మణిపూర్: మణిపూర్‌పై పార్లమెంటులో మోదీ ప్రకటన చేయాలి: ఖర్గే

న్యూఢిల్లీ : మణిపూర్‌లో రెండున్నర నెలలుగా జరుగుతున్న హింసాకాండపై పార్లమెంటులో మాట్లాడాలని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లిఖార్జున్ ఖర్గే ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని డిమాండ్ చేశారు. కాంగ్రెస్ పాలిత రాష్ట్రాల్లోని పరిస్థితులను పోల్చి తప్పుడు ఆరోపణలు చేసే బదులు మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ బీరెన్ సింగ్‌ను పదవి నుండి తొలగించాలని, పార్లమెంటు వెలుపల ఆగ్రహం వ్యక్తం చేయడం సరిపోదని అన్నారు.

మే 3 నుంచి మాయిటీలు, కుకీల మధ్య ఘర్షణ జరుగుతున్న సంగతి తెలిసిందే.మే 4న ఇద్దరు మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో బుధవారం సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేసింది. సుప్రీంకోర్టు సొంతంగా విచారణ జరుపుతోంది. ఈ కేసులో ఇప్పటి వరకు ఇద్దరిని అరెస్ట్ చేసినట్లు మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ బీరెన్ సింగ్ తెలిపారు. మే 18న పోలీసులకు ఫిర్యాదు అందిందని, జూన్ 21న ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేశామని.. ఈ దారుణానికి పాల్పడిన వారికి మరణశిక్ష విధించే అంశాన్ని పరిశీలిస్తున్నామని చెప్పారు. ఈ కేసులో ప్రధాన నిందితుడు హ్యూరెమ్ హెరోడస్ ఇంటికి గురువారం దుండగులు నిప్పు పెట్టారు. పెద్ద సంఖ్యలో పురుషులు మరియు మహిళలు వచ్చి ఇంటికి నిప్పు పెట్టారు.

శుక్రవారం ఖర్గే చేసిన ట్వీట్‌లో, “మీరు గురువారం పార్లమెంటులో ప్రకటన చేయలేదు. మీకు కోపం వస్తే, మొదట కాంగ్రెస్ పాలిత రాష్ట్రాలతో తప్పుడు పోలికలు లేకుండా మీ మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రిని తొలగించండి. “మీరు మాట్లాడాలని భారతదేశం ఆశిస్తోంది. మీ కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు చేసిన 80 రోజుల హింస గురించి పార్లమెంటులో వివరంగా, కేవలం ఒక సంఘటన గురించి కాదు, పశ్చాత్తాపం లేకుండా మరియు పూర్తి నిస్సహాయతతో, ”అని ఆయన అన్నారు.

చర్చకు సిద్ధం: కాంగ్రెస్ ఎంపీ

మణిపూర్ అంశంపై పార్లమెంటులో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడాలని కాంగ్రెస్ ఎంపీ మాణిక్కం ఠాగూర్ డిమాండ్ చేశారు. వారు చర్చకు సిద్ధంగా ఉన్నారు. కాంగ్రెస్ ఎంపీ ప్రమోద్ తివారీ రాజ్యసభ కార్యకలాపాలను నిలిపివేయాలంటూ రూల్ 267 కింద నోటీసు జారీ చేశారు. మణిపూర్‌లో పరిస్థితిపై చర్చించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. మణిపూర్ పరిస్థితిపై ప్రధాని మోదీ సభలో ప్రకటన చేయాలన్నారు. మణిపూర్‌లో ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన ఘటనపై ముఖ్యమంత్రి బీరెన్ సింగ్ స్పందిస్తూ.. ఇలాంటి ఘటనలు వందల సంఖ్యలో జరుగుతున్నాయని, ఆయన ముఖ్యమంత్రిగా ఎలా కొనసాగుతున్నారని ప్రశ్నించారు.

BRS నోటీసు

బీఆర్‌ఎస్ ఎంపీ కే కేశవరావు రూల్ 267 కింద రాజ్యసభ కార్యకలాపాలను నిలిపివేయాలని నోటీసు ఇచ్చారు. మణిపూర్‌లో పరిస్థితిపై చర్చించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. ఇదే డిమాండ్‌తో కాంగ్రెస్ ఎంపీలు డాక్టర్ సయ్యద్ నసీర్ హుస్సేన్, శక్తిసిన్హ్ గోహిల్, రంజీత్ రంజన్, ఆప్ ఎంపీలు సంజయ్ సింగ్, రాఘవ్ చద్దా, డీఎంకే ఎంపీ తిరుచ్చి శివ కూడా రాజ్యసభకు నోటీసులు ఇచ్చారు. ఆర్జేడీ ఎంపీ మనోజ్ కుమార్ ఝా కూడా ఈ నిబంధన కింద నోటీసు ఇచ్చారు.

మణిపూర్ అంశంపై లోక్ సభలో చర్చించాలని కోరుతూ కాంగ్రెస్ ఎంపీలు మనీష్ తివారీ, గౌరవ్ గొగోయ్ వాయిదా నోటీసులు ఇచ్చారు.

మరోవైపు పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాల రెండో రోజు లోక్‌సభలో మణిపూర్‌ పరిస్థితిపై విపక్ష సభ్యులు నినాదాలు చేశారు. గందరగోళం నెలకొనడంతో సభ 12 గంటలకు వాయిదా పడింది.

ఇది కూడా చదవండి:

రైలు ప్రయాణంలో అసౌకర్యంపై హైకోర్టు న్యాయమూర్తి ఫిర్యాదు.. హుందాగా ప్రవర్తించాలంటూ సీజేఐ లేఖ..

మణిపూర్ వీడియో: మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించడం వెనుక పుకార్లే కారణం: మణిపూర్ పోలీసులు

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T11:31:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *