ఆర్ కృష్ణయ్య: బీసీ ప్రధానమంత్రిగా ఉండి బీసీ రిజర్వేషన్ బిల్లు తీసుకురాకపోవడం దారుణం: ఆర్ కృష్ణయ్య

దేశంలో 56 శాతం ఉన్న వాళ్లు.. ఎందుకు వివక్ష చూపుతున్నారు? భిక్ష ఏమైనా ఇస్తున్నారా అని అడిగారు. బీసీలకు రిజర్వేషన్లు ఎందుకు ఇవ్వడం లేదని, బీసీలకు ఎలాంటి పథకాలు పెట్టారని నిలదీశారు.

ఆర్ కృష్ణయ్య: బీసీ ప్రధానమంత్రిగా ఉండి బీసీ రిజర్వేషన్ బిల్లు తీసుకురాకపోవడం దారుణం: ఆర్ కృష్ణయ్య

ఆర్ కృష్ణయ్య

ఆర్ కృష్ణయ్య – ప్రధాని మోదీ: మహిళా రిజర్వేషన్ బిల్లు సభలో ఆమోదం పొందడం సంతోషంగా ఉందని బీసీ సంఘం జాతీయ అధ్యక్షుడు, రాజ్యసభ ఎంపీ ఆర్ కృష్ణయ్య అన్నారు. పార్లమెంట్‌లో బీసీ బిల్లు పెట్టాలని నిలదీస్తున్నారన్నారు. బీసీ రిజర్వేషన్ బిల్లు కోసం వందలాది ధర్నాలు చేశామన్నారు. బీసీలకు ప్రధాని మోదీ మొండి చేయి చూపారని అన్నారు. బీసీలకు ప్రధానమంత్రిగా ఉండి బీసీ రిజర్వేషన్ బిల్లును సభలో పెట్టకపోవడం దారుణమన్నారు.

తాను గురువారం ప్రధాని మోదీని కలిశానని, బీసీలకు న్యాయం చేస్తామని ప్రధాని చెప్పారని పేర్కొన్నారు. బీసీలు అంటే బిచ్చగాళ్లు. దేశంలో 56 శాతం ఉన్న వాళ్లు.. ఎందుకు వివక్ష చూపుతున్నారు? భిక్ష ఏమైనా ఇస్తున్నారా అని అడిగారు. బీసీలకు రిజర్వేషన్లు ఎందుకు ఇవ్వడం లేదని, బీసీలకు ఎలాంటి పథకాలు పెట్టారని నిలదీశారు.

ఆర్ కృష్ణయ్య: కృష్ణయ్యతో మాణిక్‌రావు ఠాక్రే భేటీపై కాంగ్రెస్ నేతల వాగ్వాదానికి కారణం ఇదేనా?

కాపులకు ప్రత్యేక శాఖ ఉంది కానీ బీసీలకు మంత్రిత్వ శాఖ లేదని దుయ్యబట్టారు. బీసీలు పశువుల కంటే హీనంగా ఉన్నారా? తమను ఎందుకు కాల్చుకుంటారని నిలదీశారు. మహిళా రిజర్వేషన్లు ఇచ్చారు కానీ అవి ఎవరికి ఉపయోగపడతాయని ప్రశ్నించారు. మీరు కల్పించిన మహిళా రిజర్వేషన్ వల్ల పేద మహిళలకు ఎలాంటి ఉపయోగం లేదన్నారు. బీసీ బిల్లు కోసం అందరం ఏకమై పోరాడాలని పిలుపునిచ్చారు.

అన్ని శాఖల్లో బీసీ రిజర్వేషన్ కల్పించాలని డిమాండ్ చేశారు. స్వాతంత్య్రం వచ్చి 75 ఏళ్లయినా బీసీలకు న్యాయం జరగకపోతే ఎలా? కేంద్ర ప్రభుత్వంలో బీసీలకు ఒక్క మంత్రిత్వ శాఖ లేదని, పథకాలు, నిధులు లేవని అన్నారు. బీసీలు గొంగడి కప్పుకుని నిద్రపోతే ఇవన్నీ రావు. పోరాడాలని, అప్పుడే హక్కులు సాధించుకుంటామని చెప్పారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *