మిజోరం ఎన్నికలు: 39 మంది అభ్యర్థులతో కాంగ్రెస్ జాబితా

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-16T14:49:14+05:30 IST

మిజోరాం అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్న 39 మంది అభ్యర్థుల జాబితాను కాంగ్రెస్ పార్టీ సోమవారం విడుదల చేసింది. రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు లాల్ సవాతా ఈ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్నారు. రాహుల్ గాంధీ మిజోరం పర్యటన సందర్భంగా రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ ఈ జాబితాను విడుదల చేసింది.

మిజోరం ఎన్నికలు: 39 మంది అభ్యర్థులతో కాంగ్రెస్ జాబితా

ఐజ్వాల్: మిజోరం అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్న 39 మంది అభ్యర్థుల జాబితాను కాంగ్రెస్ పార్టీ సోమవారం విడుదల చేసింది. రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు లాల్ సవాతా ఈ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్నారు. రాహుల్ గాంధీ మిజోరం పర్యటన సందర్భంగా రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ ఈ జాబితాను విడుదల చేసింది.

గత కొంతకాలంగా మిజోరంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ తన ప్రాభవాన్ని కోల్పోతోంది. 2018 ఎన్నికల్లో 40 అసెంబ్లీ స్థానాలకు గానూ కేవలం 5 సీట్లు గెలుచుకుని తన ఉనికిని నిలుపుకుంది. జోరామ్ పీపుల్స్ మూవ్‌మెంట్ (JPM) ప్రాంతీయ పార్టీలతో పొత్తుతో ప్రత్యామ్నాయ రాజకీయ వేదికను ఏర్పాటు చేసింది. 2018లో తొలిసారి ఎన్నికల బరిలోకి దిగిన జేపీఎం 8 స్థానాల్లో విజయం సాధించి కాంగ్రెస్‌పై పైచేయి సాధించింది. నార్త్ ఈస్ట్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ (ఎన్‌ఇడిఎ)కి సారథ్యం వహిస్తున్న బిజెపి ఇప్పటికీ తన ఉనికిని చాటుకోలేకపోతోంది. 2018లో 18 సీట్లు గెలుచుకున్న మిజో నేషనల్ ఫ్రంట్.. ఈసారి 25 నుంచి 35 సీట్లు గెలుచుకోవడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. దేశంలో మహిళా ఎంపీ, ఎమ్మెల్యే లేని ఏకైక రాష్ట్రం మిజోరాం.

అసెంబ్లీ ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ ప్రకారం నవంబర్‌ 7న ఒకే దశలో పోలింగ్‌.. డిసెంబర్‌ 3న ఎన్నికల ఫలితాలు.. ముఖ్యమంత్రి జోరంటాంగా నేతృత్వంలోని మిజోరం అసెంబ్లీ పదవీకాలం డిసెంబర్‌ 17తో ముగియనుంది. కాగా గెజిట్‌ నోటిఫికేషన్‌ వచ్చింది. అక్టోబర్ 13న, నామినేషన్ల దాఖలుకు 20వ తేదీ వరకు గడువు ఉంది. 21న నామినేషన్ల పరిశీలన, 23న నామినేషన్ల ఉపసంహరణకు గడువు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-16T14:51:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *