ఎన్డీయేలో జేడీఎస్: అమిత్ షాతో భేటీ అయిన కుమారస్వామి అధికారికంగా ఎన్డీయేలో చేరారు..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-22T17:35:18+05:30 IST

జనతాదళ్ సెక్యులర్ శుక్రవారం అధికారికంగా నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్‌లో చేరారు. ఇందులో భాగంగా ఢిల్లీలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాతో జనతాదళ్ అధినేత హెచ్‌డి కుమారస్వామి భేటీ అయ్యారు.

ఎన్డీయేలో జేడీఎస్: అమిత్ షాతో భేటీ అయిన కుమారస్వామి అధికారికంగా ఎన్డీయేలో చేరారు..

న్యూఢిల్లీ: జనతాదళ్ సెక్యులర్ (జేడీఎస్) శుక్రవారం అధికారికంగా నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ (ఎన్‌డీఏ)లో చేరింది. ఇందులో భాగంగా ఢిల్లీలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాతో జనతాదళ్ అధినేత హెచ్‌డి కుమారస్వామి భేటీ అయ్యారు. ఈ సమావేశంలో బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, గోవా ముఖ్యమంత్రి ప్రమోద్ సావంత్ కూడా పాల్గొన్నారు.

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ, జేడీఎస్‌ల మధ్య పొత్తు ఖాయమనే సంకేతాలు గత కొంతకాలంగా వినిపిస్తున్నాయి. పొత్తులో భాగంగా కర్ణాటకలోని 4 లోక్‌సభ స్థానాల్లో జేడీఎస్ పోటీ చేస్తుందనే ప్రచారం కూడా జరిగింది. ఈ నేపథ్యంలో జేడీఎస్ వ్యవస్థాపకుడు, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డీ దేవెగౌడ, ఆయన కుమారుడు కుమారస్వామి గురువారం పార్లమెంట్‌లో అమిత్ షాతో సమావేశమయ్యారు. కర్ణాటక రాజకీయ అంశాలపై కొంతకాలంగా వీరి మధ్య చర్చలు జరుగుతున్నాయని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

కాగా, 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో జేడీఎస్, కాంగ్రెస్ మధ్య పొత్తు కుదిరింది. అయితే 28 స్థానాలకు గాను 25 స్థానాల్లో బీజేపీ విజయం సాధించింది. మాండ్యా నియోజక వర్గంలో బీజేపీ విజయం సాధించడంతో బీజేపీ మద్దతు ఉన్న స్వతంత్ర అభ్యర్థి కూడా విజయం సాధించారు. ఇటీవల జరిగిన కర్ణాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో జేడీఎస్ ఒంటరిగా పోటీ చేసింది. కేవలం 19 అసెంబ్లీ స్థానాలను మాత్రమే గెలుచుకున్న ఆ పార్టీ చరిత్రలోనే అత్యంత దారుణమైన ఫలితాన్ని చవిచూసింది. అయితే ఇటీవల ఢిల్లీలో జరిగిన ఎన్డీయే సమావేశానికి జేడీఎస్‌ను ఆహ్వానించలేదు. జులైలో బెంగళూరులో జరిగిన సమావేశానికి ప్రతిపక్ష ‘ఇండియా’ బ్లాక్ కూడా జేడీఎస్‌ను ఆహ్వానించలేదు. ఈ నేపథ్యంలో 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఎన్డీయేతో పొత్తుకు జేడీఎస్ మరోసారి మొగ్గు చూపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-22T17:35:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *