బలవంతుడు.. క్వాలిఫైడ్.. తెలివైనవాడు

ఆత్మవంచన పెద్ద విద్య అన్నారు!
అక్కినేనికి తన బలాల కంటే బలహీనతలే బాగా తెలుసు.
అందుకే బలవంతుడు!

సినిమాల్లో ఎంత త్వరగా పేరు వస్తుంది?
పుకార్లు కూడా అంతే బలంగా అంటుకున్నాయి.
దశాబ్దాల సుదీర్ఘ ప్రయాణంలో.. చిన్న గీత కూడా తనపై పడకుండా చూసుకున్నాడు గన్వాండుడాయన.

కొన్ని అవకాశాలు వచ్చే వరకు బాగానే ఉంటాయి.
చుట్టూ రకరకాల ఆకర్షణలు..
అతను ఎప్పుడూ గీత దాటడు.. ఎప్పుడూ తెలివైనవాడు.
అతను అంతే.

ఆయనే.. ఏఎన్నార్!!!!

ఎక్కడ లాభపడాలో కాదు, ఎక్కడ నష్టపోవాలో అక్కినేనికి బాగా తెలుసు. అందుకు చాలా ఉదాహరణలు ఉన్నాయి.
ఎన్టీఆర్, ఏఎన్నార్‌లకు తెరపై రెండు కళ్లు!
అప్పట్లో ఏఎన్నార్‌తో ఎన్టీఆర్‌… ఎన్టీఆర్‌తో ఏఎన్నార్‌ పోటీ!
ఏఎన్నార్‌తో పోల్చితే అందం, ఆకర్షణ, ఇమేజ్, ఆఖరికి ఎత్తు పరంగా ఎన్టీఆర్‌కే ఎక్కువ మార్కులు పడతాయి. ఈ విషయం మా అక్కకి బాగా తెలుసు. అందుకే ఎన్టీఆర్ చేసే పని నాకు వద్దు. పురాణాలలో ఎన్టీఆర్ ఒక రాజు. అందుకే ఏఎన్నార్ సామాజికంపై దృష్టి పెట్టారు. అక్కినేని సోషల్ సినిమాల్లో రారాజుగా నిలిచారు. అదే అతని బలం. ఓ పౌరాణిక చిత్రంలో ఎన్టీఆర్ కృష్ణుడిగా, అక్కినేని అర్జునుడిగా నటించారు. ఆ తర్వాత.. ఎన్టీఆర్ తో పౌరాణిక సినిమాల్లో నటించడం మానేశాడు అక్కినేని. ఎందుకంటే పౌరాణిక గెటప్‌లో ఎన్టీఆర్ పక్కన ఏఎన్ఆర్ మరుగుజ్జులా కనిపిస్తున్నాడు. ఈ విషయాన్ని అక్కినేని కూడా ఒప్పుకున్నారు. `ఎన్టీఆర్ లెజెండరీ పాత్రలు బాగా చేస్తారు. ఆ పాత్రలు అతని కోసం సృష్టించబడ్డాయి. అలాంటప్పుడు పక్కన ఎవరున్నా మరుగుజ్జులా కనిపిస్తారు. అందుకే… నేను ఆ సాహసం చేయలేదు’ అని అక్కినేని ఓ సందర్భంలో ఒప్పుకున్నారు. అక్కినేని మాత్రమే తన సమకాలీనులను, పోటీదారులను ఈ స్థాయిలో మెచ్చుకోగలిగారు.

అక్కినేని ఆరోగ్య సూత్రాలను ఖచ్చితంగా పాటిస్తారు. అందుకే 90 ఏళ్ల వయసులోనూ నిలదొక్కుకోగలిగాడు. మాయదారి క్యాన్సర్ ఆక్రమించింది కానీ… నూరేళ్లు బతుకుతున్నాయి. కేన్సర్ వచ్చినా గుండె పోలేదు. ఈ విషయం మీడియాకు తెలియక ముందే మేల్కొన్న అక్కినేని.. ఎట్టకేలకు అనేక కథనాలు వెలువడ్డాయి. అందరూ ముందస్తుగా ప్రిపేర్ అయిన తీరును తానే స్వయంగా ప్రకటించి… అపూర్వంగా ప్రకటించాడు. క్యాన్సర్ వస్తే.. అవార్డు వచ్చినట్లు పక్కనే కూర్చొని కుటుంబ సభ్యులతో ప్రెస్ మీట్ పెట్టే ధైర్యం ఉందా?

బైపాస్ ఆపరేషన్ తర్వాత ఎక్కువ కాలం జీవించిన రికార్డు కూడా అక్కినేని సొంతం. “రాత్రి రెండు పెగ్గులంటే… అంతే. గుండెకు కూడా మేలు చేస్తుందని వైద్యులు చెప్పారు’ అంటూ తాను తాగిన రహస్యాన్ని కూడా బయటపెట్టాడు. ఆహారం కూడా మితంగానే తీసుకున్నారు. “ఇంకొంచెం తింటే బాగుంటుంది.. ఇష్టం వచ్చినప్పుడు తినడం మానేయాలి` అని అక్కినేని తరచుగా చెబుతుంటారు. అదే ఆయన ఆరోగ్య రహస్యం!

సినిమాల్లో పుకార్లు ఎక్కువ. హీరోయిన్ తో హీరో చాలా సాన్నిహిత్యంగా ఉంటాడని రోజూ వార్తలు వింటూనే ఉంటాం. అయితే ఇలాంటి వార్తల్లో అక్కినేని పేరు ఎక్కడా వినిపించలేదు. కనిపించదు. దానికి కారణం అక్కినేని వ్యక్తిగత క్రమశిక్షణ. సెట్స్ నుంచి బయటకు వచ్చాక సినిమాల గురించి ఆలోచించడు. తన కుటుంబానికి తగిన సమయం కేటాయిస్తుంది. అతను తనకు చెందని విషయాలలో ఎప్పుడూ జోక్యం చేసుకోలేదు, అతనికి సంబంధించినది కాదు మరియు అతనికి సంబంధించినది కాదు. ఎన్టీఆర్ పార్టీ పెట్టినప్పుడు అక్కినేనిని సోదరభావంతో ఆహ్వానించారు. అయితే.. అక్కినేని సున్నితంగా తిరస్కరించారు. “రాజకీయాలు నా చెత్త తమ్ముడు” అన్నారు. అందుకే మిగిలిన సమయాన్ని కుటుంబానికి కేటాయించగలిగాడు. అక్కినేని మహా వృక్షం ఇప్పుడు ఈ స్థాయిలో ఉందంటే అక్కినేని నమ్మిన సిద్ధాంతాలు, పాటించిన క్రమశిక్షణే! ఈ విషయంలో అతను మంచివాడు.. తెలివైనవాడు.

నటుడిగా అతడికి పీక్ లేదు. కానీ క్రమశిక్షణ కలిగిన వ్యక్తిగా అక్కినేని రాబోయే తరాలకు ఆదర్శం!

అన్నోర్ లీవ్స్ ఆన్!!

(అక్కినేని శత జయంతి సందర్భంగా)

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ బలవంతుడు.. క్వాలిఫైడ్.. తెలివైనవాడు మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *