పవన్ కుమార్ రాయ్: పవన్ కుమార్ రాయ్ ఎవరు? భారత్, కెనడా మధ్య ఈ వివాదం వెనుక..

పవన్ కుమార్ రాయ్ గతంలో ఎలాంటి విధులు నిర్వహించారు? కెనడా అతన్ని ఎందుకు బహిష్కరించింది? వంటి విషయాలు తెలుసుకుందాం

పవన్ కుమార్ రాయ్: పవన్ కుమార్ రాయ్ ఎవరు?  భారత్, కెనడా మధ్య ఈ వివాదం వెనుక..

పవన్ కుమార్ రాయ్

పవన్ కుమార్ రాయ్ – కెనడా: ఇటీవల కెనడాలోని భారత రాయబార కార్యాలయం నుంచి సీనియర్ అధికారి పవన్ కుమార్ రాయ్‌ను బహిష్కరించడం ఇరు దేశాల మధ్య వివాదానికి దారితీసింది. పవన్ కుమార్ రాయ్ ఆ దేశంలో RAW (ఇండియన్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీ) అధిపతి.

ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది, ఖలిస్తాన్ టైగర్ ఫోర్స్ (కెటిఎఫ్) చీఫ్ హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్ హత్యలో పవన్ కుమార్ రాయ్ హస్తం ఉందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో అన్నారు. పవన్ కుమార్ రాయ్‌ను కెనడా బహిష్కరించిన తర్వాత, భారత్ కూడా అందుకు అనుగుణంగా చర్యలు చేపట్టింది. కెనడా గూఢచార సంస్థ అధిపతి ఒలివర్ సిల్వెస్టర్‌ను భారతదేశంలోని కెనడా రాయబార కార్యాలయం నుండి బహిష్కరించారు.

పంజాబ్ కేడర్ IPS అధికారి

పవన్ కుమార్ రాయ్ ఎవరు? ఆయన గతంలో ఎలాంటి విధులు నిర్వహించారు? పవన్ కుమార్ రాయ్ పంజాబ్ కేడర్‌కు చెందిన 1997 బ్యాచ్ సీనియర్ IPS అధికారి వంటి విషయాలు తెలుసుకుందాం. జూలై 1, 2010 నుండి సెంట్రల్ డిప్యుటేషన్‌పై. అతను కెనడాలో ఇండియన్ ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్‌గా కొనసాగుతున్నాడు. అతను డిసెంబర్ 2018లో విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ జాయింట్ సెక్రటరీగా నియమితులయ్యారు. అలాగే, క్యాబినెట్ సెక్రటేరియట్ డైరెక్టర్‌గా కూడా పనిచేశారు.

కేంద్ర డిప్యుటేషన్‌పై వెళ్లే ముందు?
పవన్ కుమార్ రాయ్ సెంట్రల్ డిప్యూటేషన్‌పై వెళ్లే ముందు పంజాబ్‌లో పనిచేశారు. అమృత్‌సర్‌లో సీఐడీ ఎస్పీగా పనిచేశారు. జూలై 2008లో జలంధర్‌లోని అదే విభాగంలో సీనియర్ ఎస్పీగా పదోన్నతి పొందారు.

మరియు భారతదేశం మరియు కెనడా మధ్య వాణిజ్యం?
ఈ వివాదం రాజుకోవడంతో భారత్, కెనడా మధ్య సంబంధాలు దెబ్బతింటాయని ఒకవైపు వాదనలు వినిపిస్తుండగా.. మరోవైపు దీని వల్ల వాణిజ్యంపై ఎలాంటి ప్రభావం ఉండదని కొందరు నిపుణులు చెబుతున్నారు. గత ఆర్థిక సంవత్సరం, భారతదేశం మరియు కెనడా మధ్య వాణిజ్యం దాదాపు 816 బిలియన్ డాలర్లకు పెరిగింది. కెనడా ప్రధానంగా వజ్రాలు, మందులు, ఆభరణాలు, వస్త్రాలు మరియు వివిధ యంత్రాలను భారతదేశం నుండి ఎగుమతి చేస్తుంది. కెనడా నుండి భారతదేశం ప్రధానంగా కలప, కాగితం మరియు పప్పులను దిగుమతి చేసుకుంటుంది. అలాగే, కెనడాలో ఎక్కువ మంది భారతీయ విద్యార్థులు చదువుతున్నారు.
అమెరికా: అమెరికాలోని చికాగోలో దారుణం.. తల్లిదండ్రులు, ఇద్దరు పిల్లలు, మూడు కుక్కలను కాల్చి చంపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *