఆర్ పై విమర్శలు చేసి ఆరోపణలు చేస్తే ఎవరికి లాభం? . కచ్చితంగా బీఆర్‌ఎస్ పార్టీకి లాభం చేకూరుతుంది. ఇప్పటికే జనసేన పార్టీ తెలంగాణద్రోహి పార్టీ అంటూ హరీష్ రావుతో పాటు ఇతర నేతలు విమర్శలు గుప్పించారు. ఇలాంటి సమయంలో కేసీఆర్ పాలనపై పవన్ కల్యాణ్ విమర్శలు గుప్పిస్తే.. తెలంగాణ కోణంలో ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లేందుకు బీఆర్ఎస్ నేతలు సిద్ధమయ్యారు. కేసీఆర్ పాలనపై తెలంగాణ ప్రజల్లో ఒక అభిప్రాయం ఉంది. ఇప్పుడు దాన్ని పెంచేందుకు కొత్త విమర్శలు చేయాల్సిన పనిలేదు. కేసీఆర్‌కు ప్రత్యామ్నాయం తామేనని ప్రజలు నమ్మేలా చూడాలి. ఆ పని చేసేందుకు బీసీ సభలో పవన్ కల్యాణ్ ప్రాధాన్యం ఇచ్చారు. మోడీకి ఓటేద్దామన్నట్లుగా ఆయన ప్రసంగం సాగింది. ప్రధాని మోదీ స్వయంగా ఓబీసీ.

గతంలో లాగా పవన్ కళ్యాణ్ ఎక్కడ పడితే అక్కడ కోపం రాదు. కోపం ఉన్న చోట పడిపోతారు. అందుకు బీసీ సభే ఉదాహరణ. తెలంగాణ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తూనే… చాలా వ్యూహాత్మకంగా వ్యవహరించాల్సిన దశలో పవన్ తన బాధ్యతను పక్కాగా నిర్వర్తించారు. బీజేపీతో కలిసి బీఆర్‌ఎస్‌కు మేలు చేస్తున్నామన్న అభిప్రాయం రాకుండా సంయమనంతో వ్యవహరించారు. పవన్ ను విమర్శించవచ్చు…కేసీఆర్… బీఆర్ఎస్ ను కడిగిపారేయాలని ఆశించి.. నిరాశ చెందిన వారు పవన్ పై విరుచుకుపడవచ్చు కానీ.. తెలంగాణ రాజకీయాలపై కాస్తంత అవగాహన ఉన్న ఎవరికైనా పవన్ సరైన రాజకీయం చేశాడని అర్థమవుతుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ రాజకీయం నేర్చుకున్న పవన్ – స్పీచ్ లోనే మ్యాటర్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *