హిమంత బిస్వా శర్మపై ఎఫ్ఐఆర్: సోనియా గాంధీపై ద్వేషపూరిత వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు అస్సాం సీఎంపై కేసు నమోదు

అల్లర్లు మరియు దహనాలను ప్రేరేపించడానికి ఇది స్పష్టమైన ఉదాహరణగా పేర్కొంటూ, హిమంత బిస్వా శర్మపై భారతీయ శిక్షాస్మృతిలోని సెక్షన్ 153, 115/436 కింద కేసు నమోదు చేయబడింది. ముఖ్యమంత్రి ప్రకటన ప్రింట్, ఎలక్ట్రానిక్ మరియు సోషల్ మీడియాలో ప్రచారం చేయబడిందని, అస్సాంలో కూడా అందుబాటులో ఉందని దేబబ్రత సైకియా చెప్పారు.

హిమంత బిస్వా శర్మపై ఎఫ్ఐఆర్: సోనియా గాంధీపై ద్వేషపూరిత వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు అస్సాం సీఎంపై కేసు నమోదు

సోనియాపై హిమంత వ్యాఖ్యలు: కాంగ్రెస్ మాజీ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీపై ద్వేషపూరిత ప్రసంగం చేసినందుకు అసోం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మపై సీనియర్ కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే దేబబ్రత సైకియా ఎఫ్ఐఆర్ దాఖలు చేశారు. తూర్పు అస్సాంలోని శివసాగర్ జిల్లాలోని నజీరా మోడల్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో కేసు నమోదైంది. సోనియా గాంధీ మరియు ఆమె కుటుంబంపై ముఖ్యమంత్రి హిమంత శర్మ వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారని డెబ్రతా సైకియా ఆరోపించారు. అసోం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ సెప్టెంబర్ 19న మధ్యప్రదేశ్ పర్యటనలో ఉన్నారని కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే తెలిపారు. విదిషా జిల్లాలో బిజెపి జన్ ఆశీర్వాద్ ర్యాలీ సందర్భంగా ఆయన అవమానకరమైన మరియు ద్వేషపూరిత పదాలను ఉపయోగించారని ఫిర్యాదులో పేర్కొన్నారు.

ఉదయనిధి: సనాతన ధర్మాన్ని మరోసారి టార్గెట్ చేశారు ఉదయనిధి.

126 మంది సభ్యులున్న అసెంబ్లీలో దేబ్రతా సైకియా ప్రతిపక్ష నేతగా కూడా ఉన్నారు. మాజీ సీఎం కమల్‌నాథ్ హిందూపై సీఎం హిమంత బిస్వా శర్మ ప్రశ్నలు సంధించారని ఆయన ఫిర్యాదులో రాశారు. ఆ తర్వాత కమల్‌నాథ్‌ హిందువు అయితే గాంధీ కుటుంబాన్ని రామమందిరానికి తీసుకెళ్లి ఉండేవారని దుయ్యబట్టారు. 10 జనపథ్‌ను తగలబెట్టడంపై శర్మ మాట్లాడారని సైకియా ఆరోపించారు. శర్మ బహిరంగంగా హింసను ప్రేరేపించాడని మరియు కాల్పులు జరిపాడని అంటారు. 10 జనపథ్ మాజీ ప్రధాని రాజీవ్ గాంధీ నివాసమని, ఆయన ఇప్పుడు లేకపోయినా ఆయన భార్య సోనియా గాంధీ నివాసమని ఫిర్యాదులో దేబ్రతా పేర్కొన్నారు.

అణ్వాయుధం: సౌదీ అరేబియా క్రౌన్ ప్రిన్స్ అణు బాంబులు తయారు చేస్తానని బాంబు పేల్చాడు

హింసను ప్రేరేపించే ఇటువంటి అనియంత్రిత ప్రకటనలు 10 జన్‌పథ్ నివాసితులకు హాని కలిగిస్తాయని రాజ్యాంగ పోస్ట్ హోల్డర్ హిమంత బిస్వా శర్మ అన్నారు. అల్లర్లు మరియు దహనాలను ప్రేరేపించడానికి ఇది స్పష్టమైన ఉదాహరణగా పేర్కొంటూ, హిమంత బిస్వా శర్మపై భారతీయ శిక్షాస్మృతిలోని సెక్షన్ 153, 115/436 కింద కేసు నమోదు చేయబడింది. ముఖ్యమంత్రి ప్రకటన ప్రింట్, ఎలక్ట్రానిక్ మరియు సోషల్ మీడియాలో ప్రచారం చేయబడిందని, అస్సాంలో కూడా అందుబాటులో ఉందని దేబబ్రత సైకియా చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *